dế nào dùng để nuôi sinh sản và ăn được

• Thread starter caocựcường
  • Ngày gửi
Mọi người ơi dế than và dế lửa có nuôi đựợc sinh sản va ăn được không ? Xin mọi người biết chỉ giáo và giúp em phân biệt các loại dế việt nam kèm theo hình ảnh em xin cảm ơn ? Dế chó .dế mèn .dế than. Dế lửa .dế chọi ...v.v.vv

Dế mái đã đủ cánh rồi, tức là nó đã trưởng thành, thì đã được giao phối rồi. Chỉ bỏ riêng con mái thôi, không cần bỏ thêm con trống chung . Đúng rồi lối giao phối của dế khác hẳn với mọi con vật , là con mái nằm trên , con trống nằm dưới. Cái màu trắng là cái chót của cây kim sinh sản, nó sẽ tiêm cây kim đó vào đất và đẻ trứng trong đất.
Dạ e hju oy cam on axuanvu nhju nek hihi e thay ai lam mon an tu dế dieu la dế thái dế lửa va dế cơm ! E thac mak sao dế than ko co trong mon ăn ? Ko bjt dế than ăn dc ko nua va an co gi ko nua ?

Dế than vẫn làm món ăn được. Nhưng trong môi trường nuôi nhân tạo lứa thứ 1, nhân giống từ dế đồng hoang dã, chỉ có 20% là dế than, 20% dế lửa, còn lại là dế lai giữa than và lửa, nên màu không đen. Nhân nuôi lần 2 lần 3.. dế thuần thì chỉ con 2% dế than thôi. Vì thế trong nhân nuôi môi trường nhân tạo hiếm có dế than. Vì thế dế làm món ăn đa phần là dế lai giữa than và lửa chứ chưa hẳn là dế lửa.
Thật ra dế lửa và dế than rất hiếm, nhưng dế lửa hiếm hơn. Ngoài đồng hoang dã , dế sống vùng đất trũng thấp, đất thịt đa phần là dế than. Dế sống vùng cao đất cát có dế lửa.
Dế than phải đen huyền mới gọi là dế than
Dế lửa phải đỏ màu sáng lửa mới gọi là dế lửa
Còn màu hồng hồng, nâu nâu, vàng vàng ... không phải là dế lửa.
Dế lửa rất hiếm và người chơi dế thích dế lửa hơn dế than.

Cái này em đang tìm hiểu.ban đầu chưa dám nuôi nhiều.a cung cấp dế giống cho bà con hả

Trại đó ở tỉnh nào của miền trung vậy a.a cho em xin số phone của trại
01695460951. gặp hải. chủ trại
trại đó ở quảng ngãi. bạn
Cái này em đang tìm hiểu.ban đầu chưa dám nuôi nhiều.a cung cấp dế giống cho bà con hả

Trại đó ở tỉnh nào của miền trung vậy a.a cho em xin số phone của trại
bạn cần cứ alo

Dế than vẫn làm món ăn được. Nhưng trong môi trường nuôi nhân tạo lứa thứ 1, nhân giống từ dế đồng hoang dã, chỉ có 20% là dế than, 20% dế lửa, còn lại là dế lai giữa than và lửa, nên màu không đen. Nhân nuôi lần 2 lần 3.. dế thuần thì chỉ con 2% dế than thôi. Vì thế trong nhân nuôi môi trường nhân tạo hiếm có dế than. Vì thế dế làm món ăn đa phần là dế lai giữa than và lửa chứ chưa hẳn là dế lửa.
Thật ra dế lửa và dế than rất hiếm, nhưng dế lửa hiếm hơn. Ngoài đồng hoang dã , dế sống vùng đất trũng thấp, đất thịt đa phần là dế than. Dế sống vùng cao đất cát có dế lửa.
Dế than phải đen huyền mới gọi là dế than
Dế lửa phải đỏ màu sáng lửa mới gọi là dế lửa
Còn màu hồng hồng, nâu nâu, vàng vàng ... không phải là dế lửa.
Dế lửa rất hiếm và người chơi dế thích dế lửa hơn dế than.
Dạ e cảm ơn a xuanvu nhiu neu ko co a e ko hju bjt gi them hihi dung la dai gia nong nghiep co khac kkkk a xuan vu dế nào mình củng cho lai dc hết hả a ? E nghj khac loài no ko giao phối ? Nếu lai dc het e co y kien de com rat it nguoi nuoi va nuoi thanh cong thay vao do , e bat de com cho giao phoi voi de lua va de than cho lai ra giong de than va de lua to con va sinh san nhju dc ko a ?

Dạ e cảm ơn a xuanvu nhiu nek công ko co a e ko hju bjt gi them hihi dung la dai gia nong nghiep co khac kkkk a xuan vu dế nào mình củng cho lai dc hết hả a ? E nghj khac loài no ko giao phối ? Nếu lai dc het e co y kien de com rat it nguoi nuoi va nuoi thanh cong thay vao do , e bat de com cho giao phoi voi de lua va de than cho lai ra giong de than va de lua to con va sinh san nhju dc ko a ?
dế cơm sao mà lai đc. rất khó bạn. khinh nghiêm nuôi dế gần 5 năm chưa thấy bao giờ
thất chất nuôi dế cơm ko ai nuôi cả. họ chỉ bắt về và trữ giống để bán giống thôi. nuôi lau lớn .. chỉ bắt về bán giống

dế cơm sao mà lai đc. rất khó bạn. khinh nghiêm nuôi dế gần 5 năm chưa thấy bao giờ
thất chất nuôi dế cơm ko ai nuôi cả. họ chỉ bắt về và trữ giống để bán giống thôi. nuôi lau lớn .. chỉ bắt về bán giống
Minh lam thử bjt dau thanh cong roi sao hihi tai thay dế nay lai dế kia mình nghj de com cug trong so do kkkk

đó họ có tiền họ quay video sale lên tốp bán giống, vi dụ trại dế thanh tùng bán giống... đó là cách làm ăn của họ
chúc bạn mây mắn..... mình chưa thấy ai...

Oh tiec qua hihi cảm ơn bạn nhiu nak hihi

Dạ e cảm ơn a xuanvu nhiu neu ko co a e ko hju bjt gi them hihi dung la dai gia nong nghiep co khac kkkk a xuan vu dế nào mình củng cho lai dc hết hả a ? E nghj khac loài no ko giao phối ? Nếu lai dc het e co y kien de com rat it nguoi nuoi va nuoi thanh cong thay vao do , e bat de com cho giao phoi voi de lua va de than cho lai ra giong de than va de lua to con va sinh san nhju dc ko a ?
Dế cùng loại mới lai được, như dế mèn: gồm có con màu đỏ( lửa) con màu đen (than) Hai con này nó mới lai với nhau được. và cho ra màu lai của của than và lửa
Dế cơm, dế mèn, dế chó... không lai với nhau được. Tôi nói không lai được là tôi chưa thấy và chưa cho cho lai được. Chứ không biết có ai lai được chưa .
Còn về dế cơm nuôi sinh sản bán thường phẩm, bán con giống, thì hãy xem lai, chuyện này nên lưu ý ////////////////

Dế cùng loại mới lai được, như dế mèn: gồm có con màu đỏ( lửa) con màu đen (than) Hai con này nó mới lai với nhau được. và cho ra màu lai của của than và lửa
Dế cơm, dế mèn, dế chó... không lai với nhau được. Tôi nói không lai được là tôi chưa thấy và chưa cho cho lai được. Chứ không biết có ai lai được chưa .
Còn về dế cơm nuôi sinh sản bán thường phẩm, bán con giống, thì hãy xem lai, chuyện này nên lưu ý ////////////////
Dạ e hiu roi ạ cam on a xuanvu nhiu nhiu nak !

Em có nuôi 3 con dế cái nó đẻ r em cx ấp trứng r nhưng k có dế đực giờ nó nở đc có 4-5 con 1 hôm thôi à mà e lại kb đó là dế gì các bác giúp e đc khôq. E cảm ơn ạ

Back