Thảo luận Đinh Lăng cần bón thúc NPK thế nào cho đúng

• Thread starter buicuong289
  • Ngày gửi
Chào các bác , cô , chú và các anh chị
Đây là vườn Đinh Lăng nhà em hiện trồng được gần 2 tháng và trồng được 5000 cây, lúc
trồng bị chết một ít ! hiện đang trên đà phát triển thế này là tốt không vậy ! em muốn bón thúc thì nên chọn loại NPK tỉ lệ nào cho hợp và giá thành của loại NPK này hiện giờ là bao nhiêu ! các bác , các cô chú , anh chị giúp với ạ

em thấy chết nhiều hay sao mà nhìn nó thưa thế nhỉ ... bác ở đâu đó? em thấy loanh quanh nhà thế kia dễ bị đào trộm ngâm rượu đinh lăng lắm ..

Last edited by a moderator:
bạn trồng được 2 tháng như này là ok rồi, bón thúc bạn rừng NPK ba mầu cũng được trong đó có đủ thành phần rồi giá thành lại 6.500đ/kg bạn nhé.

em thấy chết nhiều hay sao mà nhìn nó thưa thế nhỉ ... bác ở đâu đó? em thấy loanh quanh nhà thế kia dễ bị đào trộm ngâm rượu lắm ..[/QU
Ngay đằng sau nhà em mà bác ! sợ gì thằng nào nó chôm chôm ! em thả béc ra cho nó chôm chôm thoải mái ! hehe ! cây giống có mầm nhỏ mầm to nên cây to cây nhỏ bác nhìn tưởng cây bị chết đó ! em trồng thành luống và cây cách cây 50cm ! em trồng 5000 cây chắc chỉ trồng dặm có chưa đến 40 cây thôi ! do lúc trồng một số cây bị vỡ bầu lên chậm em trồng dặm luôn
bạn trồng được 2 tháng như này là ok rồi, bón thúc bạn rừng NPK ba mầu cũng được trong đó có đủ thành phần rồi giá thành lại 6.500đ/kg bạn nhé.
Em cám ơn bác nhé ! em mới làm cỏ rồi bón thúc được một ít , xong việc là em phủ rơm cho nó đỡ cỏ luôn !
em thấy chết nhiều hay sao mà nhìn nó thưa thế nhỉ ... bác ở đâu đó? em thấy loanh quanh nhà thế kia dễ bị đào trộm ngâm rượu lắm ..
em ở Bắc Kạn ! quê em Nam Định nên em mới quyết định trồng đinh lăng ! gần chục năm nay em về quê thấy ông bà nội trồng quanh nhà nhiều lắm ! giờ em mới quyết định trồng

Ngay đằng sau nhà em mà bác ! sợ gì thằng nào nó chôm chôm ! em thả béc ra cho nó chôm chôm thoải mái ! hehe ! cây giống có mầm nhỏ mầm to nên cây to cây nhỏ bác nhìn tưởng cây bị chết đó ! em trồng thành luống và cây cách cây 50cm ! em trồng 5000 cây chắc chỉ trồng dặm có chưa đến 40 cây thôi ! do lúc trồng một số cây bị vỡ bầu lên chậm em trồng dặm luôn

Em cám ơn bác nhé ! em mới làm cỏ rồi bón thúc được một ít , xong việc là em phủ rơm cho nó đỡ cỏ luôn !

em ở Bắc Kạn ! quê em Nam Định nên em mới quyết định trồng đinh lăng ! gần chục năm nay em về quê thấy ông bà nội trồng quanh nhà nhiều lắm ! giờ em mới quyết định trồng
em có một số câu hỏi muốn hỏi bác
1, giá giống đinh lăng bây giờ như nào, em có thể mua giống ở đâu?
2, sau bao lâu có thể thu hoạch, giá thu mua bao nhiêu tiền 1kg?
3, trồng đinh lăng xen canh với gấc được không, và nếu trồng thì mật độ 2 loại cây đó như nào?
4, em ở Tuyên Quang thì có đơn vị nào thu mua đinh lăng không?

em có một số câu hỏi muốn hỏi bác
1, giá giống đinh lăng bây giờ như nào, em có thể mua giống ở đâu?
2, sau bao lâu có thể thu hoạch, giá thu mua bao nhiêu tiền 1kg?
3, trồng đinh lăng xen canh với gấc được không, và nếu trồng thì mật độ 2 loại cây đó như nào?
4, em ở Tuyên Quang thì có đơn vị nào thu mua đinh lăng không?
1.giá cây giống bạn xem trong mục mua bán cây thuốc và dược liệu
2.sau 18 tháng có thể cắt tỉa cành và thu hoạch củ sau 3 năm trở lên : giá cành hiện tại 27~35k , củ tớ chưa rõ
3.trồng xen canh với gấc quá tuyệt cho một ý tưởng , đinh lăng bên dưới và giàn gấc bên trên sẽ che chắn được sương vào mùa đông giúp cho đinh lăng phát triển quanh năm mà không bị rụng lá( đối với ở miền bắc) và còn gấc tớ ko biết nó phát triển ra sao
4. Bạn ở tuyên quang chắc không có đơn vị nào thu mua đâu , thương lái thì có . nhưng chốt một câu bạn trồng đuợc ắt có người đến đòi mua. bạn cứ yên tam mà trồng ! nếu bạn thực sự dám làm thì chưa muộn đâu ! có gì cứ hỏi mình tớ sẽ giúp bạn có một vườn Đinh Lăng như ý năng suất cao

Back