Đề phòng Lừa Đảo!!! Hot Hot

• Thread starter huy_tm
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
mình không có tài khoản bên 5giay nên không kiểm tra đc mong các bạn thông cảm
còn bài này sẽ đc để ở bõ này để ae dễ tham khảo

ng` ta co' y' tốt cảnh báo cho nghe ma` ko chịu , nếu bị lừa rui` thi` đừng có lên diễn đàn mà than vs khóc đo' nha !!!!!! njck baocuong1980 nay` ko chi co' 1 ma` còn rất nhìu njck khác nhau và lừa vs đủ loại hình thức , cảnh báo ko nghe , ngu thì ráng chịu !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Xin phép được có lời với bạn baocuong1980
Trứoc tiên mình cũng chỉ vì bức xúc giúp một người bạn, nên mới có bài viết này. Mình không phải người bị hại nhưng vì tình hình chung nên có phản ứng nhất thời. Việc trùng nick cũng có thể sảy ra vì vậy Nếu mình nói có điều gì sai về bạn Mình xin có lời xin lỗi bạn .
Mình post bài không nói lừa đảo hay gì mình chỉ muốn không ai bị gạt khi giao dich. Việc mod làm như vậy cũng không sai vì phải có dẫn chứng cụ thể . Điều này mình hiểu.
Điều quan trọng là mình chỉ muốn mọi người đề phòng trong mọi giao dịch trên các forum để tránh khỏi việc bị làm nạn nhân. Không chỉ riêng với nick nào mà nên tự đưa ra cho mình một nguyên tắc riêng khi giao dịch .

Last edited by a moderator:
Diễn đàn chúng ta là diễn đàn phục vụ cho bà con nông dân ... Trao đổi kinh nghiệm lý thuyết cũng như thực tế ... Đây là kênh trao đổi cũng như nhịp cầu của nhà nông . Mình mong là tình trạng lừa đảo hay bán hàng kém chất lượng thì xin BQT lưu ý và xử lý mạnh... Bà con nông dân xin cẩn thận khi mua bán trên mạng ... Chúc bà con nông dân mạnh khỏe ...

đã có bạn que_matrix tìm hiểu giúp mọi người rồi đợi 2 hôm nữa nếu bạn baocuong1980 không có câu trả lời thì sẽ xoá tất cả các bài viết có liên quan đến bạn baocuong1980

Thì mình buôn bán bình thường mà đã lừa ai chứ????bác đưa link này với mục đích gì chứ???
---------------
việc mình bán thuốc thì có ảnh hưởng gì chứ,(tự nhiên đưa link vô là sao có người kiện sao???)còn đt thì cách đây vài năm rồi và vụ này Mod đã xử lý rồi mà chịu khó đọc hết đi bác.

Mục đích gì ư, để mọi người cảnh giác chứ gì nữa bác!!!!!!!!!!!!!

yêu cầu bạn baocuong1980 trả lời bài viết của bạn que_matrix
nếu bạn không trả lời rõ ràng mình sẽ xóa tất cả các bài có liên quan đến bạn
---------------
hôm nay đã là ngày thứ 2 kể từ khi mình đăng tin lên

Chào toàn thể các bác!
Hôm nay vào dd lại thấy nick baocuong1980 rao đăng tin bán chim la. Xin thông báo để mọi người đề phòng là nick này đã có nhiều bài viết phản ảnh cảnh báo là lừa đảo. ở diễn đàn Arowana . Mọi người hết sức lưu ý nếu giao dich hay gửi tiền trước!

cho xin cái bằng chứng chứng minh, chỉ có vài dòng thế này có làm ảnh hưởng đến uy tín làm ăn của người khác không vậy?

Xin có ý kiến đóng góp là muốn tố cáo ai cái gì nên có dẫn chứng bằng chứng cụ thể, đừng vì 1 lý do cá nhân nào rồi đăng bài nói bâng khuâ mà làm mất uy tín làm ăn của người khác!

Nếu họ có lừa đảo thật thì hãy chứng minh cho mọi người biết!

Tất cả mọi người ở đây cũng đều buôn bán qua mạng, đừng vì 1 cái à ơi nào đó mà để mất uy tín của nhiều người đang bán hàng qua mạng!
:wub::wub::wub::wub::wub:

Mod ở đây như bao công xử án, nên có những suy diễn chắc chắn để bảo vệ uy tín của mọi người! Nếu baocuong1980 có lừa đảo thật thì phải thông báo cho toàn diễn đàn biết, còn nếu lý do hiểu lầm vô ý hay cố ý làm ảnh hưởng uy tín thì xin mod kỷ luật thật nghiêm khắc trường hợp này!

cho xin cái bằng chứng chứng minh, chỉ có vài dòng thế này có làm ảnh hưởng đến uy tín làm ăn của người khác không vậy?

Xin có ý kiến đóng góp là muốn tố cáo ai cái gì nên có dẫn chứng bằng chứng cụ thể, đừng vì 1 lý do cá nhân nào rồi đăng bài nói bâng khuâ mà làm mất uy tín làm ăn của người khác!

Tất cả mọi người ở đây cũng đều buôn bán qua mạng, đừng vì 1 cái à ơi nào đó mà để mất uy tín của nhiều người đang bán hàng qua mạng!

mình đã có nhờ các bạn ở trong nam đến chỗ bạn baocuong1980 này kiểm trứng và đã có bạn que_matrix đến kiểm trứng nhưng khi liên lạc để hỏi rõ địa chỉ liên lạc thì cho địa chỉ rất lung tung và không xác định rõ được địa chỉ
đang yêu cầu bạn baocuong tra lời nhưng vẫn chưa thấy
nốt ngày hôm nay là hết hạn 2 ngày mà bạn baocuong không trả lời rõ sự việc trên thì mình sẽ đóng toàn bộ các bài giao dịch của bạn baocuong1980 lại

Tôi đã đọc qua tất cả bài về baocuong1980 đăng bán trên web agriviet, baocuong đăng bán rất nhiều loại: mai, lộc vừng, sanh xi, trích cồ, bìm bịp, chào mào...
Ở mục mua bán không có quy định người mua người bán phải là một loại, bạn có thể mua đi bán lại cũng được. Nhưng vấn đề là bạn mua bán như thế nào? thí dụ chim chào mào tòan trắng nếu bạn cố tình nhuộm chim rồi đăng quảng cáo bán là chim toàn trắng (một cách lơ lửng không khẳng định là có nhuộm hay không nhuộm) là một hành vi lừa người mua rồi. Những thông tin về sản phẩm phải chính xác, không lơ lững đánh lận con đen như vậy được.
Hiện có rất nhiều người tố cáo bạn là mua bán gian lận, vậy bạn có gì để chứng minh rằng mình bị oan không? Nếu chứng minh được thì bạn phải chứng minh ngay, trong lúc này. Thật tình lúc đầu đọc bài nói bạn gian lận tôi cũng không tin, nhưng tới giờ thì tôi có vẽ tin rồi đó.
Trên diễn đàn bạn hình như cố tình né tránh những câu hỏi của các thành viên khác và kể cả mod ovaoduoc.
Quan trọng nhất là việc bạn tạo nhiều nick, đăng bán nhiều nơi, nhiều loai sản phẩm và sử dụng nhiều số điện thoại là có thật, hơn thế nữa chuyện mua bán điện thoại dõm mang hành vi lừa đảo rõ ràng nhất cũng có thật. Người được mod nhờ đi tìm bạn để xác minh sự việc cũng không gặp được.
Vậy bạn trả lời sao?

bác này hôm nọ bán con chim cắt mà nói là đại bàng với nick hanmactu bị bên 5s phản ứng dữ dội và mod bên đó cũng đưa vào blacklist nên bấy giờ lập nick mới là macarong... gì đó, tôi là thành viên lâu năm bên 5s nên chỉ cần tôi báo mod soi IP là toi ngay nhưng thấy bán bên đó cũng chả ai mua vì ai cũng biết quá rành rồi, bây giờ qua đây lại thấy trò y như cũ, kg biết làm vậy làm gì nữa, ráng mà phục thiện thì hay hơn

đã hết hạn mà không thấy bạn baocuong1980 trả lời nên mình sẽ thực hiện việc đóng toàn bộ các bài viết của bạn lại

Nếu đúng như thế thì bác này đã làm ảnh hưởng rất nhiều đến những người cần bán hành chân chính khác. Nếu bác nào có nhu cầu mua/bán hàng chúng ta cứ trao đổi công khai trên diễn đàn này, đừng nên ghi là "có nhu cầu thì để lại số điện thoại hoặc trao đổi qua mail...". Hãy tin tưởng vào nhau các bác nhé vì không phải ai cũng vì lợi ích cá nhân hết đâu.

Mod ở đây như bao công xử án, nên có những suy diễn chắc chắn để bảo vệ uy tín của mọi người! Nếu baocuong1980 có lừa đảo thật thì phải thông báo cho toàn diễn đàn biết, còn nếu lý do hiểu lầm vô ý hay cố ý làm ảnh hưởng uy tín thì xin mod kỷ luật thật nghiêm khắc trường hợp này!
Các bác cứ bới lông tìm vết thế này thì xin cho tôi nói thẳng,việc tôi có bán điện thoại bên 5s(việc đã xãy ra gần 2 năm rồi,và đó là chuyện cái tai nghe-chứ không phải cái điện thoại hư nữa,và tôi đã giải quyết xong).Hiện nnay tôi có bán 1 số loại chim thuộc hàng sách đỏ (theo các bác biết thì đã có ace trên đây bị kiểm lâm ập đến nhà hốt chim rồi).Nên đ/c nhà tôi cho là ko thể mong các bác thông cảm.Nhưng tôi có thể cho đ/c ảo tại sao tôi ko làm???Vì tôi muốn tận tay dẫn người mua vào nhà.có ai đã đến mà tôi ko dẫn, để người đó đợi lần nào chưa?? HAY TÔI ĐÃ LỪA GẠT AI CON CHIM NÀO CHƯA?
(tôi thiết nghỉ điều đó mới là quan trọng,hiện nay tôi đang bán chim,mà mấy bác đưa chuyên điện thoại và thuốc vô đây làm gì,đó là chuyện nhảm nhí của mấy đứa con nít...Mà tôi bán thuốc thì ảnh hưởng gì mà đưa link vô-Ai kiên tôi sao??)
Còn chuyện chim chào mào ,chim sao thì tôi nói vậy mà,tôi có nói là chim bạch tạng không???Còn chuyện nhuộm hay tẩy gì đó...tôi hoàn toàn không biết ,vì tôi cũng ko có khả năng đó mà.
Trưa nay tôi có nhận 1 cuộc điện thoại chắc của bác quetrixx gì đó,hỏi tôi nhà ở đâu coi chim??/Tôi cũng tận tình hỏi lại,Anh từ đâu đến để tôi hướng dẫn cho dễ đi??Bác nói từ cầu Quang Trung ...Tôi đã bảo đến cầu Sóng Thần alo tôi cái tôi chạy ra dẫn vô tận nhà.Thế là mất tích .Tự hỏi tôi có lỗi gì nào???
Tôi rất mong Mod xử lý vụ này thật công tâm,và tôi muốn gửi đến Mod là tôi hiện đang bán chim,chứ ko phải điện thoại.Và tôi đã lừa ai con chim nào chưa?

Hiện nnay tôi có bán 1 số loại chim thuộc hàng sách đỏ (theo các bác biết thì đã có ace trên đây bị kiểm lâm ập đến nhà hốt chim rồi).Nên đ/c nhà tôi cho là ko thể mong các bác thông cảm.

Nếu kiểm lâm muốn hốt chim của bác thì cần gì bác phải cho địa chỉ....họ chỉ cần alo cho bác dẫn vào tận nhà rồi hốt luôn thể không sướng ah....

Nếu kiểm lâm muốn hốt chim của bác thì cần gì bác phải cho địa chỉ....họ chỉ cần alo cho bác dẫn vào tận nhà rồi hốt luôn thể không sướng ah....
Bác nói đúng ,nhưng chưa rõ ý tôi.Ví dụ bác gọi tôi mua đại bàng thì khi dẫn bác đến nhà chỉ có đại bàng thôi...nếu kiểm lâm có hốt, tôi vẫn sống được...

to: baocuong1980
mình ở đây không nói đến chuyện bạn bán điện thoại hay bán thuốc gì hết vì đấy không thuộc phạm vi mình quản lý và phạm vi diễn đàn nên mình chưa một lần nào đề cập đến vấn đề này cả
mình xóa bài biết của bạn tại
1)mình xóa tất cả các giao dịch của bạn tại theo phản ánh của một số ae ở đây có dấu hiệu lừa đảo mình đã nhờ các bạn ở trong nam kiểm chứng hộ và có bạn que_matrix kiểm chứng đã gọi cho bạn từ 2 hôm trước nhưng bạn không trả lời rõ ràng làm bạn đấy không kiểm trứng được (như lời bạn nói thì hôm nay mới có người hỏi địa chỉ của bạn nhưng không đến nên chắc không phải bạn que_matrix mà là người khác )
2) 2 hôm trước mình đã nhận được thông tin từ bạn que_matrix và đã có hỏi bạn vấn đề này và hẹn bạn trong vòng 2 ngày phải trả lời vấn đề trên nhưng không thấy bạn hồi âm lại
3) chiều nay đã quá hạn 2 ngày mình đưa ra mà không thấy bạn trả lời nên mình mới xóa tất cả các topic giao dịch của bạn

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back