Diệt rầy phấn trắng

• Thread starter tree102
  • Ngày gửi
Mật độ nhiều thế này thì thành dịch hại rồi, rất khó diệt sạch. con này muốn giết thì không khó nhưng muốn giết nhiều, diệt sạch khi thành dịch thì hơi khó. theo kinh nghiệm của mình và nhiều bạn trên diễn đàn khác cho biết thì với bọ phấn chỉ cần phun ướt cánh, cho nó rớt xuống không bay được nữa là nó sẽ chết. nếu bạn có điều kiện thì có thể áp dụng biện pháp bơm nước cho ngập gốc, sau đó phun mưa với áp suất hơi lớn để thổi bay bọ phấn ra khỏi lá, do bị ướt cánh nên nó sẽ rớt xuống gặp nước ở dưới sẽ chết. biện pháp này thì rẽ tiền nhưng hơi tốn công và thời gian, nhưng cũng khá hiệu quả khi mà phun thuốc không còn tác dụng lớn nữa

Cam on ban. de minh ap dung thu xem sao.
cách này không khả thi bạn ơi. bó tay với con này lun. moi người có cách nào hay ko chỉ với. Nhìn mấy cây bí mà khóc ra tiếng miên lun:Bash:

Mua gối Mã Lục chuyên trị gầy về dùng thử đi bạn.
Chú ý phun mặt dưới lá

Tôi thì ko thích thuốc men với khoa học - tôi chỉ nói cách đơn giản của một nông dân thôi .

Nếu trồng dưới mặt đất thì hốt vài chục vịt con về nuôi - rồi thả vô đám bí
Nếu trồng giàn thì treo bọc ny long - mở miệng bọc ra - rồi thêm dầu lửa chút ít vào đái bọc - nó bay vào nó ko ra được và chết vì dầu lửa
Nếu quá nhiều thì pha xà phòng với dầu lữa mà xịt

Tôi chỉ làm nông một cách thực nông - chứ ko biết thuốc men khoa học - thực sự thì có những cái khoa học càng pó tay .

Còn bây giờ thì là : nông dân bàn phím - kha kha !!!

Back