Dự án bí. Có cái gì đó sai sai.

hohuuthuc

.
BQT WEBSITE
Nông dân @
D
Lợi nhuận lên 200% trong vòng 70 ngày, quá cao "nếu là tôi phải xem lại, tôi cho mức rủi ro 50% "khá cao" thì cũng không sợ bị lỗ" đầu tư dễ thế thiên hạ ai cũng giầu, có đến lượt mình không?
đấy bác thấy lãi cao thế bác còn giật mình. Em thấy là thiếu sót một số khoản nữa nhưng là ko lớn quá 20%. Nhưng mà còn số lãi này khả năng có vấn đề thật

Nên mua trâu vàng vì nhiều lý do.
1.Nông dẫn ủng hộ nhau. - nhà sản xuất cũng là nông dân chính hiệu và Cũng là thành viên trên Agriviet
2. Máy khỏe chi tiết đơn giản nhỏ gọn Dễ dàng thao tác
3. Mình đang dùng thấy hiệu quả rất tốt trong làm đất và ứng dụng linh hoạt trong 1 caia farm vừa nhỏ xinh như farm của mình cỡ 3 ha làm được nhiều việc cơ động.
Còn để so sánh với máy cày 4 bánh của nhật thì ko cùng phân khúc nên em ko so
Cảm ơn bác đã tư vấn giúp em nhé!!!

quan trọng là giá cả thôi bac à. nửa tháng trc em bán 12k/ 1kg . mới sang nay thôi còn 5,5k/ 1 kg. cứ tưởng vụ này ăn to nhưng rau Tàu khựa nó sang bí ế không bán đc luôn. Và như thế em đi...........

hohuuthuc

.
BQT WEBSITE
Nông dân @
quan trọng là giá cả thôi bac à. nửa tháng trc em bán 12k/ 1kg . mới sang nay thôi còn 5,5k/ 1 kg. cứ tưởng vụ này ăn to nhưng rau Tàu khựa nó sang bí ế không bán đc luôn. Và như thế em đi...........
Bí đỏ Để Lại vài tuần bán được mà. Chờ giá lên rồi bán! Mình sản xuất được mấy tấn- 1 vụ? Cho số điện thoại di động có thể liên lạc hỏi han về kỹ thuật. Mình Cũng muốn triển khai 1 ha này thật ra thì Tính toán vẫn là toan tính thực tế làm nông nó có thể chi phí rất ít nếu hên và ngược Lại có thể chi phí rất cao nếu xui

Bí đỏ Để Lại vài tuần bán được mà. Chờ giá lên rồi bán! Mình sản xuất được mấy tấn- 1 vụ? Cho số điện thoại di động có thể liên lạc hỏi han về kỹ thuật. Mình Cũng muốn triển khai 1 ha này thật ra thì Tính toán vẫn là toan tính thực tế làm nông nó có thể chi phí rất ít nếu hên và ngược Lại có thể chi phí rất cao nếu xui
em trồng bí đao bác ạ. em dựng khung giàn băng luồng kiên cố nhé. nên ko co exp về bí bò và bí đỏ

hohuuthuc

.
BQT WEBSITE
Nông dân @
em trồng bí đao bác ạ. em dựng khung giàn băng luồng kiên cố nhé. nên ko co exp về bí bò và bí đỏ
Em.Cũng có giàn cọc thép cỡ 1000m2 đỊnh làm cả bí đao nữa mà. Bác cứ cho số. Anh em trao đổi giao lưu cho đỡ bí.

ok anh 0975743712 em ten nguyen van giang (sinh 1986)
bác ở đâu. em có dàn bầu sao, ra sai quả lắm mà cứ 10 quả thì có 5-6 quả bị thui vàng, rồi héo quả, mặc dù có những quả nó to bằng cổ tay rồi vẫn cứ bị, có những quả thì bị ngay khi bằng ngón tay cái, nhìn nó héo nhiều,, thui nhiều mà em sót quả không biết khắc phục kiểu gì

bác ở đâu. em có dàn bầu sao, ra sai quả lắm mà cứ 10 quả thì có 5-6 quả bị thui vàng, rồi héo quả, mặc dù có những quả nó to bằng cổ tay rồi vẫn cứ bị, có những quả thì bị ngay khi bằng ngón tay cái, nhìn nó héo nhiều,, thui nhiều mà em sót quả không biết khắc phục kiểu gì[/QUOTE
Có thể mưa nh hoa cái ko dc thụ, có thể chăm sóc ko tốt cây ko nuôi trái nổi, cũng có thể ít côn trùng giúp cây thụ phấn. Bạn xem phần lá già và trên thân dây có đốm ko, có là cây bệnh rùi nên nó ko nuôi trái nổi. Côn trùng và sâu ở ngọn cũng ảnh hưởng ns

em ở thái bình ạ. trồng bầu như bác mà không đui mới lạ. cây bí đao em trồng mỗi gốc cả đời sẽ có khoảng 10 quả. em thu trung bình đc 4 quả, có nghĩa là em sẽ tỉa luôn 6 quả ngay từ lúc "sơ sinh". cụ thể là lứa quả đầu tiên nếu ra 2 quả thì tỉa bỏ 1 quả thì cây chỉ nuôi 1 quả đó thôi sau khi đủ cân thì cắt bán ví dụ 2kg, sau đó cây sẽ ra lứa quả thứ 2 lứa này có thể để nuôi 2 quả 1 lúc tùy cây khỏe yếu và thời tiết thuận lợi(gió bắc thì nuôi 1 quả còn đui chứ nói gì 2), sau đó tùy thời tiết sẽ thu đc 1 đến 2 lưa quả nữa là tàn dây. Nói sơ sơ là mình ăn 1 quả 1 thôi bác à chứ nuôi 10 quả 1 lúc đc 4 quả cũng kém chât lượng và ăn 1 giá chết ngay( 4 lần cắt sẽ có 4 giá khác nhau rủi ro sẽ giảm đi hihihihih nhỡ may thu 4 quả lúc giá thấp thì thiệt thòi lắm)

bầu sao của em 1 gốc sẽ cho cả trăm quả, nó cứ ra liên tục không ngừng nghỉ, em nghĩ là ko đủ dinh dưỡng hay sao ý, vì quả nó to bằng cổ tay rồi thì cũng ko phải do thụ phấn, và cũng không phải do xâu bọ, em tỉa lá vàng và ngọn liên tục lên cây rất tươi tốt, em có 300m2 đất, trồng được chục gốc, mỗi ngày hái đều đều 5-7 trái, hôm nào ko hái thì hôm sau hai dc chục trái,

nếu thế thì theo em là bầu của bác bị thất dưỡng. 3 ngày 1 lần (tinh thời tiết ấm nhé, không khí lạnh thì 1 tuần) bác pha đạm lân kali tỉ lệ 2-3-1. 1 gáo nước bằng nhựa ấy bác tưới 2 hoặc 3 gốc. em suy từ bí ra nhé đúng sai kệ bác :Bang::Bang::Bang::Bang:

nếu thế thì theo em là bầu của bác bị thất dưỡng. 3 ngày 1 lần (tinh thời tiết ấm nhé, không khí lạnh thì 1 tuần) bác pha đạm lân kali tỉ lệ 2-3-1. 1 gáo nước bằng nhựa ấy bác tưới 2 hoặc 3 gốc. em suy từ bí ra nhé đúng sai kệ bác :Bang::Bang::Bang::Bang:
à quên bác tưới xa xa gốc tí nhé tầm 30 cm chứ dội vào gốc rồi em không có tiền đền đâu!!:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

hohuuthuc

.
BQT WEBSITE
Nông dân @
Lợi nhuận lên 200% trong vòng 70 ngày, quá cao "nếu là tôi phải xem lại, tôi cho mức rủi ro 50% "khá cao" thì cũng không sợ bị lỗ" đầu tư dễ thế thiên hạ ai cũng giầu, có đến lượt mình không?
Em đang làm rồi bác ạ. Em co quy mô Lại còn 0.5 thôi. Và làm luôn chứ cứ ngồi tính tính toán toán đau đầu quá. Làm xong chốt Lại bỏ 50 triệu đầu tư 70 ngày. Tính hêt xem lời lỗ thế nào rôi làm tiếp. Với dự trù này thì em thấy giá bí đỏ có xuống đến 3k thì vẫn hòa chứ không lỗ còn lời được mấy tấn lá ném xuống ao cho cá trắm.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH