Đây là cây hoa gì ?

• Thread starter langtunhavuon
  • Ngày gửi
Thân cháo các bác,em đang muốn mua cây này về trồng nhưng ko biết tên cây này là cây gì và ở đâu bán để em mua về trồng.cây số 1 thì em đã mua về trồng rồi còn cây số 2 thì em kiếm hoài ko ra.cây hoa này chắc cũng chung họ Chuối Pháo nhưng em chua biết têncây màu đỏ thì em đã mua ở đường thành thái rồi nhưng ko nổi bằng màu vàng,ai biết ở đâu có bán chỉ dùm em với nha.em ở củ chi tphcm

Đây lá hoa chuối kiểng hay còn gọi hoa tràng pháo
Phần thân ( màu xanh ) và lá cây này khá đặc biệt.
lá giống lá chuối nhưng thú vị là mọc xếp chồng đối xứng nhau trục thân.
Cây to cao đến vài mét

cây chuối pháo thì ở hình thứ 2 hoa vừa nú ra là rũ thẳng xuống dưới đất giống như ta treo một tràng pháo thì gọi là hoa chuối pháo còn loại này cũng gần giống vậy mà hoa chỉa thẳng lên trời thường dùng cho cắm hoa nghệ thuật.hơn 1 năm về trước em có đi học cắm hoa nghệ thuật dưới thành phố em có biết tên mà giờ quên rồi và ko biết đâu có bán.

.......... còn loại này cũng gần giống vậy mà hoa chỉa thẳng lên trời thường dùng cho cắm hoa nghệ thuật.hơn 1 năm về trước em có đi học cắm hoa nghệ thuật dưới thành phố em có biết tên mà giờ quên rồi và ko biết đâu có bán.

Bác muốn nói đến :Mỏ Phượng ?

Dạ đúng đó bác Mục Tử,hoa mỏ phượng hay còn gọi là Chuối pháo đều đúng vì người ta dựa vào hình dạng của hoa mà đặt tên thôi.nhưng em nói ở đây là hoa màu vàng đỏ ở trên ,cũng có hình dạng giống hoa mỏ phượng mà đều cây va hoa cứng cáp hơn nhiều và bông hoa vươn lên trời chứ ko phải là chỉa xuống đất.Hoa mỏ két là cây có hình lá rong
đây là cây hoa mỏ két

Last edited by a moderator:

Back