• Đầu ra của thỏ

Thảo luận trong 'MuaBán: ngành Chăn Nuôi' , 27/2/09

1. Khách Guest

Hiện tôi có khoảng 1,5ha đất đang trồng thơm (Tiền giang), nhưng rất thích nuôi thỏ, vì thỏ dễ nuôi, vốn ít. Nhưng điều đáng ngại là khi nuôi nhiều thì không biết bán thỏ ở đâu và số lượng tiêu thụ cũng như loại thỏ được ưa chuộng trên thị trường ..... Xin quý vị giúp đỡ dùm. Xin cám ơn!

Chia sẻ trang này

Đang tải...
    2. Trường Giang

Trường Giang Nhà nông chính hiệu VIP

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      Chuyển bài của anh qua box MB:Chăn Nuôi nhá

3. vay cho hỏi giống thỏ thái mua ở đâu?và giá bán ra sao?có dễ nuôi như thỏ thịt không ạ?thức ăn của loại thỏ này là gì?xin vui lòng chỉ giúp vì tôi cũng đang có ý định nuôi thỏ đây,mong nhận hồi âm qua email: vohoang_tuan2001@yahoo.com,

4. anh3huy

anh3huy Nhà nông nghiệp dư

anh thân mến.hiện nay thị trường tiêu thụ thịt thỏ rất lớn.anh cứ yên tam mà chăn nuôi(chỉ sợ dịch bệnh ảnh hưởng)anh chon loại giống nào cung được miễn sao là phù hợp với tiêu chuẩn thu mua của các thương lái(thỏ thịt khi xuất bán phải từ 1kg800g trở lên)giá cả thì lên xuống ko bao nhiêu chenh lech chung 2-8000d\kg nên người chăn nuôi cung dể chấp nhận.hiện nay mình thu mua thỏ với số lượng ko giới hạn(ko ngại xa)co gì liên lạc với mình huy_dinh_pham@yahoo.com .chúc anh thành công trong công việc và mong được sự hợp tác

Ngoc Thuy thích bài này.
    5. dothach

dothach Nhà nông nghiệp dư

Bác ơi mua thỏ với giá bao nhiu tiền 1kg vậy

6. ht0977

ht0977 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh vien
      anh cho so dy di de ll de dang. 0977.207.465. ma anh o dau vay??/?. thuong thì 1kg thit tho dao dong trong khoang gia bao hhieu the??

7. dentk

dentk Nhà nông nghiệp dư

Ở chỗ mình thỏ lai khó tiêu thụ lắm tuy nhiên thỏ địa phương thì cung không đủ cấu. Mình cũng đang có ý định nuôi con này nên đang phân vân về giống lắm. Nuôi thỏ địa phương thì hiệu quả kinh tế không cao tuy nhiên nuôi thỏ lai thì khó tiêu thụ. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ cho mọi người với. Thanks all

8. tuangalang123

tuangalang123 Nhà nông nghiệp dư

Thỏ có ăn được cỏ Xả,cỏ RuZi không bạn?mình đang tính trồng 2 loại cỏ này để nuôi thỏ?mong các bạn chỉ giúp thêm-thanks,

9. nguyenhungdung

nguyenhungdung Moderator BQT WEBSITE

Bạn ở đâu vậy? Tại sao ở chổ bạn thỏ lai lại khó tiêu thụ?
      Nói về nuôi thỏ thì nhiều vấn đề lắm, bạn cần chia sẻ những vấn đề gì? bạn nêu cụ thể thì mọi người mới có thể giúp bạn được.
      Thân.

Ngoc Thuy thích bài này.
    10. maquemau

maquemau Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      cho gi lam nay
      chủ đề rất hấp dẩn
      tôi chỉ mới có chủ định về con thỏ chưa biết gì nên kg biết gì để trao đổi .rất mong anh em có hứng thú về con thỏ vào góp ý để được học hỏi nhiều hơn