Độ đạm cám 1630 của cargill.

• Thread starter quocduy_ty
  • Ngày gửi
Cả nhà cho em hỏi cám 1630 của Cargill bao nhiu % đạm vậy, em muốn trộn cho gà ăn có được ko?

Mình thử rùi, gà ăn nhìu lông xơ xác và uống nước nhìu

Mình thử rùi, gà ăn nhìu lông xơ xác và uống nước nhìu
uh, vậy bạn cho gà mấy ngày tuổi ăn vậy, bạn trộn tỷ lệ sao, đúng là độ mặn cao gà sẽ uống nhiều nước, lông xơ cứng, nhìn con gà nó yếu yếu làm sao, nhưng bạn cho ăn nó có lên kg không.

Gà mình 90 ngày tuổi rồi mình trộn nek, thấy trên diễn đàn có nói đến vấn đề này, mình trộn 30 dd 75 bắp, gà ăn kinh khủng đổ bao nhiu ăn hết bấy nhiu, gà bị tiêu chảy dữ dội và xuống kg chư ko lên, giờ mình sợ rùi từ mai chỉ cho ăn cám bao có thì cho ăn thêm bắp nấu thôi, đợt này 1000 con chắc chăn lỗ luôn

Gà mình 90 ngày tuổi rồi mình trộn nek, thấy trên diễn đàn có nói đến vấn đề này, mình trộn 30 dd 75 bắp, gà ăn kinh khủng đổ bao nhiu ăn hết bấy nhiu, gà bị tiêu chảy dữ dội và xuống kg chư ko lên, giờ mình sợ rùi từ mai chỉ cho ăn cám bao có thì cho ăn thêm bắp nấu thôi, đợt này 1000 con chắc chăn lỗ luôn
mình cũng vậy, mặn quá suy ra bị ngộ độc do mặn dẫn đến tiêu chảy, chỉ xuống kg chứ khôn lên tẹo nào

uhm, hôm 90 ngày mình cân bình quân 1,6 mà ăn 10 ngày gà sut kg quá, phải quay lại cám hỗn hợp, gà đang bị tiêuchay3 nữa, giờ phải cho uống kháng sinh và men tiêu hóa lại chứ, từ mai ko dám thử nghiệm nữa.

bac nuoi ga gi ma cho an dam cao the , gan 22 dam

Back