đầu ra cho dê có ổn định không?????????

• Thread starter hưng nhâm
  • Ngày gửi
chào các bác!
em đang tính bỏ việc ở thành phố về quê làm nông nghiệp vì em thấy cuộc sống ở thành phố bon chen và mệt mỏi quá. E đang có hướng phát triển mô hình nuôi dê lấy thịt nhưng không biết đầu ra của con vật này thế nào, ở quê em hầu như không thấy nhà nào nuôi dê cả nên em không biết có khả thi không nữa. chỉ sợ nuôi ra mà không có người mua thì chết mất, còn về kỹ thuật nuôi em nghĩ kiên trì tìm hiểu thì chắc cũng không lo lắm. Mong các bác tư vấn cho e về khoản đầu ra xem thế nào để còn tính tiếp.
em cảm ơn ạ!!!

'' Vô vi - Tôi không biết gì ''
đang hóng xin chia sẻ thêm về giống de phù hợp với miền bắc cụ thể như vùng đông bắc bộ ak. cho e hỏi giống nào dễ tiêu thụ ak chỗ e họ toàn nuôi dê cỏ ak

Thế thì cứ bắt con dê núi hải phòng mà nuôi rồi lai với bách thảo thuần .
Chúc may mắn .

Trồng mỗi cỏ voi cho dê ăn liệu có được không nhỉ mọi người? Các loại lá khác bổ sung thì mình không kiếm được

cỏ voi thì chỉ trồng nuôi bò thôi bạn ạ, chứ còn dê nó ăn ít lắm.

bạn trồng thêm các loại lá , so đũa , chè đại....v..v chứ mỗi trồng mỗi cỏ voi bạn cho bò ăn mãi một loại nó còn chán , huống chi là dê.

nuôi con vật hướng cỏ an toàn sinh học lãi ko nhiều nhưng chắc là ko lỗ àh mình cũng học nuôi dê ace nào có dự định nuôi dê kết bạn nhé !

E ở Long An cũng đang chuẩn bị nuôi dê nhưng chưa có biết chổ mua giống vs đầu ra. mấy bác cho e hỏi nuôi nhốt tốt hay nuôi chuồng có sân cho dê hoạt động tốt hơn ạ

Back