Đổi gà lôi lam đuôi trắng

• Thread starter daonhathuy
  • Ngày gửi
Con Gà Lôi Lam Đuôi trắng mà bạn đang nói tới có phải là con Gà Lôi Hà Tĩnh, tên khoa học là Lophura hatinhensis ?
Đúng rồi bạn ạ

Nếu được up hình chim cho mình tham khảo với nhé! Có đổi Trĩ 7 màu đỏ/ vàng không bro? Red/ yellow golden pheasant.

Bán Gà lôi đuôi trắng như hình vẽ

Mình cần bán con gà qua gmail cuongls1990@gmail.com bác nào mua pm trả giá nhé vừa bẫy đk ko bít định giá

ACE nào có trao đổi cùng: hiện tôi có 04 con gà lôi lam đuôi trắng khoảng 1 tháng tuổi muốn đổi 1 đôi gà lôi lam mào trắng hoặc gà tiền mặt vàng hoặc đỏ.
xin cảm ơn

Bạn đổi lấy Swinhoe Pheasant không ? ( Gà Lôi Lam Lưng Trắng, giống đặc hữu của Taiwan, gà Bố Mẹ nhập, con sinh ra tại Việtnam).
Tôi có mấy con gà con được 1 tuần tuổi. Nếu đồng ý thì phải chờ thêm mấy tháng cho đến khi xác định trống mái.
Mạnh

Bạn đổi lấy Swinhoe Pheasant không ? ( Gà Lôi Lam Lưng Trắng, giống đặc hữu của Taiwan, gà Bố Mẹ nhập, con sinh ra tại Việtnam).
Tôi có mấy con gà con được 1 tuần tuổi. Nếu đồng ý thì phải chờ thêm mấy tháng cho đến khi xác định trống mái.
Mạnh
Cảm ơn bạn
Tôi chỉ đổi các loại nêu trên thôi bạn à, vì chỉ muốn sưu tầm gà lôi của Việt Nam thôi. Nếu bạn thích thì lứa sau tôi sẽ để lại cho bạn. mong bạn hiểu và thông cảm nhé.

Nếu được up hình chim cho mình tham khảo với nhé! Có đổi Trĩ 7 màu đỏ/ vàng không bro? Red/ yellow golden pheasant.
Cảm ơn anh em không đổi loại đó. anh thông cảm cho em nhé.

ACE nào có trao đổi cùng: hiện tôi có 04 con gà lôi lam đuôi trắng khoảng 1 tháng tuổi muốn đổi 1 đôi gà lôi lam mào trắng hoặc gà tiền mặt vàng hoặc đỏ.
xin cảm ơn
Như đã nói mình đã có 1 em gà tiền mặt đỏ mái sáng mai sẽ chụp và post hình lên cho bác chủ xem.Bác chủ post hình hoặc email cho mình xem con gà lôi đuôi trắng sẽ trao đổi cái.Thân

Như đã nói mình đã có 1 em gà tiền mặt đỏ mái sáng mai sẽ chụp và post hình lên cho bác chủ xem.Bác chủ post hình hoặc email cho mình xem con gà lôi đuôi trắng sẽ trao đổi cái.Thân
Vâng mai em sẽ post hình cả gà con lẫn gà bố mẹ cho bạn xem. nhưng hình chụp bằng điện thoại sẽ hơi mờ.
Mà gà con chưa phân biệt được trống mái đâu

Last edited by a moderator:

Hi bạn Ga_vit và daonhathuy,
Đang theo dõi thông tin hai bạn trao đổi co đề nghị: trong trường hợp hai bạn không tiến hành trao đổi được, thì bạn ga_vit bán con gà Tiền mặt đỏ mái cho tôi nhé.
Tôi đang cần mua gà tiền mặt đỏ & gà tiền mặt vàng mái.
Thanks
Mạnh

Con gà mái tiền post lên cho anh em xem:

Bác chủ topic nếu có gà để trao đổi thì nói rõ vui lòng đừng vòng vèo nữa làm mất công mọi người thêm.
Anh ducmanh:gà này nếu đổi gà đuôi trắng thì em mới đổi thực ra con mái này của anh bạn,Em có nói với ảnh nếu có gà lôi lam thì ảnh sẽ chia lại cho em con gà mái này để đổi và ảnh đồng ý, nếu không có thì anh bạn em sẽ không chia lại cho em.Nếu muốn nuôi gà mặt đỏ thì năm nay nếu có nhiều em sẽ chia lại cho 1 cặp.Gà mặt vàng thì chắc phải nhập rồi chứ em không có.Thân

Con gà mái tiền post lên cho anh em xem:

Bác chủ topic nếu có gà để trao đổi thì nói rõ vui lòng đừng vòng vèo nữa làm mất công mọi người thêm.
Anh ducmanh:gà này nếu đổi gà đuôi trắng thì em mới đổi thực ra con mái này của anh bạn,Em có nói với ảnh nếu có gà lôi lam thì ảnh sẽ chia lại cho em con gà mái này để đổi và ảnh đồng ý, nếu không có thì anh bạn em sẽ không chia lại cho em.Nếu muốn nuôi gà mặt đỏ thì năm nay nếu có nhiều em sẽ chia lại cho 1 cặp.Gà mặt vàng thì chắc phải nhập rồi chứ em không có.Thân
Xin lỗi anh Ga_Vit em định đi mượn máy ảnh để chụp cho rõ nhưng thấy anh nói vậy em chụ bằng điện thoại, ảnh hơi xấu.

Hi Ga_Vit,
Cám ơn đã trả lời.
Lúc nào có gà Tiền Mặt đỏ thì báo tôi tel:0909116611.

Gà Lôi Lam mào trắng ( Edwards) thì tôi chưa có trong tay nên chưa đặt vấn đề trao dổi được ( trứng còn đang ấp)
Hiện tại chỉ có mấy con Swinhoe 1 tuần tuổi thôi

Chào các Ace ! Nếu các bác đồng ý đổi cho nhau được rồi, thì vận chuyển, cách thức trao đổi như thế nào? đường về quê Bác Hồ xa lắm anh em ơi, e sợ là chim gà ..ngẻo hết! các bác nên bàn về vấn đề vận chuyển an toàn đã , đỡ mất thời gian !

Anh daonhathuy: Vậy anh nuôi 2 con gà lam này vài tháng cho nó lớn tí nữa và ngược lại em sẽ nuôi con tiền cho lông lá đàng hoàng lại khi đó mình sẽ trao đổi có khi lúc đó anh sẽ có đủ cặp gà tiền cũng không chừng.Anh cho em số đt để liên lạc hoặc anh liên lạc với em qua số :0902348799 Em tên Lộc.
Anh Ducmanh:Tại vì năm ngoái có hứa với một ông chú kiếm cho ổng một cặp nên em phải kiếm cho chú đó trước rồi mới kiếm chia lại cho anh được nên anh phải chờ đợi hơi lâu nhiều khi không đủ cặp một lúc được vì bắt từ hoang dã.
Anh Vietngoc: người ta gửi đi cả mười mấy ngàn cây số còn không sao thì từ Nam ra Trung thì sợ gì gà chết nếu biết cách gửi chả con nào chết hết.

gà lôi lam của bác có bán ko hay chỉ đổi thôi hả bác !! chúc bác sớm tìm đc cặp gà ưng ý !!

Vụ gà qué sao rồi bác chủ top ơi ??chờ nhưng chưa thấy hồi âm từ bác đây !!!
Mấy hôm bận quá chưa liên lạc được với anh. đồng ý với anh em sẽ nuôi nó lớn rồi trao đổi.

Back