đầu ra cho dê có ổn định không?????????

• Thread starter hưng nhâm
  • Ngày gửi
chào các bác!
em đang tính bỏ việc ở thành phố về quê làm nông nghiệp vì em thấy cuộc sống ở thành phố bon chen và mệt mỏi quá. E đang có hướng phát triển mô hình nuôi dê lấy thịt nhưng không biết đầu ra của con vật này thế nào, ở quê em hầu như không thấy nhà nào nuôi dê cả nên em không biết có khả thi không nữa. chỉ sợ nuôi ra mà không có người mua thì chết mất, còn về kỹ thuật nuôi em nghĩ kiên trì tìm hiểu thì chắc cũng không lo lắm. Mong các bác tư vấn cho e về khoản đầu ra xem thế nào để còn tính tiếp.
em cảm ơn ạ!!!

mình k biết chỗ bạn như nào nhưng ơ chỗ mih (hoa binh) dân ơ đây họ nuôi dê thả đồi bán cũng thấy bán được ak , giá dê hơi khoảng 100 -110k/hơi

Vậy ạ. Quanh khu e ở làng trên xóm dưới không thấy ai nuôi hết. Chỉ sợ nuôi ra không có thương lái tới tim mua. Mà tự đi tìm thị trường thì e cũng không dành khoản đó

mà bạn định nuôi dê theo mô hình nào vậy mình nghĩ con dê nó chỉ thích những vùng núi đá thôi ak.
mà bạn định nuôi dê theo mô hình nào vậy mình nghĩ con dê nó chỉ thích những vùng núi đá thôi ak.

em định nuôi theo mô hình nhốt chuồng thôi vì không có diện tích chăn thả

trên diễn đàn mình chưa thấy ai nuôi dê nhốt chuồng cả, vì nuôi dê chủ yếu lấy công làm lãi , hơn nữa bạn còn phải tính đến đất trồng cỏ nữa , nhưng dê thích ăn các loại lá hơn bạn trồng một loại cỏ k ăn thua đâu ak.

mình cũng đang có dự định giống Bạn.
Mọi người cho mình hỏi thêm là cỏ Tây Long Dê có thích ăn không? tại mình cũng đang mướn đất trồng cỏ nhưng ở ruộng nên không thể trồng các loại cỏ khác được.
Xin cảm ơn.

trên diễn đàn mình chưa thấy ai nuôi dê nhốt chuồng cả, vì nuôi dê chủ yếu lấy công làm lãi , hơn nữa bạn còn phải tính đến đất trồng cỏ nữa , nhưng dê thích ăn các loại lá hơn bạn trồng một loại cỏ k ăn thua đâu ak.
chỗ mình nuôi dê nhốt chuồng nhiều lắm, nhưng mà phải siêng, tranh thủ bứt lá buổi chiều, mà trồng cỏ nữa thì không biết nhu thế nào

nuôi bình thường thôi, cho ăn đủ lá là được, và đến ngày
bạn ở vùng nào vậy có thể chỉ cho mình một chút kinh nghiệm nuôi dê nhốt chuồng đc k?
nuôi bình thường thôi, cho ăn đủ lá là được, và đến ngày động thì mướn đực về cho nó theo, còn bệnh tật thì mình ko rành, chỗ mình cứ bệnh con nào là người ta bán con đó

bạn ở vùng nào thế , ở chỗ mình
( hoa binh) dân ngươi ta toàn nuôi thả đồi thôi ak.

mình thấy cái mô hình của bạn cũng thích rồi đấy, nhưng mà chỉ lo nuôi nhốt chuồng vậy mà số lượng dê nhiều thì k đủ thức ăn cho nó ak.

mới 23 mà nuôi Dê thì ế mất em ơi
:p em vừa mới lấy ck rồi. Đói kém quá nên phải mò đi làm kinh tế đây
Mình cũng muốn tìm giống cây so đũa về trồng mà ngoài bắc không biết mua giống ở đâu nè
mình thấy cái mô hình của bạn cũng thích rồi đấy, nhưng mà chỉ lo nuôi nhốt chuồng vậy mà số lượng dê nhiều thì k đủ thức ăn cho nó ak.
thức ăn thì mình nghĩ có thể trồng được, nếu không đủ diện tích trồng thì mình có thể thua thêm ruộng, việc này mình nghĩ mình làm được

làng trên xóm dưới chỗ quê em chưa thấy ai nuôi cả, vì chưa có kinh nghiệm nên em cũng đang lo sợ mua phải giống không đảm bảo

Back