Dự án bí. Có cái gì đó sai sai.

Thằng em trong lúc rảnh rổi sinh nông nổi nghĩ ra cái dự án bí. Mà bí quá có cảm giác là lập dự toán này có gì đó sai sai, mà chưa biết sai chỗ nào... cả nhà gỡ giúp giùm em nhé. Sai nhất ở chỗ, lãi cao thế như kiểu nằm mơ giữa ban ngày.

Bí đỏ Để Lại vài tuần bán được mà. Chờ giá lên rồi bán! Mình sản xuất được mấy tấn- 1 vụ? Cho số điện thoại di động có thể liên lạc hỏi han về kỹ thuật. Mình Cũng muốn triển khai 1 ha này thật ra thì Tính toán vẫn là toan tính thực tế làm nông nó có thể chi phí rất ít nếu hên và ngược Lại có thể chi phí rất cao nếu xui
em trồng bí đao bác ạ. em dựng khung giàn băng luồng kiên cố nhé. nên ko co exp về bí bò và bí đỏ

ok anh 0975743712 em ten nguyen van giang (sinh 1986)
bác ở đâu. em có dàn bầu sao, ra sai quả lắm mà cứ 10 quả thì có 5-6 quả bị thui vàng, rồi héo quả, mặc dù có những quả nó to bằng cổ tay rồi vẫn cứ bị, có những quả thì bị ngay khi bằng ngón tay cái, nhìn nó héo nhiều,, thui nhiều mà em sót quả không biết khắc phục kiểu gì

bác ở đâu. em có dàn bầu sao, ra sai quả lắm mà cứ 10 quả thì có 5-6 quả bị thui vàng, rồi héo quả, mặc dù có những quả nó to bằng cổ tay rồi vẫn cứ bị, có những quả thì bị ngay khi bằng ngón tay cái, nhìn nó héo nhiều,, thui nhiều mà em sót quả không biết khắc phục kiểu gì[/QUOTE
Có thể mưa nh hoa cái ko dc thụ, có thể chăm sóc ko tốt cây ko nuôi trái nổi, cũng có thể ít côn trùng giúp cây thụ phấn. Bạn xem phần lá già và trên thân dây có đốm ko, có là cây bệnh rùi nên nó ko nuôi trái nổi. Côn trùng và sâu ở ngọn cũng ảnh hưởng ns

em ở thái bình ạ. trồng bầu như bác mà không đui mới lạ. cây bí đao em trồng mỗi gốc cả đời sẽ có khoảng 10 quả. em thu trung bình đc 4 quả, có nghĩa là em sẽ tỉa luôn 6 quả ngay từ lúc "sơ sinh". cụ thể là lứa quả đầu tiên nếu ra 2 quả thì tỉa bỏ 1 quả thì cây chỉ nuôi 1 quả đó thôi sau khi đủ cân thì cắt bán ví dụ 2kg, sau đó cây sẽ ra lứa quả thứ 2 lứa này có thể để nuôi 2 quả 1 lúc tùy cây khỏe yếu và thời tiết thuận lợi(gió bắc thì nuôi 1 quả còn đui chứ nói gì 2), sau đó tùy thời tiết sẽ thu đc 1 đến 2 lưa quả nữa là tàn dây. Nói sơ sơ là mình ăn 1 quả 1 thôi bác à chứ nuôi 10 quả 1 lúc đc 4 quả cũng kém chât lượng và ăn 1 giá chết ngay( 4 lần cắt sẽ có 4 giá khác nhau rủi ro sẽ giảm đi hihihihih nhỡ may thu 4 quả lúc giá thấp thì thiệt thòi lắm)

bầu sao của em 1 gốc sẽ cho cả trăm quả, nó cứ ra liên tục không ngừng nghỉ, em nghĩ là ko đủ dinh dưỡng hay sao ý, vì quả nó to bằng cổ tay rồi thì cũng ko phải do thụ phấn, và cũng không phải do xâu bọ, em tỉa lá vàng và ngọn liên tục lên cây rất tươi tốt, em có 300m2 đất, trồng được chục gốc, mỗi ngày hái đều đều 5-7 trái, hôm nào ko hái thì hôm sau hai dc chục trái,

nếu thế thì theo em là bầu của bác bị thất dưỡng. 3 ngày 1 lần (tinh thời tiết ấm nhé, không khí lạnh thì 1 tuần) bác pha đạm lân kali tỉ lệ 2-3-1. 1 gáo nước bằng nhựa ấy bác tưới 2 hoặc 3 gốc. em suy từ bí ra nhé đúng sai kệ bác :Bang::Bang::Bang::Bang:

nếu thế thì theo em là bầu của bác bị thất dưỡng. 3 ngày 1 lần (tinh thời tiết ấm nhé, không khí lạnh thì 1 tuần) bác pha đạm lân kali tỉ lệ 2-3-1. 1 gáo nước bằng nhựa ấy bác tưới 2 hoặc 3 gốc. em suy từ bí ra nhé đúng sai kệ bác :Bang::Bang::Bang::Bang:
à quên bác tưới xa xa gốc tí nhé tầm 30 cm chứ dội vào gốc rồi em không có tiền đền đâu!!:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Lợi nhuận lên 200% trong vòng 70 ngày, quá cao "nếu là tôi phải xem lại, tôi cho mức rủi ro 50% "khá cao" thì cũng không sợ bị lỗ" đầu tư dễ thế thiên hạ ai cũng giầu, có đến lượt mình không?
Em đang làm rồi bác ạ. Em co quy mô Lại còn 0.5 thôi. Và làm luôn chứ cứ ngồi tính tính toán toán đau đầu quá. Làm xong chốt Lại bỏ 50 triệu đầu tư 70 ngày. Tính hêt xem lời lỗ thế nào rôi làm tiếp. Với dự trù này thì em thấy giá bí đỏ có xuống đến 3k thì vẫn hòa chứ không lỗ còn lời được mấy tấn lá ném xuống ao cho cá trắm.

Em đang làm rồi bác ạ. Em co quy mô Lại còn 0.5 thôi. Và làm luôn chứ cứ ngồi tính tính toán toán đau đầu quá. Làm xong chốt Lại bỏ 50 triệu đầu tư 70 ngày. Tính hêt xem lời lỗ thế nào rôi làm tiếp. Với dự trù này thì em thấy giá bí đỏ có xuống đến 3k thì vẫn hòa chứ không lỗ còn lời được mấy tấn lá ném xuống ao cho cá trắm.
Chờ anh 70ngay sau quay lại cho anh em biết kết quả coi sao
Không có gì bằng kiến thức thực tế hết, so sánh với dự đoán.

Chờ anh 70ngay sau quay lại cho anh em biết kết quả coi sao
Không có gì bằng kiến thức thực tế hết, so sánh với dự đoán.
Chụp ảnh 0,5ha bí của ông chú đang sắp ra hoa mà đăng lên được 29% là bị gạch ngang, vừa mất sóng là hắn ngưng tải lun, ko tải lại được

Chụp ảnh 0,5ha bí của ông chú đang sắp ra hoa mà đăng lên được 29% là bị gạch ngang, vừa mất sóng là hắn ngưng tải lun, ko tải lại được
Có thể là do Cái Hình đó hơi nặng. Trước khi tải bác làm thêm động tác giảm dung lượng của nó xuống thì okie.

Đồng ý quan điểm bác Thức hay Thục hay gì gì đó;);););) cứ làm mới biết đc chứ ngồi tính đau đầu lắm rồi bàn bạc linh tinh góp ý tào lao. em cảm thấy không thua là chơi luôn. Mình sống và làm việc theo pháp luật đừng có sống và làm việc theo người khác!!!!!!làm ít ít rồi mới vỡ vạc ra đc, làm xong rút kinh nghiệm rồi suy ra 2 điều:
1- làm tiếp và làm to
2- chào thân ái và quyết thắng:Bang::Bang::Bang::Bang::Bang::Bang::Bang::Bang:

bác gieo trực tiếp hay làm bầu vậy. vụ này em hay làm bầu túi bóng sẽ rễ quản lý khâu hao hụt và chăm sóc cây non (tươi tắm, thuốc sâu, và nhất là chống rét)

Bí của hohuuthuc sao rùi. 0.5hec bí của ông chú hái bông bán được 13tr, 23k/kg. Đang hái bận nhiều việc nên bỏ luôn. Thu trái 9.500d/kg, bán được trên 30tr, hái chưa hết vẫn còn 1 ít. Vốn thì không biết nhưng được vậy là trúng mùa. Ông chú mình làm bài bản lắm, rất giỏi và chịu khó, phun thuốc thì liên tục

Back