Dê bị chướng hơi!! Cứu gấp

Thưa cả nhà em có 1 con dê đực tơ mới mua 25kg. Từ sáng đến giờ nó đi đứng loạng choạng, ói ra thức ăn không ợ hơi. Sờ bụng thì cứng gõ kêu âm thanh giống cái trống. Em đã đổ bia chích khang sinh nhưng vẫn chưa thấy đỡ nhờ cả nhà giúp đỡ sớm tí

Cách nhanh nhất cho nó uống 1lon xáxị ^^
Cách khác nửa là cho nó uống lòng trắng trứng (vịt hay gà ) khi nào thấy nó ói ra hết là oke
Sao rồi bạn ơi ? dê còn bị chướng bung nửa ko ?

Cách nhanh nhất cho nó uống 1lon xáxị ^^
Cách khác nửa là cho nó uống lòng trắng trứng (vịt hay gà ) khi nào thấy nó ói ra hết là oke
Sao rồi bạn ơi ? dê còn bị chướng bung nửa ko ?
Vẫn còn bạn ạ! Tình trạng ko khả quan lắm

Kinh nghiệm dân nuôi dê Ninh Bình là lấy cây chút chít cho dê ăn thì sẽ khỏi chướng bụng, vài ngày lại cho ăn lại 1 lần để phòng tái bệnh. Nếu bạn chưa biết cây chút chít thì google sẽ thấy ngay, thân!

Kinh nghiệm dân nuôi dê Ninh Bình là lấy cây chút chít cho dê ăn thì sẽ khỏi chướng bụng, vài ngày lại cho ăn lại 1 lần để phòng tái bệnh. Nếu bạn chưa biết cây chút chít thì google sẽ thấy ngay, thân!
đa tạ tiền bối
cám ơn bạn nhé
đây phải k bạn ? nhưng ở chỗ mình k có cây này

tôi thấy cái ông hangg xóm nhà tôi thi thoảng lại cho uống cái thuốc gì vàng vàng ý.hỏi ko nói chỉ cười trừ :))

dùng ống caosu luồn xuống dạ dày thông bớt hơi chướng ngay đi bạn.để lâu hỏng đó.dựng nó đứng lên cho ợ bớt hơi rồi chuyển thuốc
1 rượu tỏi-cỡ 2 chén
k dc thì cocacola,dầu ăn,thuốc dạ dày của người(tiêu chướng,vỡ bọt khí và than hoạt tính)
chích thêm catosal để trợ sức

cám ơn cả nhà. Dê nhà em tạm qua cơn nguy kịch, giờ đang tiêm vitamin cho lại sức.
nhà em k tìm được mấy thứ các bác chỉ. Em ra hiệu thuốc mua 6 ống Gentamicin của người, tiêm sáng chiều. cho uống ngày 4 gói Biosubtyl DL.
Em pha nước tỏi, muối hạt cho uống mỗi lần 10ml, ngày cỡ 4 lần.
Cho muối hạt vào túi, cho lò vi sóng cỡ 3p, muối nóng chườm bụng 2 lần /ngày
Và kết hợp ít rượu nghệ gừng ngâm chờ ngày sinh em bé, chườm 2 lần/ ngày.
trộm vía, hắn đã qua khỏi.

Cho uống rượu tỏi có vẻ tốt hơn bia hay mấy thứ kia. Ko được nữa thì tiêm pilocapin!

Bạn cho mình xin ních zalo của bạn mình hỏi nhờ tý chuyện đc không bạn

Bài viết có nội dung tương tự
  • Một số bệnh thường gặp ở Dê
    • Thread starter nguyentung9860
    • Ngày gửi
  • Kỹ thuật nuôi bò sinh sản và Bê lai
    • Thread starter Vina Forest
    • Ngày gửi
  • Bệnh Của Dê, Xin Cứu Giúp.
    • Thread starter cuoc song muon mau
    • Ngày gửi
  • Các loại hạt giống cỏ chăn nuôi dê