Đệm lót sinh thái cho gà

Do đất nuôi gà có hạn nên ko thể nuôi thả vườn đc.
Mình đang chú ý đến đệm lót sinh thái cho gà, ACE nào sử dụng rồi cho ý kiến về ưu điểm và nhược điểm đi.
Em muốn nuôi nt này nè.

Ý mình là ngoài men làm đệm lót mình có dùng thêm men NN1 để ủ thức ăn cho gà vịt ăn
ủ cái đấy như ng ăn sữa chua đk bạn ?nhưng mình nghĩ nó ko thể thay cám được ,vậy thì 2 ,3 ngày cho ăn 1 lần ah ?

ủ cái đấy như ng ăn sữa chua đk bạn ?nhưng mình nghĩ nó ko thể thay cám được ,vậy thì 2 ,3 ngày cho ăn 1 lần ah ?

ủ men này kha khá giống ủ cơm rượu
nêu ủ thì ủ cám gạo, bắp, sắn ... rồi phối với đạm đặc cho ăn hàng ngày đc luôn
Hơi tốn, giá bây giờ là 70-80k / 1 kg

ủ men này kha khá giống ủ cơm rượu
nêu ủ thì ủ cám gạo, bắp, sắn ... rồi phối với đạm đặc cho ăn hàng ngày đc luôn
Hơi tốn, giá bây giờ là 70-80k / 1 kg

Cho xin ý kiến về loại mem này di bạn. Lợi ích về tiết kiêm thức ăn. Bệnh tật và độ lớn của gà

Vậy mình lấy thức ăn đã ủ để trộn vào thức ăn mới ủ tiếp thì có được không nhỉ-_-

Vậy mình lấy thức ăn đã ủ để trộn vào thức ăn mới ủ tiếp thì có được không nhỉ-_-

Cho mình hỏi tý ai biết thuốc baytri2.5 bao nhiêu 1 chai ko nhỉ. Ai biết chỉ dùm với và mua ở đâu nhỉ

Cho xin ý kiến về loại mem này di bạn. Lợi ích về tiết kiêm thức ăn. Bệnh tật và độ lớn của gà

chưa thử nghiệm cho gà
mình ủ bắp, cám trộn với đ đ cho thỏ ăn thấy thỏ khỏe mạnh, ít bị bệnh tiêu hóa.
Phân ko hôi
giá thành hạ

chưa thử nghiệm cho gà
mình ủ bắp, cám trộn với đ đ cho thỏ ăn thấy thỏ khỏe mạnh, ít bị bệnh tiêu hóa.
Phân ko hôi
giá thành hạ

Cảm ơn bác chia sẻ. Nhân dịp nă mới chúc bác và toàn bộ anh em sức khoẻ và làm ăn thuận lợi

Mình cho ăn thường xuyên ngay từ lúc úm, khi ủ 2 ngày mở ra sẽ nghe mùi rượu nhẹ thơm, do mình tính toán sai lượng đậm đặc trong 2 tháng đầu nên gà phát triển chậm. Gà 3 tháng rưởi thì trung bình 1.5 kg 1 con.

Mình nuôi 500 con mà chuồng có 24m2 vẫn lót balasa bình thường nè, chủ yếu bạn phải rải lớp trấu cho dày, tầm 1 tấc, và ban ngày lùa hết gà ra ngoài vườn, chỉ cho nó vào ngủ ban đêm thôi

Bạn dùng đệm lót balasa có mùi hắc hắc không? mình dùng sao có mùi quá, vậy không biết có bình thường không nữa? khi tiêu phân lớp đệm lót nó như thế nào vây? mới sử dụng nên không biết như thế nào là bình thường.

Có chế phẩm vi sinh Active Cleaner chuyên sử dụng cho gia súc, gia cầm cho ăn, uống, phun xịt và làm đệm lót sinh thá cho heo, thỏ, gà, bồ câu ... và ủ phân

Bạn dùng đệm lót balasa có mùi hắc hắc không? mình dùng sao có mùi quá, vậy không biết có bình thường không nữa? khi tiêu phân lớp đệm lót nó như thế nào vây? mới sử dụng nên không biết như thế nào là bình thường.
nó phải có mùi hắc mà bạn ,thế nên chuồng trại phải cực thoáng phòng khi mùa hè phải cần thêm quạt để tạo gió mát và làm bay mùi

nó phải có mùi hắc mà bạn ,thế nên chuồng trại phải cực thoáng phòng khi mùa hè phải cần thêm quạt để tạo gió mát và làm bay mùi

Sáng nay mở chuồng ra bốc mùi quá, nền đóng từng lớp và thấy hơi ẩm, nên dọn sạch sẽ luôn, sát trùng chuồng trại, nghỉ balasa 1 thời gian xem thế nào. Chắc phải sửa chuồng lại quá

Sáng nay mở chuồng ra bốc mùi quá, nền đóng từng lớp và thấy hơi ẩm, nên dọn sạch sẽ luôn, sát trùng chuồng trại, nghỉ balasa 1 thời gian xem thế nào. Chắc phải sửa chuồng lại quá
vậy do bạn làm men có vấn đề rồi ,mình ngồi làm vacxin hơn 1 tiếng đồng hồ mà có vẫn đề j đâu

vậy do bạn làm men có vấn đề rồi ,mình ngồi làm vacxin hơn 1 tiếng đồng hồ mà có vẫn đề j đâu
chuồng bạn bao nhiêu mét vuông, nuôi bao nhiêu con vậy? có thể do chuồng nhà mình bị ẩm, và không được thông thoáng. Để sửa lại chuồng rồi xài lại xem sao

Back