đây là giống gà gì???

• Thread starter gàconchạylonton
  • Ngày gửi
Mình mới tập nuôi gà, vừa rồi thấy người bán giới thiệu giống gà "nhanh lớn" nên đón 50 em về bầu bạn. Lò dò lên đây học hỏi kinh nghiệm mới chột dạ, chạy đi hỏi lại thì họ bảo là gà lai chọi. Nhưng vẫn chưa yên tâm lắm, nên nhờ các bác sành điệu ngó thử xem có đúng giống gà "nhanh lớn" này đúng là lai chọi chính hiệu ko ạ.

Thịt
nói láo vãi, gà j mà thả rông 4th thịt nhão chứ, thử đem con gà công nghiệp ra thả đồng 4th thử xem thịt nó còn ngon hơn thịt bò ấy chứ
Nhão so với gà ri cơ.chắc tại trước giờ toàn ăn gà ri "truyền thống" vừa thơm vừa ngon nên gà này ko vừa miệng, hehe. Ai đời cái đùi gà vừa cạp một miếng nhè nhẹ đã được một tảng thịt bằng nữa bàn tay luôn. Thêm nữa là này hơi đỏ chứ ko trắng hay vàng đâu.
Xem file đính kèm 2112 2gà của minh. 2 tuần tuổi như vậy đươc không mọi người.
mong được làm quen với anh em trong chăn nuôi gà thả vườn. Hjhj
Nhìn lại thì gà của mình cũng giống gà bạn này....

Thịt
Nhão so với gà ri cơ.chắc tại trước giờ toàn ăn gà ri "truyền thống" vừa thơm vừa ngon nên gà này ko vừa miệng, hehe. Ai đời cái đùi gà vừa cạp một miếng nhè nhẹ đã được một tảng thịt bằng nữa bàn tay luôn. Thêm nữa là này hơi đỏ chứ ko trắng hay vàng đâu.
Nhìn lại thì gà của mình cũng giống gà bạn này....
axi, diển đàn này bị lỗi rồi

Gakochet cho xin cái đc mail nào, mình gửi ảnh vào đấy rồi úp ảnh hộ mình với.

axi, diển đàn này bị lỗi rồi
Bj lỗi gj vậy bn. Mjnh chỉ thấy cái thằng *motnua* viết bậy nhìn chướng mắt cố gắng lờ đi kohler cm nhưng mà kohler chịu nổi thôi đây nè. Nó rảnh rổi sưu tầm mấy bài viết nhảm nhí của ng khác quá . chắc nó muốn hạ uy tín trang wep này

0
0
0
0
0
haha, nhìn gà này giống gà tam hoàng quá, chân ngắn, đầu có xọc đen, mình từng nuôi gà này rồi nên nhìn giống quá90% là gà tam hoàng, phen này chủ thớt tiêu rồichỉ cần nhìn lông hơi xù xù nữa là biết gà tam hoàng r

Cảm ơn gakochet đã giúp đỡ. Cơ mà nó ko lai với giống gà gì à? người bán bảo lai chọi cơ mà, chẳng lẽ tam hoàng rặt.

Cảm ơn gakochet đã giúp đỡ. Cơ mà nó ko lai với giống gà gì à? người bán bảo lai chọi cơ mà, chẳng lẽ tam hoàng rặt.
100% là gà tam hoàng bạn nhé, vì mình đã cũng bị lừa 1 lần vì mua gà này ( lúc đó đặt gà D300), zậy thì xác định đi bác, cho ăn nhiều vào nhanh lớn r bán, gà này sức sống mạnh lắm nên ko sợ chết. chắc hòa vốn hoặc lổ nhẹ với cái tháng ít người ăn thịt gà, mà bác nuôi nhiều ko

100% là gà tam hoàng bạn nhé, vì mình đã cũng bị lừa 1 lần vì mua gà này ( lúc đó đặt gà D300), zậy thì xác định đi bác, cho ăn nhiều vào nhanh lớn r bán, gà này sức sống mạnh lắm nên ko sợ chết. chắc hòa vốn hoặc lổ nhẹ với cái tháng ít người ăn thịt gà, mà bác nuôi nhiều ko
Ối, vì là lứa trước mới tiễn 200 em đội vôi đi gặp thượng đế, nên lứa này chỉ dám nhặt 50 em. Đi một em rồi giờ còn 49.
Hài, nghe mà nản quá.

Ối, vì là lứa trước mới tiễn 200 em đội vôi đi gặp thượng đế, nên lứa này chỉ dám nhặt 50 em. Đi một em rồi giờ còn 49.
Hài, nghe mà nản quá.
Tội nghiệp chủ thớt. Tuổi trẻ bợp chợp. Hehe.
Có 50 em thả vườn đi cho nó đỡ tốn thực ăn mà đội giá bán lên dc chút ko nuôi nhốt thì kho bán đó mà thịt thì ăn còn thua rau nữa.
Ma ranh nhu gàganchet mà cung bj lừa hạ. Hihi
Mà cũng hơn là ong đặt mua con gà d300 đó chắc đặt gà thịt. Cũng còn may

Tội nghiệp chủ thớt. Tuổi trẻ bợp chợp. Hehe.
Có 50 em thả vườn đi cho nó đỡ tốn thực ăn mà đội giá bán lên dc chút ko nuôi nhốt thì kho bán đó mà thịt thì ăn còn thua rau nữa.
Ma ranh nhu gàganchet mà cung bj lừa hạ. Hihi
Mà cũng hơn là ong đặt mua con gà d300 đó chắc đặt gà thịt. Cũng còn may
May j nữa chứ, phải là quá may luôn, lúc đó nuôi gà này trúng tết nên bán đc giá rất cao vì họ mua về cúng mà cũng chỉ vì nó đẹp, mồng to

May j nữa chứ, phải là quá may luôn, lúc đó nuôi gà này trúng tết nên bán đc giá rất cao vì họ mua về cúng mà cũng chỉ vì nó đẹp, mồng to
Minh nói may là vì con gaf300 đó ban mà nuôi là càng thảm hơn. Đợt đó nghe trên mạng rao quảng cáo dữ dội lém với cũng rất dễ dàng để mua dc gà nữa mà ai mua con gióng cũng cần nhanh chóng thuận tiện. Mấy người nuôi nó lỗ toe loe chẳng giám nói năng j luôn. Tội nghiệp.
Đừng tin lời nhà báo.

Nếu nuôi thì nên nuôi gà gì nhanh lớn ít bệnh nhỉ? Dở cái là mình ko mua được sll nên cũng khó vận chuyển.

Nếu nuôi thì nên nuôi gà gì nhanh lớn ít bệnh nhỉ? Dở cái là mình ko mua được sll nên cũng khó vận chuyển.
Gàcon non xanh quá. Để phân biệt cn gà ta ( gà nội) với gà ngoại thì có gì khó đâu.
Ban nuôi gà thì b biết con gà cồ rồi chứ. Lông ít khác với các con trong bầy la ga trống. Chỉ gà ta mới có còn gà ngoại thi ko lông con nào như cọ nấy
Gàcon non xanh quá. Để phân biệt cn gà ta ( gà nội) với gà ngoại thì có gì khó đâu.
Ban nuôi gà thì b biết con gà cồ rồi chứ. Lông ít khác với các con trong bầy la ga trống. Chỉ gà ta mới có còn gà ngoại thi ko lông con nào như cọ nấy
Con ga nào nuôi cig co loi co lỗ. Cug co bệnh cả.
Nuoi con người đi bn. nuoi Con người lời nhiều lem

Có người cùng chung chí hướng rồi nè. Like cho bn một cái. Gà này thi mih nuôi 4 tháng là xuất dc nữa đàn rồi đó bn. 1 tháng nhốt rồi thả vườn. Bán gà cúng là người ta tới nhà bắt luôn. Mình cũng tích lũy được hơn 1000 em lớn nhỏ rồi.
Minh cung moi bat dau nuoi thui
tap lam nong dan, hjhj, moi nuoi co 200 em,
thay no cham lon qua xot ca ruot.
The ban nuoi ga nay khau phan an nhu the nao voi ban phong benh nhu the nao co the chi cho minh mot it kinh nghiem dc ko
ban nuoi 1000 em thi cung quy mo rui do
minh dinh nuoi 200 em nay de lam giong roi sau tu gay bay. khong biet the nao
quyet dinh thanh cong hay that bai dua vao 200 em ga nay vi het von rui.huhu nen ngay nao cung lo sot vo.

Cứ gà minh dư mà quất tới nơi luôn bạn ơi
Ngoài mình ko có chỗ đặt mua gà minh dư, thế mới chán chứ.
Chỗ mình mua gà, nó là đại lý phân phối gà giống ai mua gà cứ đk rồi có hàng là nó gọi. Dk thì chủ yếu là số lượng còn giống gì thì chỉ biết đặt niềm tin vào đại lý. Nói mua gà ri nuôi lớn rồi mới phát hiện ri pha cộng tam hoàng cũng đành chịu. Nhận gà cùng đợt với mình đây có gần 20 chục nhà nhà nữa chia đều khắp xã, ko biết ngoài mình ra thì đã có ai nữa phát hiện ra tam hoàng chưa, hay vẫn đinh ninh gà ấy là lai chọi. Nghĩ tới đây lại thấy buồn cười.

Minh cung moi bat dau nuoi thui
tap lam nong dan, hjhj, moi nuoi co 200 em,
thay no cham lon qua xot ca ruot.
The ban nuoi ga nay khau phan an nhu the nao voi ban phong benh nhu the nao co the chi cho minh mot it kinh nghiem dc ko
ban nuoi 1000 em thi cung quy mo rui do
minh dinh nuoi 200 em nay de lam giong roi sau tu gay bay. khong biet the nao
quyet dinh thanh cong hay that bai dua vao 200 em ga nay vi het von rui.huhu nen ngay nao cung lo sot vo.
Có gj đau mà kn. Nuôi gà cũng hên xui nữa.
Tóm tắt về mình:
Nhà mình có làm ruộng nên lấy lúa cho gà ăn
Nhà mình cũng làm đất khô nên trồng bắp cho gà mổ
Mẹ mình trồng thêm luống rau muống hột nên gà có rau ăn
Vườn rộng mình trồng chuối gà có mổ cho khỏi ngứa miệng
Rảnh rổi mình nuôi thêm ít trùn quế gà con có thêm chút chất tanh
Quê mình có nhà máy huda huế nên gà tha hồ ăn hèm bia.
Còn gà nhỏ thì phải nhờ tới cagill trợ giúp zuj. Hehe. đừng cười nha

Được như bạn nguyenhunghtra thì ngon lành quá rồi, mình cái gì cũng đi mua chứ.
Non xanh lên đây học rồi cũng có ngày chín, hehe. Mong là chín sơm sớm.

Back