++Dau ra cho oc buu vang++

• Thread starter Htm333
  • Ngày gửi
Đầu Ra Cho Ốc Bưu Vàng

Mua nuoc noi o khu vuc dbscl gan toi,oc buu vang,oc buu den sinh soi va phat trien rat manh,nguoi dan o que em chi dung oc buu vang de cho vit ,ca an thui,ko biet co bac nao co moi tieu thu obv ko?gia ca,dia diem,thoi gian giao dich ra sao nhi?em o hau giang,cach trug tam tp can tho khoang 30 km

Last edited by a moderator:
co bac nao nuoi chau chau ko em noi roi va da de dc may o chung roi no con an ca cam co nua ma em nuoi chong thung xop de nam
ko co gi kho ca ;)

cac bac da biet no de the nao chua chac chua? bac nao biet no de the nao chua ?em thay roi no de nhu de chung cua em no roi

theo mình được biết thì ốc bươu vàng người ta ít ăn lắm chỉ ăn ốc bươu đen thôi. Ốc Bươu Vàng người ta ít ăn lắm ở dưới Hậu Giang người ta có thu mua mà bạn người ta thu mua khoảng 30 ngàn lận đó bạn

Ở ngoài Hà Nội, mình đã từng đi ăn bún riêu ốc rồi, chỉ có mấy con thôi mà người ta bán tới tận 50.000d một bát (hic, mình đi ăn ở gần chợ Đồng Xuân, Quận Hoàn Kiếm). Ngoài này ốc còn bán rất chạy vào mùa Đông do nhiều người tránh cái lạnh bằng cách tìm đến chén rượu, khêu mấy con ốc nóng hổi vừa luộc ra. Nếu như có cách nào vận chuyển ốc ra ngoài này được nhỉ:)
Cũng ở ngoài HN, nói ra thì anh em bạn bè không tin nhưng một lạng (100gr) cua đồng người ta bán ngoài chợ (còn sống) tới 12.000d. Vậy nếu như cua đồng cũng được chuyển ra HN nữa nhỉ!!!
:)
Một câu đố cần lời giải

vậy sao chúng ta không hợp tác vơi nhau chứ bác ở ngoài đó tìm mối tiêu thụ em ở trong này vận chuyyenx ra ngoài đó bán không tiên hơn không nè nếu được thì ok hãy gưi thư cho mình nha giadinhkeodua@yahoo.com mong nhận thư của bác nha

O hau giang em chi biet vai cho thu mua thui,nhung ho ko phai thu mua de an thit hay ban quan nhau ma mua de cho ca ,cho vit an thoi,gia ban re mat thui a,neu duoc khoang tren 5 ngan/kg thi em nghi la duoc gia lam,co the nhieu nguoi dan se thoat ngheo,neu ace nao biet cu the hon hoac diem thu mua nao o trog nam thi giup gium em voi,cam on cac bac truoc.

Ở Long An và Tây Ninh óc bưu vàng giá 2 đến 3 ngàn 1 kg, là người mua không có xe để chở rồi các bạn à .Còn cua đồng vào mùa nước nổi giá trên dưới 10 ngàn đồng 1kg

Ở ngoài Hà Nội, mình đã từng đi ăn bún riêu ốc rồi, chỉ có mấy con thôi mà người ta bán tới tận 50.000d một bát (hic, mình đi ăn ở gần chợ Đồng Xuân, Quận Hoàn Kiếm). Ngoài này ốc còn bán rất chạy vào mùa Đông do nhiều người tránh cái lạnh bằng cách tìm đến chén rượu, khêu mấy con ốc nóng hổi vừa luộc ra. Nếu như có cách nào vận chuyển ốc ra ngoài này được nhỉ:)
Cũng ở ngoài HN, nói ra thì anh em bạn bè không tin nhưng một lạng (100gr) cua đồng người ta bán ngoài chợ (còn sống) tới 12.000d. Vậy nếu như cua đồng cũng được chuyển ra HN nữa nhỉ!!!
:)
Một câu đố cần lời giải
đấy là giá bán lẻ đó bạn ạ chứ ốc bươu vàng ở ngoại thành chỉ 1000 đ/kg thôi mà không có sức chở rồi . còn loại ốc nóng bán theo đĩa thì không phải là ốc bươu vàng đâu mà đó là ốc đá hoặc ốc vặn nếu bạn đem ốc bươu vàng từ miền nam ra thì coi trừng bị bắt phạt vì làm ô nhiễm môi trường đấy

đấy là giá bán lẻ đó bạn ạ chứ ốc bươu vàng ở ngoại thành chỉ 1000 đ/kg thôi mà không có sức chở rồi . còn loại ốc nóng bán theo đĩa thì không phải là ốc bươu vàng đâu mà đó là ốc đá hoặc ốc vặn nếu bạn đem ốc bươu vàng từ miền nam ra thì coi trừng bị bắt phạt vì làm ô nhiễm môi trường đấy
oh oo, chênh lẹch giá giữa 2 miền là khá lớn nhưng vấn đề vận chuyển cũng là quá lớn, chắc chắn là em không muốn bị phạt rồi
Ở Long An và Tây Ninh óc bưu vàng giá 2 đến 3 ngàn 1 kg, là người mua không có xe để chở rồi các bạn à .Còn cua đồng vào mùa nước nổi giá trên dưới 10 ngàn đồng 1kg
Nếu mang được cua từ SG ra HN bán thì đúng là lời hơn cả buôn thuốc phiện chú nhỉ
Gần tháng trước ra chợ Ngọc Hà mua cá, hỏi giá cá Diêu hồng, người bán hét giá 85k/kg, sợ quá chạy mất dép luôn. Cá đó trong SG bán bao nhiêu nhỉ???

sao mình ko mở quán ốc bươu vậy ta mà người ta chỉ ăn ốc bươu đen thôi bạn ơi ít ăn ốc bươu vàng lắm....món ăn từ ốc bươu vàng thì cũng ngon lắm .......ôi them wa đi đi ăn thôi......

Bài viết có nội dung tương tự
  • Lam giau bang Nong nghiep voi 1,900m2
    • Thread starter trangthuyvt
    • Ngày gửi

• Back