Đi tắm dưới hồ gặp cá chết là điềm gì ?

Sương Sâm

Facebook: suongsamvadudu@gmail.com
Chào bạn !

tôi đi tắm hồ, cái hồ từ trước tới nay đã có khoản 55 người chết đuối rồi. tôi tắm chỗ nước sâu 3m (ngay bờ).

hôm nay, sau khi tắm xong leo lên bờ thì thấy một con cá mè dinh chết cách chỗ tôi tắm khoản 3m, khoản 1kg, nó có mùi hôi và hơi mềm, tôi đã lấy nó lên để vào gốc xoài.

nó có điềm gì không bạn ?

tôi hơi lo lắng, vì trong những câu truyện chết đuối ở cái hồ trên thì trước khi chết, người ta hay thấy những con cá to gần bờ !

có khi 3 ngày
có khi 7 ngày
có khi 30 ngày
có khi 49 ngày

nếu gặp 1 con chim tự rơi nữa thì chắc ăn là sắp rồi đó bạn - ko quá 49 ngày kể từ điềm báo thứ 2

Tôi thường hóa giải bằng cách - đem con cá về xẽ thịt, lóc xương, tẩm gia vị vào rồi phơi khô - chiên hay nướng rồi cho vào mồm với 1 chai bia hay xị rượu - thế là xong

Sương Sâm

có khi 3 ngày
có khi 7 ngày
có khi 30 ngày
có khi 49 ngày

nếu gặp 1 con chim tự rơi nữa thì chắc ăn là sắp rồi đó bạn - ko quá 49 ngày kể từ điềm báo thứ 2

Tôi thường hóa giải bằng cách - đem con cá về xẽ thịt, lóc xương, tẩm gia vị vào rồi phơi khô - chiên hay nướng rồi cho vào mồm với 1 chai bia hay xị rượu - thế là xong
nó hôi rình hà đại ca ơi !

nghe tin đại ca đang tìm đất, có chưa z ?
mua hay thuê ?
có 1 miếng 2 hec ở xuân lộc giá 8 triệu/hec/năm kìa, xúc ko ?

mua hay thuê ?
ko chơi đất thuê
kiếm miếng nào rẽ rẽ tầm 6000 m đến 1 ha có giấy xúc luôn

Tạm ngưng mọi kế hoạch vì đang gặp sự cố - chắc là phải qua tết - 1 là gom đủ tiền mua - 2 là bán đất lô để mua

Chán làm thuê từ 15 năm trước - giờ thì chán đi thuê luôn rùi - mua đất rẽ chịu khó bỏ công cải tạo cho nó bền luôn

Dạo này - tính tình thay đổi hẳn - đó nhe - good lắm !

Từ bỏ ý định đi buôn đi - phải có người đở đầu đi buôn mới được - mọi thứ ko đơn giản như mình tưởng đâu
Anh kết cái vụ nuôi dê của chú em mày lắm - từ chú em mà anh có ý tưởng mới - anh thì chơi nhỏ lẻ vài chục thôi - vì anh là nông dân VN

Sương Sâm

ko chơi đất thuê

Tạm ngưng mọi kế hoạch vì đang gặp sự cố - chắc là phải qua tết - 1 là gom đủ tiền mua - 2 là bán đất lô để mua

Chán làm thuê từ 15 năm trước - giờ thì chán đi thuê luôn rùi - mua đất rẽ chịu khó bỏ công cải tạo cho nó bền luôn

Từ bỏ ý định đi buôn đi - phải có người đở đầu đi buôn mới được - mọi thứ ko đơn giản như mình tưởng đâu
Anh kết cái vụ nuôi dê của chú em mày lắm - từ chú em mà anh có ý tưởng mới - anh thì chơi nhỏ lẻ vài chục thôi - vì anh là nông dân VN
từ bỏ rồi, đang làm nông
đại ca vào facebook: sương sâm đu đủ

dạo này tính tình đệ cũng hiền mà ăn no cứ đập lộn với dân địa phương ngay tại rẫy, thấy mình mới đến cái là nó ăn hiếp.
[DOUBLEPOST=1416317176][/DOUBLEPOST]
ko chơi đất thuê

đại ca muốn mua loại đất nào và khu vực nào ?

từ bỏ rồi, đang làm nông
đại ca vào facebook: sương sâm đu đủ

dạo này tính tình đệ cũng hiền mà ăn no cứ đập lộn với dân địa phương ngay tại rẫy, thấy mình mới đến cái là nó ăn hiếp.
[DOUBLEPOST=1416317176][/DOUBLEPOST]

đại ca muốn mua loại đất nào và khu vực nào ?
Đang kẹt tiền bạc ko suông - nên tạm ngưng lại thời gian đả
Đất gần TP không quá 160 km
Có thể kéo điện được
Khoang giếng có nước quanh năm
Có sổ
ít đá tảng bên dưới
Đường đi tự do
Đất tránh gió
Đất vuông vuông
Mà nói chung là rẽ - dạng đất khai hoang và đả lập được sổ
Giá tầm 150 tr đến 200 tr đến 250 tr / 1 ha - giá này phải tìm đúng người thật sự kẹt tiền họ mới bán - nên củng chua

khu vực có đất này chỉ 1 số nơi như :

1 - Đức hòa - long an - khu vực giáp campuchia - mà đất ở đó chắc phèn dử lắm - chưa đến nên chưa rõ
2 - Cẩm mỹ hay xuân lộc - đồng nai - đất này sợ chưa có điện - đồi núi chắc khô khan lắm - củng chưa đến nên chưa biết
3 - lộc Ninh bình phước - sợ chưa có điện, ko có sổ vì chiếm đất rừng - củng chưa đến lần nào
4 - tân lập - bình thuận - sợ đất cát khó trồng cây - đất chiếm đất rừng ko có sổ củng chưa đến - chưa biết
5 - bảo Lộc - lâm đồng - sợ ko có điện - đất ko có sổ - củng chưa từng đến luôn

Nói chung là đang tiềm hiểu - so sánh - những vùng đất mà người nghèo khổ nhất họ củng ko làm

Mình nghèo khổ đặc biệt nên làm thay họ - biết đâu thua cái sức nhưng hơn cái đầu

Khổ quá rồi - phải lên rừng xuống biển kiếm chén cơm - em ạ
[DOUBLEPOST=1416325868][/DOUBLEPOST]

mua hay thuê ?
Đất thế nào zậy em ???
Có điện nước ko ?
Chủ đất có sổ ko ?
Đường đi ?
Có chòi hay nhà tạm ko ?
Đất đồi hay dốc hay bằng phẳng ?
Loại đất và tính chất đất ?
thời hạn thuê ?

Biết thì comment anh nhé

Sương sâm em trồng loại nào - em rành về loại cây này chưa ???
Trồng là phải trồng sâm lông - làm 1 cái bùi nhùi che gốc - đừng tưới trực tiếp vô gốc

Đu đủ thì phải lên liếp mới được - trái mới nhiều và ít bệnh

yahoo face viber ... anh biết - nhưng anh chẳn bao giờ vào - củng ko bao giờ tìm hiểu - nên củng như ko biết gì luôn

Kha kha !!!

Last edited:

Thuy-canh

_
Nông dân @
Chúc mừng! Chúc mừng! Như vậy là bạn "tiền hung, hậu-kiết". Bạn mà đi tắm 3 ngày trước, thì bạn đã phải ngủ luôn với giun dế rồi! Con cá nầy đã thế mạng bạn. Vậy bạn nên:
- Cầu siêu cho con cá.
- Làm cỗ.
- Rồi mời bà con Agriviet đến chứng-giám.
Để chứng-minh lòng thành của bạn, điều cần là bạn phải sửa-soạn mâm cỗ cho thật tươm-tất.
Phụng hưởng! Bái!

M

motnua

Guest
Chào bạn !

tôi đi tắm hồ, cái hồ từ trước tới nay đã có khoản 55 người chết đuối rồi. tôi tắm chỗ nước sâu 3m (ngay bờ).

hôm nay, sau khi tắm xong leo lên bờ thì thấy một con cá mè dinh chết cách chỗ tôi tắm khoản 3m, khoản 1kg, nó có mùi hôi và hơi mềm, tôi đã lấy nó lên để vào gốc xoài.

nó có điềm gì không bạn ?

tôi hơi lo lắng, vì trong những câu truyện chết đuối ở cái hồ trên thì trước khi chết, người ta hay thấy những con cá to gần bờ !
Cách làm đất lên liếp trồng cây đu đủ con ???
Có thể trả lời giúp tôi vài câu được không ?

Sương Sâm

Đang kẹt tiền bạc ko suông - nên tạm ngưng lại thời gian đả
Đất gần TP không quá 160 km
Có thể kéo điện được
Khoang giếng có nước quanh năm
Có sổ
ít đá tảng bên dưới
Đường đi tự do
Đất tránh gió
Đất vuông vuông
Mà nói chung là rẽ - dạng đất khai hoang và đả lập được sổ
Giá tầm 150 tr đến 200 tr đến 250 tr / 1 ha - giá này phải tìm đúng người thật sự kẹt tiền họ mới bán - nên củng chua

khu vực có đất này chỉ 1 số nơi như :

1 - Đức hòa - long an - khu vực giáp campuchia - mà đất ở đó chắc phèn dử lắm - chưa đến nên chưa rõ
2 - Cẩm mỹ hay xuân lộc - đồng nai - đất này sợ chưa có điện - đồi núi chắc khô khan lắm - củng chưa đến nên chưa biết
3 - lộc Ninh bình phước - sợ chưa có điện, ko có sổ vì chiếm đất rừng - củng chưa đến lần nào
4 - tân lập - bình thuận - sợ đất cát khó trồng cây - đất chiếm đất rừng ko có sổ củng chưa đến - chưa biết
5 - bảo Lộc - lâm đồng - sợ ko có điện - đất ko có sổ - củng chưa từng đến luôn

Nói chung là đang tiềm hiểu - so sánh - những vùng đất mà người nghèo khổ nhất họ củng ko làm

Mình nghèo khổ đặc biệt nên làm thay họ - biết đâu thua cái sức nhưng hơn cái đầu

Khổ quá rồi - phải lên rừng xuống biển kiếm chén cơm - em ạ
[DOUBLEPOST=1416325868][/DOUBLEPOST]
Đất thế nào zậy em ???
Có điện nước ko ?
Chủ đất có sổ ko ?
Đường đi ?
Có chòi hay nhà tạm ko ?
Đất đồi hay dốc hay bằng phẳng ?
Loại đất và tính chất đất ?
thời hạn thuê ?

Biết thì comment anh nhé

Sương sâm em trồng loại nào - em rành về loại cây này chưa ???
Trồng là phải trồng sâm lông - làm 1 cái bùi nhùi che gốc - đừng tưới trực tiếp vô gốc

Đu đủ thì phải lên liếp mới được - trái mới nhiều và ít bệnh

yahoo face viber ... anh biết - nhưng anh chẳn bao giờ vào - củng ko bao giờ tìm hiểu - nên củng như ko biết gì luôn

Kha kha !!!
Đất đen
2 hec
nó kêu cách đây 1 tháng
đại ca xuống tới xuân phú
quẹo phải hay trái gì đó 2km
đất chưa điện
chưa nhà tạm
hợp đồng 4 năm
8 triệu/hec/năm
[DOUBLEPOST=1416370872][/DOUBLEPOST]cẩm mỹ
xã xuân đông
đất bưng
đang trồng mì hoặc mía
đường dây điện kéo ngang đường
đường đất rộng 6m
giá tầm 250 đến 350 triệu/hec
[DOUBLEPOST=1416370872][/DOUBLEPOST]cẩm mỹ
xã xuân đông
đất bưng
đang trồng mì hoặc mía
đường dây điện kéo ngang đường
đường đất rộng 6m
giá tầm 250 đến 350 triệu/hec

M

motnua

Guest
Cá chết dưới sông hồ là chuyện thường xảy ra , đừng quá dị đoan mà lo cho mệt thân.
Nó bịa ra để quảng cáo cái hồ ở xuân lộc nơi nó đang ở đó bác !
Đâu ai biết chuyện có con cá chết hay không ?

Last edited by a moderator:

Sương Sâm

xuân lộc
đất sỏi đỏ
từ 250 đến 450 triệu/hec

chổ đệ mới có 1 thằng kêu bán 2 hec giá 650 triệu
cách ql1 5km
cách lộ nhựa 1 km
chưa điện
chưa nhà tạm
nghe nó nói là nước tưới thì bao
đang trồng tiêu điều cafe
nghe dân địa phương nói cách đây 2 năm thì hắn ta kêu bán giá 450 triệu/2 hec
[DOUBLEPOST=1416372326][/DOUBLEPOST]xuân lộc
đất sỏi đỏ
từ 250 đến 450 triệu/hec

chổ đệ mới có 1 thằng kêu bán 2 hec giá 650 triệu
cách ql1 5km
cách lộ nhựa 1 km
chưa điện
chưa nhà tạm
nghe nó nói là nước tưới thì bao
đang trồng tiêu điều cafe
nghe dân địa phương nói cách đây 2 năm thì hắn ta kêu bán giá 450 triệu/2 hec

M

motnua

Guest
Tui chưa từng trồng đu-đủ, thì có biết gì đâu?
Thân.
Bác thủy canh là thành viên tốt bụng nhất ở diễn đàn này !
Chúc mừng! Chúc mừng! Như vậy là bạn "tiền hung, hậu-kiết". Bạn mà đi tắm 3 ngày trước, thì bạn đã phải ngủ luôn với giun dế rồi! Con cá nầy đã thế mạng bạn. Vậy bạn nên:
- Cầu siêu cho con cá.
- Làm cỗ.
- Rồi mời bà con Agriviet đến chứng-giám.
Để chứng-minh lòng thành của bạn, điều cần là bạn phải sửa-soạn mâm cỗ cho thật tươm-tất.
Phụng hưởng! Bái!