đây là giống gà gì???

• Thread starter gàconchạylonton
  • Ngày gửi
Mình mới tập nuôi gà, vừa rồi thấy người bán giới thiệu giống gà "nhanh lớn" nên đón 50 em về bầu bạn. Lò dò lên đây học hỏi kinh nghiệm mới chột dạ, chạy đi hỏi lại thì họ bảo là gà lai chọi. Nhưng vẫn chưa yên tâm lắm, nên nhờ các bác sành điệu ngó thử xem có đúng giống gà "nhanh lớn" này đúng là lai chọi chính hiệu ko ạ.

Ngoài mình ko có chỗ đặt mua gà minh dư, thế mới chán chứ.
Chỗ mình mua gà, nó là đại lý phân phối gà giống ai mua gà cứ đk rồi có hàng là nó gọi. Dk thì chủ yếu là số lượng còn giống gì thì chỉ biết đặt niềm tin vào đại lý. Nói mua gà ri nuôi lớn rồi mới phát hiện ri pha cộng tam hoàng cũng đành chịu. Nhận gà cùng đợt với mình đây có gần 20 chục nhà nhà nữa chia đều khắp xã, ko biết ngoài mình ra thì đã có ai nữa phát hiện ra tam hoàng chưa, hay vẫn đinh ninh gà ấy là lai chọi. Nghĩ tới đây lại thấy buồn cười.
Ko cười kohler cđ. Tập trung mọi người lại đặt hàng một lần.
Gà ngoài bắc rẻ mạc mà.
Gà lai chọi thì kohler nên chon nuôi . cho ăn không đủ nó cắn nhau lòi lòng lòi ruột thì nang tội. Cũng tại cái dòng máu anh hùng chay trong ng nó nữa cho dù có cắt mỏ

Ko cười kohler cđ. Tập trung mọi người lại đặt hàng một lần.
Gà ngoài bắc rẻ mạc mà.
Gà lai chọi thì kohler nên chon nuôi . cho ăn không đủ nó cắn nhau lòi lòng lòi ruột thì nang tội. Cũng tại cái dòng máu anh hùng chay trong ng nó nữa cho dù có cắt mỏ
Toàn gà nuôi thả rông ấy mà. Với lại, nó khỏe mạnh nhanh nhẹn lại mau lớn nên cũng thích mắt, yên trí. Suy nghĩ còn hơi tiểu nông,hihiÀ, ý mình là thích nuôi lai chọi chính hiệu bạn nói ấy: khỏe mạnh, nhanh nhẹn. Chứ ko phải "lai chọi" họ bán cho mình đâu nhé.

Gà lai chọi
Mẹ chọi bố kiến >> gà lông ít xác to
Bố chọi mẹ kiến>> gà lông nhiều xác nhỏ hơn

Có gj đau mà kn. Nuôi gà cũng hên xui nữa.
Tóm tắt về mình:
Nhà mình có làm ruộng nên lấy lúa cho gà ăn
Nhà mình cũng làm đất khô nên trồng bắp cho gà mổ
Mẹ mình trồng thêm luống rau muống hột nên gà có rau ăn
Vườn rộng mình trồng chuối gà có mổ cho khỏi ngứa miệng
Rảnh rổi mình nuôi thêm ít trùn quế gà con có thêm chút chất tanh
Quê mình có nhà máy huda huế nên gà tha hồ ăn hèm bia.
Còn gà nhỏ thì phải nhờ tới cagill trợ giúp zuj. Hehe. đừng cười nha
The ga ban may thang cho an hem bia
o minh mot bao hem bia 37.000 lun,
ma ga minh mua nay sao no cu xu long len an thi van binh thuong nhung phan lai phan sap minh cho uong thuoc mai ma khong khoi co ai bit cach gi chi dum minh voi.

The ga ban may thang cho an hem bia
o minh mot bao hem bia 37.000 lun,
ma ga minh mua nay sao no cu xu long len an thi van binh thuong nhung phan lai phan sap minh cho uong thuoc mai ma khong khoi co ai bit cach gi chi dum minh voi.
Ga 5 lạng mình tập ăn dần rồi. Tính ra hèm chỉ để giảm cám gạo với bắp thôi. Mà bn nên mua hèm loại mịn khô ko có trấu ah loại này tốt. Gà mình nó ăn rau vs chuối còn thèm hơn bột nữa.
Hèm mih mua bao 100k chở tới tận nhà 70kg.
Lâu lâu rằm hay 30 mua thêm bao xác đậu cũng trộn cho vui vì mấy ngày này xác đậu rẻ mà. Mih trộn lung tung chẳng theo quy luật nào cả miễn sao đủ đầy dạ dày nó thì nó lớn.
Con cầu trùng thì nó như là con ma đói đeo bám dai dẳng người nuôi gà vậy làm sao mà tránh dc.
Phân sáp là cầu trùng đó. Nuôi nhiều vs chật thì gà bj mãn tính lúc nào trong chuồng cũng có và con bj. Nhưng cũng bt thôi. Bn nhớ đo lường lượng thức ăn vs nước uống hàng ngày khi nào thấy bất thường thì kịp thời can thiệp là ok. Dùng thuốc nhiều tốn t với hại gà.
Bị nặng quá thì mua baycox về cho uống 2 ngày thì thôi . dừng lạm dụng ks lỡ gà bj bệnh kháng thuốc khó trị.

Ga 5 lạng mình tập ăn dần rồi. Tính ra hèm chỉ để giảm cám gạo với bắp thôi. Mà bn nên mua hèm loại mịn khô ko có trấu ah loại này tốt. Gà mình nó ăn rau vs chuối còn thèm hơn bột nữa.
Lâu lâu rằm hay 30 mua thêm bao xác đậu cũng trộn cho vui vì mấy ngày này xác đậu rẻ mà. Mih trộn lung tung chẳng theo quy luật nào cả miễn sao đủ đầy dạ dày nó thì nó lớn.
Con cầu trùng thì nó như là con ma đói đeo bám dai dẳng người nuôi gà vậy làm sao mà tránh dc.
Phân sáp là cầu trùng đó. Nuôi nhiều vs chật thì gà bj mãn tính lúc nào trong chuồng cũng có và con bj. Nhưng cũng bt thôi. Bn nhớ đo lường lượng thức ăn vs nước uống hàng ngày khi nào thấy bất thường thì kịp thời can thiệp là ok. Dùng thuốc nhiều tốn t với hại gà.
Bị nặng quá thì mua baycox về cho uống 2 ngày thì thôi . dừng lạm dụng ks lỡ gà bj bệnh kháng thuốc khó trị.
uh, thank ban nhieu nha
o minh ho ban bao ba bia ca nuoc va xac nhung loai ay no ho^i lam khong biet ga an co sao khong nua, chua giam cho an, hjhj
minh co cho uong cau trung voi thuoc tri phan sap phan xanh nhung lau lau van thay vai con bi nen nan qua tha the lun. hjhj

giờ mới biết có loại hèm ko có trấu, :D

Thịt
Nhão so với gà ri cơ.chắc tại trước giờ toàn ăn gà ri "truyền thống" vừa thơm vừa ngon nên gà này ko vừa miệng, hehe. Ai đời cái đùi gà vừa cạp một miếng nhè nhẹ đã được một tảng thịt bằng nữa bàn tay luôn. Thêm nữa là này hơi đỏ chứ ko trắng hay vàng đâu.
Nhìn lại thì gà của mình cũng giống gà bạn này....
gà của mình là giông Phùng Dầu Sơn Dó bạn
Gà bình định hả bn. 2 tuần mà nhìn thấy mê li rồi. Lông đuôi hú ra rồi. Gà nay bn mua nhiu tiền vậy???
đây là gà Phùng Dầu Sơn đó bạn. Mình lấy về giá 16k.
Nếu nuôi thì nên nuôi gà gì nhanh lớn ít bệnh nhỉ? Dở cái là mình ko mua được sll nên cũng khó vận chuyển.
nuôi gà Minh Dư đi bạn. Bạn ở đâu vậy

Hèm bia ở mình có 2 loại loại thô và loại min.
Loại mịn cũng có trấu nhưng rất ít ko dáng kể thôi.
gà của mình là giông Phùng Dầu Sơn Dó bạn
đây là gà Phùng Dầu Sơn đó bạn. Mình lấy về giá 16k.
nuôi gà Minh Dư đi bạn. Bạn ở đâu vậy
Ga này bn định nuôi bao lâu xuất vậy bn
Gaganchet9x nuôi gà giỏi và có nhiều knghiem vậy chắc gà kohler bị phân sáp đâu nhỉ. Có bí quyết sao ko chia sẻ cho ae học hỏi chút giữ riêng mình làm người ich kỹ vậy

Zậy bia cũng có loại có lúa mạch có loại ko có lúa mạch rồi.
mà lúa mạch là nguồn nguyên liệu chính cho ta chất chiết "Lên men được" để cấu tạo nên bia, chắc bia ko có lúa mạch làm từ j ko biết nữa.
mình nghi chỗ bạn bán bã bia đểu quá
Gaganchet9x nuôi gà giỏi và có nhiều knghiem vậy chắc gà kohler bị phân sáp đâu nhỉ. Có bí quyết sao ko chia sẻ cho ae học hỏi chút giữ riêng mình làm người ich kỹ vậy
ích kỷ j chứ, bị cầu trùng thì cho uống thuốc cầu trùng thôi chứ sao nữa

Zậy bia cũng có loại có lúa mạch có loại ko có lúa mạch rồi.
mà lúa mạch là nguồn nguyên liệu chính cho ta chất chiết "Lên men được" để cấu tạo nên bia, chắc bia ko có lúa mạch làm từ j ko biết nữa.
mình nghi chỗ bạn bán bã bia đểu quá
ích kỷ j chứ, bị cầu trùng thì cho uống thuốc cầu trùng thôi chứ sao nữa
Kohler phải vậy đâu. Mih cũng kohler biết nữa chuyên làm bia tn miễn có bia mình uống với hèm gà ăn là dc. Lúc trc mình mua bao to tướng 2 người khiêng hộc hơi 100k nhưng sau họ chở bao nhỏ hơn cug 100k mih hỏi sao hn chở bao nhỏ vậy a heo nhà e ăn cái hết liền ah. Thì họ nói hèm này là hèm mịn sạch trấu hơn nên có mắc hơn e ah. Nó nhìn như cám vậy sạch trấu chỉ ẩm hơn trấu thôi. Cái này trộn dễ hơn và gà thích ăn hơn.
Mih nghĩ trong bạn bã bia laru hay huda ngoài mih cũng như nhau thôi. Cũng ủ từ lúa mạch mà ra

gà này mình nuôi 3.5 tháng đó bạn

Back