định nuôi NGỖNG xin thỉnh giáo các lão sư

Nhà cháu có tí đất chưa có điều kiện canh tác nên cỏ mọc quanh năm mọc từ trên bờ mọc lan xuống cả dưới nước. Năm nào cũng phải xịt thuốc 2 lần vừa tốn công vừa tốn thuốc. Được biết ngỗng là loài tiêu thụ thức ăn chủ yếu là các loai ngũ cốc và cỏ nên định triển khai nuôi thử! vậy nên xin thỉnh giáo các bác một số vấn đề về kinh nghiệm nuôi ngỗng, địa điểm bán ngỗng gióng uy tín, và nên chọn nuôi loại ngỗng nào cho hiệu quả
cuối cũng xin cảm ơn các bác và ace trong DD

Tôi có nuôi 4 con ngỗng..tụi nó đẻ ra 1 bầy 10 con. Cả nhà nó thi nhau kêu ban đêm inh ỏi...hàng xóm ngủ không nổi..than phiền quá trời. Đang dẹp dần đây.
Không có lời đâu vì ngỗng ăn nhiều, đẻ ít, giá thì ngang với vịt trắng. Nhu cầu lại rất ít
Ớn bọn ngỗng lắm rồi

Bạn này nói đúng lắm. 4 con ngỗng nhà mình cũng y chang như vậy, chỉ khác ở chỗ nuôi 2 năm chưa thấy đẻ thôi. 4 con mà nó kêu tới óc, nuôi cả đàn thì chắc phải ở chỗ nào dân cư thưa thớt, nếu kg chắc bị người ta rủa chết. ..
Mình nghĩ bạn hata nên cân nhắc lại, người khác nuôi kg biết thế nào chứ 4 con ngỗng mình nuôi ăn rất ít cỏ. Vườn mình 3000m2 trồng cây ăn trái, cỏ mọc xen um tùm mà số lượng cỏ tụi nó ăn kg xi nhe gì cả, phải cắt cỏ thường xuyên nếu kg thì kg thấy con ngỗng đâu cả. ..

chẳng hiểu là tại đất có phèn hay là tại gió máy lạnh lẽo mà đất chỗ nhà cháu chẳng hợp nuôi gà! mặc dù nuôi rất kĩ ăn uống đầy đủ nhưng gà rất chậm lớn và còi cọc. Cũng con gà đó mang đi chỗ khác thì lớn nhanh trông thấy! có người thì bảo do đất không có sỏi cho gà ăn, cũng chẳng hiểu là nguyên nhân ntn nữa!
bác nói đúng lắm. đất bác xịt thuốc diệt cỏ liên miên vậy, thì nuôi được giống gì ? có khi người cũng đổ bệnh mà teo, khỏi cần bàn nuôi con gì nữa. bây giờ đang là cần "sạch, xanh", bác lại quay về cái thời "thuốc diệt cỏ" ....

minh thay nuoi ngong cung duoc lam day, minh dang nuoi 1 bay toi ca tram con day ne. gia ngong luc re nhat cung duoc 80k/kg do luc dat no len toi 120k do nhe. ngong nha minh nuoi la ngong su tu nang trung binh 6kg/1con. ngong nha minh nuoi chi cho an co va thoc thoi nen chi phi cung thap lam.noi chung la tru chi phi cung lai 1 nua do.minh khuyen ban nen nuoi.kiem cho nao co bai co cang rong cang tot va xa khu dan cu la tot nhat vi ngong rat on. neu can minh tu van cho so dt cua minh la: 0912039336

mình có hơn 1000m2 nuôi 5 con ngỗng ko phải làm cỏ 1 tí nào cả ..!nếu ko muốn làm cỏ thì nuôi ngỗng là ok..!
minhd có trồng rau ngót cũng ko thấy ngỗng ăn..!

minh thay nuoi ngong cung duoc lam day, minh dang nuoi 1 bay toi ca tram con day ne. gia ngong luc re nhat cung duoc 80k/kg do luc dat no len toi 120k do nhe. ngong nha minh nuoi la ngong su tu nang trung binh 6kg/1con. ngong nha minh nuoi chi cho an co va thoc thoi nen chi phi cung thap lam.noi chung la tru chi phi cung lai 1 nua do.minh khuyen ban nen nuoi.kiem cho nao co bai co cang rong cang tot va xa khu dan cu la tot nhat vi ngong rat on. neu can minh tu van cho so dt cua minh la: 0912039336
minh thay nuoi ngong cung duoc lam day, minh dang nuoi 1 bay toi ca tram con day ne. gia ngong luc re nhat cung duoc 80k/kg do luc dat no len toi 120k do nhe. ngong nha minh nuoi la ngong su tu nang trung binh 6kg/1con. ngong nha minh nuoi chi cho an co va thoc thoi nen chi phi cung thap lam.noi chung la tru chi phi cung lai 1 nua do.minh khuyen ban nen nuoi.kiem cho nao co bai co cang rong cang tot va xa khu dan cu la tot nhat vi ngong rat on. neu can minh tu van cho so dt cua minh la: 0912039336[/QUOTE
Bác ở đâu vậy em định nuôi ngỗng muốn đến chỗ bạn thăm quan chút

Chủ topic ở ba vì hả?
Đúng là ngỗng không thể giữ nhà vì lúc nào nó chả kêu.
Riêng ngỗng sư tử không ăn cỏ gấu nhé. Mà cỏ gấu lại khó diệt nhất
Bác anhmytran nói đúng quá. Nuôi ngỗng nghe có vẻ dễ nhưng hiệu quả không cao. Cách đây hơn 10 năm nhà cháu có nuôi ngỗng và thỏ. Thỏ thì mẹ cháu nuôi quá giỏi luôn. Nhưng thị trường không chạy hàng nên không ăn thua. So với gà thì thua xa.
Thấy phong trào nuôi thỏ rầm rộ mà cháu thoáng buồn. Hy vọng thỏ giữ giá cao
Giá ngỗng ba vì đàng là 75/1kg.
Ai bảo bác là ngỗng sư tử không ăn cỏ gấu, ngỗng nhà em ăn ầm ầm

Back