Đầu tư ban đầu,cách nuôi,tính khả thi của chim cút

• Thread starter cubi215
  • Ngày gửi
Chào các bác,các chú,các anh,chị,
nay nhà em có công chuyện,đi mua trứng chim cút,mua sỉ 500 trứng người ta ko lấy cho,phải mua lẻ với giá 700 đồng/1 quả.trứng cút giá sỉ là 360vnd/1 quả.quan trọng là đầu ra chỗ em là bao la,
cho em hỏi các bác,anh đi trước là với giá thành như vậy có lãi ko ạ,
giá cút giống chuyên trứng là bao nhiêu ạ,kĩ thuật nuôi có khó không ạ,chuồng trại có cần công phu ko ạ,giống chất lượng thì mua ở đâu ạ,người ta có chuyển giao kĩ thuật cho mình ko ạ,với số lượng bao nhiêu thì mua được ạ.trên 1 quả trứng thì hết khoảng bao nhiêu cám ạ,

Bạn ở hà tĩnh à. Huyện nào vậy? Xl vì m ko có kinh nghiệm chỉ nhận bạn đồng hương thôi

Có tiêu đề bán lồng 10k cút gần 20tr đóng mới. Cút mình thấy nhanh mọc hết lông là gần 40ngày úm. Lượng đạm úm theo vài tài liệu cao hơn úm gà 5 tới 10g đạm trên 100g thức ăn. Sau mọc lông phân biệt rõ trống mái.
Ức dày, trứng trong đó trứng ấp 6 7 ngày bán lộn cho 15k 26 quả. Giá buôn rẻ hơn!

Vâng,cảm ơn anh ạ,đ này chắc nhiều người nuôi cút chứ nhỉ

Mình k biết được, làm vacxin theo tài liệu là dưới tháng chủng đậu. Trên chủng new, cụ thể bạn gg.

Chào các bác,các chú,các anh,chị,
nay nhà em có công chuyện,đi mua trứng chim cút,mua sỉ 500 trứng người ta ko lấy cho,phải mua lẻ với giá 700 đồng/1 quả.trứng cút giá sỉ là 360vnd/1 quả.quan trọng là đầu ra chỗ em là bao la,
cho em hỏi các bác,anh đi trước là với giá thành như vậy có lãi ko ạ,
giá cút giống chuyên trứng là bao nhiêu ạ,kĩ thuật nuôi có khó không ạ,chuồng trại có cần công phu ko ạ,giống chất lượng thì mua ở đâu ạ,người ta có chuyển giao kĩ thuật cho mình ko ạ,với số lượng bao nhiêu thì mua được ạ.trên 1 quả trứng thì hết khoảng bao nhiêu cám ạ,
cút nếu nuôi bằng cám công nghiệp thì 2 tháng rớt trứng bói. trong 2 tuần thì để đều. với giá cám 190k/25kg. thì trứng 240đ thì hoad vốn với điều kiện cút để trên 90%

Back