Đầu ra cho con rắn ráo trâu

• Thread starter nguoinhaque
  • Ngày gửi
Xin chào các anh, các bác trong diễ n đàn !
Qua mộ t thời gian tìm hiểu thô ng tin về đầu ra của rắ n ráo trâ u em thấy đa số là bán con giống, còn rắn thương phẩm rất ít thông tin. Một số người đi trước như anh Xuân Vũ thì cho rằng đầu ra ổn định và chủ yếu bán sang TQ nhưng em tìm không thấy thông tin thương lái nào thu mua rắn thương phẩm?
Thời gian gần đây xuất hiện thông tin của trại răn Quảng Tây đăng tin thu mua rắn con, rắn thương phẩm và cả..trưng rắn nữa, nhưng gọi điện thì họ nói chỉ mua trứng rắn thôi. Em hỏi một số trại nuôi lâu năm thì ai cũng nói là thương lái đến tận nhà thu mua nhưng em thấy ít thông tin quá. Mong các anh, các bác tư vấn giúp về vấn đề đầu ra cho con rắn ráo trâu thương phẩm.
Trân trọng cảm ơn!

Mua thịt hay giống bạn? Hỏi mấy thầy rắn kìa, năm nay các sư phụ đang luyện cửu âm chân kinh chờ giá lên nên bây h ít thấy bàn vụ nuôi con hổ vện này lắm, con này cũng chung lối mòn với con nhím rồi nhờ thế bà con được dịp ăn đặc sản. Công nhận a trung quốc tài thật, ko có trung quốc xe máy ko rẻ như bây giờ, kể cả xe đạp ti vi rồi đến thời động vật hoang dã cũng được phổ cập tới bữa ăn từng hộ gia đình khi có nuôi là có thưởng thức. Cứ đà này phải tìm cái con gì thằng tàu ăn bị nghiện mà bên nó kiếm ko có nuôi ko được mua về ko để dành được lâu nó mới ko thao túng được việt nam. Chia sẻ chút nỗi niềm với bà con nuôi rắn ráo trâu nhé![/QUOTE]

Ak mình mún nuôi rắn thương phẩm để bán ý mà.như thế này nghe ma lản quá.có bác nào bít đầu ra có ổn k các bác

Last edited by a moderator:
Ở Miền Tây thì người nuôi rắn nhiều, thương lái cũng nhiều. Chỉ có ở Miền Trung của em đây là ít người nuôi, thương lái cũng không có.
Có anh em nào biết thương lái nào ở ngoài chỗ em thì giúp em với nhé. Thank.

Back