Đây có phải cây lười ươi không mọi người?

• Thread starter vanphuong_qb
  • Ngày gửi
Cây này ở quê e gọi cây ươi. Cho e hỏi có phải cây ươi ăn quả trên báo có nói ko ạ?

Quê bạn ở đâu vậy ? Đây là loại ươi đỏ....khi có trái cho mình xin vài hạt về làm giống với nha ! Quê mình trước cũng có 1 cây nhưng họ chặt mất tiêu tìm mấy năm nay chưa ra

Quê bạn ở đâu vậy ? Đây là loại ươi đỏ....khi có trái cho mình xin vài hạt về làm giống với nha ! Quê mình trước cũng có 1 cây nhưng họ chặt mất tiêu tìm mấy năm nay chưa ra
thank bạn. mình ở quảng bình. khi nào có trái mình gửi cho. cây này ko có nhưng vườn mình có một số cây đã có hoa. bạn cứ để lại địa chỉ đi.
cho mình hỏi thêm là loại này quả ăn được phải ko bạn?
cây mít đó bạn à..:D
bác nói đúng nhưng e đag muốn hỏi cây ở giữa. :)

Cây này lúc nhỏ lá chẻ ra như chân vịt fải ko mọj ngươj?

thank bạn. mình ở quảng bình. khi nào có trái mình gửi cho. cây này ko có nhưng vườn mình có một số cây đã có hoa. bạn cứ để lại địa chỉ đi.
cho mình hỏi thêm là loại này quả ăn được phải ko bạn?
:)

Mình hiện ở Bavì...khi có bác nhắn tin diễn đàn bác nhé - Cảm ơn bác trước !
Loại này không ăn được bác à...Mình trồng mang tính sưu tầm thôi. Có người dùng nó làm thuốc nhưng vấn đề này mình không rỏ lắm.

bạn cứ ra tiệm thuốc Bắc , mua bao nhiêu cũng có . muốn ươm lên thì dặn hạt mới . nhưng chờ cây có trái sẽ khiến bạn nản lòng .

bạn cứ ra tiệm thuốc Bắc , mua bao nhiêu cũng có . muốn ươm lên thì dặn hạt mới . nhưng chờ cây có trái sẽ khiến bạn nản lòng .

Tiệm thuốc bắc là ươi xanh bạn ui...! Loại này thì mình cũng có một ít...để giải khác ấy mà ! Về giá trị để bổ sung chất nhờn cho người bệnh khớp thì nghe ươi đỏ mới đúng bài !

Tiệm thuốc bắc là ươi xanh bạn ui...! Loại này thì mình cũng có một ít...để giải khác ấy mà ! Về giá trị để bổ sung chất nhờn cho người bệnh khớp thì nghe ươi đỏ mới đúng bài !
Bạn nói với người bán là mua hạt ươi bay thì sẽ có hạt ươi chín cây cho bạn . nếu người ta không có thì bạn nên tự buồn vì loại hạt ươi tốt nhất ở quê bạn đã đưa vào tp HCM và tp HN hết rồi . Hạt ươi trị bệnh thanh nhiệt và đang nghiên cứu hỗ trợ đường ruột và đại tràng . Bệnh khớp thì bạn nên mua Glucosamine uống chứ đừng có mua UR- C2 .nếu bạn thích Đông y thì dùng trái Nhàu - lá Lốt - ( kinh nghiệm của người Hoa ) . Bạn nên đến BV khám đi , hiện nay bệnh khớp thì thuốc tây là khả quan nhất tuy có chút tác dụng phụ liên quan tới dạ dày - gan - thận . Bạn uống nhiều nước thì rất tốt .

Back