Thảo luận Đầu tư nuôi gà

• Thread starter Nguyen Trong Tam
  • Ngày gửi
Đầu tiên mình xin giới thiệu sơ mình là sinh viên năm cuối của UEH.
Mình muốn ra trường mở một trang trại nho nhỏ và gà là một trong những thứ mình muốn làm nhất trong trang trại của mình.
Mình mong mọi người có thể tư vấn thêm cho mình một số kinh nghiệm trong chăn nuôi gà được không ạ.
Mình định làm ở Đại Lộc-Quảng Nam. Gia đình hiện giờ có mảnh đất khá rộng khi xưa làm trang trại nhưng giờ nghỉ rồi(Cảm thấy phí quá). Nếu có thể các bạn cũng có thể hợp tác với mình đưa sản phẩm trực tiếp ra thị trường luôn. Mình đang lay hoay viết kế hoạch kinh doanh. Vì chuyên ngành của mình là quản trị, nên mình có khả năng làm ở mảng này hơn nữa cũng có chút ít kinh nghiệm trong việc buôn bán nông sản (Thất bại à chủ yếu)
Cảm ơn các bạn

Chào b, mừng b trở về quê hương. Chỗ b đẹp đấy.
Vậy là b chọn nuôi hay bán. Hay cả nuôi và bán ?

Chào b, mừng b trở về quê hương. Chỗ b đẹp đấy.
Vậy là b chọn nuôi hay bán. Hay cả nuôi và bán ?
Mình không bán nha bạn...
Hợp tác là làm chung với nhau á bạn...
Ví dụ mình có đất, cơ sở vật chất, kỹ năng kinh doanh... và một ít vốn...
Bạn có kinh nghiệm nuôi gà, vốn...
2 người có thể hợp tác làm việc với nhau...
Tỷ lệ ăn chia cùng nhau đàm phán...
Chứ mình không ban đứt phần nào hết...

Mình không bán nha bạn...
Hợp tác là làm chung với nhau á bạn...
Ví dụ mình có đất, cơ sở vật chất, kỹ năng kinh doanh... và một ít vốn...
Bạn có kinh nghiệm nuôi gà, vốn...
2 người có thể hợp tác làm việc với nhau...
Tỷ lệ ăn chia cùng nhau đàm phán...
Chứ mình không ban đứt phần nào hết...
Cho anh xin tý hình xem phong cảnh trang trại đi em :Haha:

Kiểu dây chuyền có phải tốt hơn không, mỗi ng làm chuyên 1 mảng. Còn làm như b có lúc xung đột vì b cố gắng gây áp lực cho bên kia bằng kiến thức những ai khác. Sự nghi ngờ là cần thiết cũng như tin tưởng vậy.
Nhưng để tách bạch thì làm dây chuyền tốt hơn trong đó mỗi ng đóng vai trò là khúc đoạn từ đầu tới cuối. Đà Nẵng, Hội An đều cần các sản phẩm tốt. Từ gia cầm thì càng thường xuyên, vùng của b được hoạch định là vùng sản xuất gà hữu cơ. Vì nhu cầu thực khách

Oke anh...
Để mai em chụp hình cho...
Do bỏ cũng lâu lâu rồi nên hơi hoang sơ tí...
Cũng tuỳ thôi bạn ơi...
hoạt động theo kiểu công ty cổ phần thôi...
Em cũng từng nuôi gà rồi nên không đến nỗi là không biết...
Cái khó là giờ mình em làm thì hơi mệt tí thôi..

Cũng tuỳ thôi bạn ơi...
hoạt động theo kiểu công ty cổ phần thôi...
Em cũng từng nuôi gà rồi nên không đến nỗi là không biết...
Cái khó là giờ mình em làm thì hơi mệt tí thôi..
Chào cháu.
Cháu có thể vào đọc các topic: thực phẩm sạch,rau thịt trứng sạch trên cùng diễn đàn này để hiểu thêm mong ước và kế hoạch của nhiều thành viên khác.
Riêng tôi,có nhà vườn 3000 m2 ở Hòa Sơn Hòa Vang Đà Nẵng,nhưng đã cho thuê ,vì một mình loay hoay lo đầu ra quá mất nhiều thời gian,hơn nữa,làm một mình thật khó xoay xở khi có việc đột xuất...
Cháu ở Đại Lộc mà xã nào vậy.Gà Đại Lộc cung ứng cho ĐN cũng khá nhiều.Nếu cháu cần người điều hành hoặc trực tiếp chăn nuôi hoặc trồng rau quả an toàn , thì gọi cho chú nhé,hoặc là hợp tác theo mô hình Sản xuất_ Lưu Thông.
Tại xã Hòa Khương Hòa Vang,hiện có công ty cp PINHKA sx rau quả sạch do 3 bạn trẻ điều hành rất đáng học tập,xin giới thiệu cùng các bạn trẻ đang tâm huyết với nông nghiệp!
Thân chào!
B
Kiểu dây chuyền có phải tốt hơn không, mỗi ng làm chuyên 1 mảng. Còn làm như b có lúc xung đột vì b cố gắng gây áp lực cho bên kia bằng kiến thức những ai khác. Sự nghi ngờ là cần thiết cũng như tin tưởng vậy.
Nhưng để tách bạch thì làm dây chuyền tốt hơn trong đó mỗi ng đóng vai trò là khúc đoạn từ đầu tới cuối. Đà Nẵng, Hội An đều cần các sản phẩm tốt. Từ gia cầm thì càng thường xuyên, vùng của b được hoạch định là vùng sản xuất gà hữu cơ. Vì nhu cầu thực khách
Bạn nào giải quyết được khâu LƯU THÔNG nông phẩm an toàn cho nông dân thì đó là điều hạnh phúc nhất cho các bạn trẻ chọn nghề nông để khởi nghiệp!
Tôi đồng ý Chung rất dễ Đụng.
Chung theo kiểu hợp tác công đoạn,dây chuyền trong sản xuất,lưu thông,tiêu thụ...thì an toàn bền vững và đỡ nhức đầu hơn...
Dẫu sao, ở kiểu hợp tác gì thì cũng đòi hỏi mọi người thấm thía nhu cầu ĐOÀN KẾT ĐỂ SINH TỒN, và bên cạnh là các điều luật chặt chẽ thực tế nghiêm khăc để hạn chế tối đa sự va chạm quyền lợi chính đáng của nhau...
Mong sao có những nhóm bạn bền chặt với nghề nông cùng với tình thâm giao qua hợp tác làm ăn!

Chào cháu.
Cháu có thể vào đọc các topic: thực phẩm sạch,rau thịt trứng sạch trên cùng diễn đàn này để hiểu thêm mong ước và kế hoạch của nhiều thành viên khác.
Riêng tôi,có nhà vườn 3000 m2 ở Hòa Sơn Hòa Vang Đà Nẵng,nhưng đã cho thuê ,vì một mình loay hoay lo đầu ra quá mất nhiều thời gian,hơn nữa,làm một mình thật khó xoay xở khi có việc đột xuất...
Cháu ở Đại Lộc mà xã nào vậy.Gà Đại Lộc cung ứng cho ĐN cũng khá nhiều.Nếu cháu cần người điều hành hoặc trực tiếp chăn nuôi hoặc trồng rau quả an toàn , thì gọi cho chú nhé,hoặc là hợp tác theo mô hình Sản xuất_ Lưu Thông.
Tại xã Hòa Khương Hòa Vang,hiện có công ty cp PINHKA sx rau quả sạch do 3 bạn trẻ điều hành rất đáng học tập,xin giới thiệu cùng các bạn trẻ đang tâm huyết với nông nghiệp!
Thân chào!
B

Bạn nào giải quyết được khâu LƯU THÔNG nông phẩm an toàn cho nông dân thì đó là điều hạnh phúc nhất cho các bạn trẻ chọn nghề nông để khởi nghiệp!
Tôi đồng ý Chung rất dễ Đụng.
Chung theo kiểu hợp tác công đoạn,dây chuyền trong sản xuất,lưu thông,tiêu thụ...thì an toàn bền vững và đỡ nhức đầu hơn...
Dẫu sao, ở kiểu hợp tác gì thì cũng đòi hỏi mọi người thấm thía nhu cầu ĐOÀN KẾT ĐỂ SINH TỒN, và bên cạnh là các điều luật chặt chẽ thực tế nghiêm khăc để hạn chế tối đa sự va chạm quyền lợi chính đáng của nhau...
Mong sao có những nhóm bạn bền chặt với nghề nông cùng với tình thâm giao qua hợp tác làm ăn!
Em chỉ làm mô hình thôi ạ...
em xây dựng mô hình trong vòng 4 năm qua rồi ạ...
Có rất nhiều mô hình hay được rất nhiều nhà nông áp dụng ở TPHCM, em đi tham khảo rất nhiều các mô hình ở trong đó rồi ạ. Mô hình em xây dựng có sự kết hợp của công nghệ trong việc quản lý đàn cộng với các kinh nghiệm về xây dựng mô hình của các trang trại ạ.
Còn đầu ra thì thực sự em cũng gặp đã nhiều khó khăn, và nếu thực hiện thì cũng rất khó khăn vì Đà Nẵng em chưa từng thử phát triển lần nào. Nhưng em nghĩ thị trường Đà Nẵng cũng khá tiềm năng và do em quê ở đây nữa nên em nghĩ em cũng sẽ dễ hoà nhập với môi trường kinh doanh ở đây.

Back