Đầu ra cho măng điền trúc.

Chào cả nhà, thời gian gần đây em bận quá nên ít online thảo luận cùng anh em. Thành thật cáo lỗi.
Hiện tại em đang có ý định lập một dự án trồng 1000 cây măng điền trúc trên một bãi bồi 1.5ha. Về giống, chăm sóc thì cơ bản là em đã nắm được phần nào. Vấn đề quan trọng nhất bây giờ là đầu ra cho sản phẩm này. Nay em mở chủ đề này mong các bác, anh chị em gần xa chỉ bảo về thị trường, đầu ra cho sản phẩm này. (Theo tính toán sơ bộ thì sản lượng hàng năm trong khoảng 80tấn). Vậy kính nhờ quý cô bác,anh chị em giúp đỡ thêm. Xin chân thành cảm ơn và gởi lời tri ân đến cả nhà.
Thiên Lý

Last edited:
:botay: Sao mà hổng có bác nào chỉ cho một con đường để đi vậy huhu!!!! Măng điền trúc ế đến vậy sao??? :2cat:. Giờ không biết nên làm gì với cái bãi đất hoang đó nữa rùi!!!! :7^:.

không lo ế đâu bác ơi! điều quan trọng là bác phải có măng mùa nắng thì giá mới cao. còn mùa này bác hãy xấy khô hoặc muối lại mùa nắng bán.

không lo ế đâu bác ơi! điều quan trọng là bác phải có măng mùa nắng thì giá mới cao. còn mùa này bác hãy xấy khô hoặc muối lại mùa nắng bán.

Ngoài chỗ mình sẽ cho thu hoạch từ tháng 3 đến tháng 10 al. trọng tâm là tháng 4 - tháng 8 al. Nhưng nếu chỉ bán ở địa phương vào các chợ thì là ế chắt vì sản lượng lớn không tiêu nổi đâu.

Ngoài chỗ mình sẽ cho thu hoạch từ tháng 3 đến tháng 10 al. trọng tâm là tháng 4 - tháng 8 al. Nhưng nếu chỉ bán ở địa phương vào các chợ thì là ế chắt vì sản lượng lớn không tiêu nổi đâu.

Bác tìm hiểu xem qui trình chế biến măng khô xem có khả thi không?Vì tôi thấy ngày tết nhà nào cũng hầm 1 nồi măng cả mà giá măng khô rất mắc(trên 200k/kg)Tôi cũng có trồng 100 gốc quanh ao vì chưa có măng nên chưa thực hiện.

Back