đây là loài cá gì ?liệu có phải sinh vật ngoại lai ko?

đã có ảnh: đây là loài cá gì ?liệu có phải sinh vật ngoại lai ko?

Em chào các bác!
các bác cho em hỏi đây là cá gì mà nó sinh sản vô cùng nhanh và nguy hiểm vì nó ăn hết thức ăn của cá khác, lại còn chiếm hết mất diện tích hồ nữa. năm nay nhà em thu hoạch cái hồ mà có trên 1 tấn cá loại này. hồ nhà em có 10 mẫu nước. loại cá này trên em hay gọi là cá cờ ma.
các bác cho e hỏi tên loài cá này và nó có phải là sinh vật ngoại lai ko? hồ nhà em khổ quá, đâu thì bèo, đâu thì cá cờ.
chăn nuôi chả đc mấy vì loại cá này nhiều mà giá có 3000/kg bằng cá cho lợn.
em ở vĩnh phúc, mong các bác chỉ giáo
đây là ảnh của nó:

[DOUBLEPOST=1468567472,1468567370][/DOUBLEPOST]haha giống ao nhà mình .loại cá này vảy giáp giáp .sinh sảm nhanh kinh luôn.vừa rồi tôi phải tháo cạn tảy ao đó bạn?

J

Jery

Guest
Một trong những khô cá mắc nhứt mà tui mua ăn là "Khô cá Sặc"!
Tào lao, khô cá sặc là cá sặc rằn ở sông, cá này cá sặc thường, ao hồ nào mà ko có nó. ở sài gòn kiếm về chiên giòn ko có mà ăn

Hoá ra đây là loại cá sạc à? Khổ nỗi ao cá nhà e co 10 mẫu nước. Thả khoảng 7 vạn cá rô phi đơn tính và cho ăn cám. Cái loại cá sạc này nó sinh sản rất nhanh. Nó chiếm hết diện tích hồ vá ô xi nên cá rô chậm lớn. E muốn diệt tận gốc nó mà nghe khó quá. Ngoài em cá này người ta mua cho lợn thôi à. Em cũng dán lên ăn thử như74 ng mà nó cứng lắm
Chuyển đổi mô hình sang nuôi cá ăn mồi sống ( cá lóc , bống tượng ) thì đỡ tốn thức ăn

1

183_1977_viet

Guest
à ko anh ạ
đây là cá vạn long (còn gọi là râu rồng) tập tính của loài cá này thường sống theo đàn với số lượng lớn
đặc điểm:có 2 râu dài từ dưới mang và 2 chấm đen nhạt từ mang đến gần cuối đuôi
thức ăn:rêu,rong,lăng quăng,bọ gậy
ao nhà e ngày trước có cả chục đàn này

H

Hauthao

Guest
Ca có tên là Vạn Long, bạn nhé. Bạn lên Google mà coi.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH