Hỏi đáp Đầu ra cho gà

• Thread starter Linh tq
  • Ngày gửi
Đầu tiên cho em xin gửi lời chúc tới tất cả các anh chị em trong diễn đàn lời chúc sức khỏe,hạnh phúc và thịnh vượng! Em là thành viên mới! Rất mong anh chị giúp đỡ
Em làm việc và công tác tại Hà Nội. Nhưng do muốn phát triển thêm kinh tế để tăng thu nhập. Em đã nghĩ tới việc nuôi gà và đã đưa em tới diễn đàn này.:).
Em có mảnh đất vuờn ở Tuyên Quang khoang >300m2. em muốn các anh các chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em những vấn đề sau ạ!
1. Nuôi loại gà gì phù hợp với nhu cầu thị trường cũng như hạn chế được bệnh tật?
2. Giá cả gà giống và chi phí cũng như mô hình chuồng trại
3. Đầu ra cho gà ở Tuyên Quang ạ! ( cái này em đang phân vân nhất ạ )
Ps: E đang có ý định nuôi gà Ai Cập lấy trứng có khả thi không ạ?
Trên đây là những điều em muốn các anh chị cho em lời khuyên. Vì e chưa làm bao giờ.nên những kinh nghiệm của mọi người là rất quan trọng! một lần nữa em xin cảm ơn!
Tk gmail em là : mrlinh280788@gmail.com
Sdt 0943957161 Em tên Linh 28t

300 mét vuông thì làm nông nghiệp không đủ ăn
đó cũng chỉ là dự định của em thôi. Vì cũng chưa nghĩ ra là làm gì với mảnh đất đó cả? Mong các bạn cho thêm lời khuyên. Em rất thích làm nông nghiệp ạ!

Quên cái diện tích đó đi cho đời tươi/

Đầu tư vào nó, chỉ đủ chi thuê người làm
thôi, còn bạn chẳng được đồng nào/ Vậy
bỏ tiền vốn, bỏ tâm trí vào mà không được
trả công, thì là lỗ vốn, mua phiền muộn
cho mình/

cho mình/
Vâng. cám ơn lời khuyên của bạn. Mình sẽ tìm phương án khác

Vâng. cám ơn lời khuyên của bạn. Mình sẽ tìm phương án khác

Làm đi. Thích thì cứ làm ko cần nghĩ nhiều.
Đời sống dc bao lâu mà cứ mãi suy nghĩ với dự định. Chừng đó đất làm thì quả là ko đủ sống nhưng ko làm thì không có đồng nào.
Ít ra cũng có chút kinh nghiệm rồi đam mê dc thì sẽ làm lớn dc 1ha 3 ha thôi

cho mình/
Noi nhu ban vay 300m Vuong thi ko lam dc vay bao nhiu m2 thi lam dc . Nhu dat nha minh chua Den 100m Vuong ma minh van lam dc va nuoi song gd minh . Minh van dang Phat trien chac noi nhu ban phai mo trang trai voi lam dc . Cang lon thi von cang nhiu nho thi von it chi vay thoi Chu ko gj La ko dc ca

đó cũng chỉ là dự định của em thôi. Vì cũng chưa nghĩ ra là làm gì với mảnh đất đó cả? Mong các bạn cho thêm lời khuyên. Em rất thích làm nông nghiệp ạ!
Minh khuyen ban 1 dieu La trứơc khi ban lam chan nuoi thi ban can Tim hieu ky ve con minh nuoi va no dem lai kt cho minh . Ban Tim hieu khu Vuc ban dag sog con gi co dau ra va dc gia thi minh nuoi . Chu that ra con nao Cug mang lai kt ca . Ma noi thag ra thong dung Nhat La chi co ga va vit La de ban Nhat dau ra nhieu . Minh Cug nhu ban thích chan nuoi . Đa bo nganh ngan hang ve lam chan nuoi voi dien tích chua Den 100m nhug minh van lam dc noi nhu ban kia thi chag ai lam dc . Dieu quan trong Nhat La ban phai co tien de lam sao phu hop voi dien tích do va hoc hoi ky thuat con vat minh muon nuoi thong qua nhug người da lam . Chao ban

300m dư sức nuôi gà, làm chuồng 150m nuôi khoảng 2k gà là dc rồi. Vẫn đủ sống, còn khá hay ko thì phải xem khả năng của bạn tới đâu.
Đủ sống thiệt không hay là nuôi cả vạn con mà vẫn mang nợ ngập đầu .

Ng
Đủ sống thiệt không hay là nuôi cả vạn con mà vẫn mang nợ ngập đầu .
noi nhu ban khi ban chua co kn ban Dam nuoi ca van con ko . Chan nuoi La 1 canh Bac neu ban lam day du quy trinh se giam thieu dc rui ro va chi lo ve gia ca thi Truong thoi . Neu noi nhu ban chac toi vo no 3 Nam nay roi hjx

Dám đánh bạc ko có mấy người đâu, vì ko phải cứ nhào đầu ngu vào là thắng được, người ta làm được, chưa chắc mình làm được. Mình làm chưa chắc dc, chưa chắc là sẽ thất bại mà. Thất bại rồi, chưa chắc sẽ thất bại nữa. Nếu có cố gắng, sai 1 lần, học 1 lần, sai 2 lần, rút kinh nghiệm, sai 3 lần sẽ thành công, nếu như mình biết học hỏi.

Thời bao cấp, tấc đất tấc vàng. Không có mảnh
đất nào 2 mét vuông mà để trống. 1 sào đất ở
gần Hà Nội thừa nuôi sống một gia đình dư giả
hơn cán bộ huyện.

Thời đó qua rồi. Tôi về thăm Hà Nội, thấy rất
nhiều đất trống để cỏ mọc. Đó là đất chưa xây
nhà. Người ta chẳng thèm trồng gì trong thời
gian chờ đợi chuẩn bị xây nhà. Mức sống bây giờ
cao gấp mấy thời bao cấp. Tận dụng mấy mảnh đất
đó có thể nuôi cả nhà thời bao cấp, nhưng bây
giờ giá tiền mấy chục ký gạo chẳng so được với
giá iphone trẻ con bây giờ đang xài.

Bạn có một sào đất, nuôi con gì lời lãi nhất
Việt Nam, không xảy ra rủi ro dịch bệnh, lại
may mắn bán được hàng với giá cao, thì số tiền
ấy cũng đủ nuôi một gia đình có iphone, có
Internet, có tủ lạnh, có máy lạnh, có xe máy
số gas. Gia đình ấy là người làm thuê cho
bạn, để bạn vẫn làm việc ở Hà Nội. Vậy thì sau
khi chi tiền công đi rồi, bạn còn được bao nhiêu?

Noi
Thời bao cấp, tấc đất tấc vàng. Không có mảnh
đất nào 2 mét vuông mà để trống. 1 sào đất ở
gần Hà Nội thừa nuôi sống một gia đình dư giả
hơn cán bộ huyện.

Thời đó qua rồi. Tôi về thăm Hà Nội, thấy rất
nhiều đất trống để cỏ mọc. Đó là đất chưa xây
nhà. Người ta chẳng thèm trồng gì trong thời
gian chờ đợi chuẩn bị xây nhà. Mức sống bây giờ
cao gấp mấy thời bao cấp. Tận dụng mấy mảnh đất
đó có thể nuôi cả nhà thời bao cấp, nhưng bây
giờ giá tiền mấy chục ký gạo chẳng so được với
giá iphone trẻ con bây giờ đang xài.

Bạn có một sào đất, nuôi con gì lời lãi nhất
Việt Nam, không xảy ra rủi ro dịch bệnh, lại
may mắn bán được hàng với giá cao, thì số tiền
ấy cũng đủ nuôi một gia đình có iphone, có
Internet, có tủ lạnh, có máy lạnh, có xe máy
số gas. Gia đình ấy là người làm thuê cho
bạn, để bạn vẫn làm việc ở Hà Nội. Vậy thì sau
khi chi tiền công đi rồi, bạn còn được bao nhiêu?
ngu ban vay ban di lam CTY moi thang ban co chi tra cho nhung khoag do ko tham chi con ko co ma de chi tra Chu chua ke Den ma du ra. Lam gi Cug co Cai gia cua no ca ban ah chi co lam quan La du Nhat thoi . Con ban noi ve thoi bao cap uh sao tg doi kho ban ko ke Den co dat cung nhu ko co an gi Cug phai xin lam gi Cug phai hoi . Ngay trứơc mjnh cu nghi Ha noi lon lam va Phat trien lam Den khi ve ngoai nay voi biet dc con người va cach sog cua người o mien Bac nay ra sao . De lam gi phai chac chan voi lam . Cai thu hai la rat thích ta đay ma trong khi do chag co gi . Lay gi ma ko cham Phat trien . Lam gi Cug phai thu suc minh ko lam sao minh bik dc La no tot hay xau

có ai nuôi gà ở quảng trị cho em hỏi tý ạ? biết mối nào mua gà sll ko ạ?

Back