Dự định nuôi vật nuôi mới!

• Thread starter xinloitinhyeu541
  • Ngày gửi
Ngoài công việc nuôi dế và làm lúa ra em còn làm một số loại hoa màu và nuôi thêm gà, vịt, lợn và bò! Mấy năn gần đây em thất bại nặng nề vì gà, vịt gần đến dịp xuất chuồng là lăn đùng ra chết! Nó chết rất mau làm em trở tay không kịp! Còn heo thì chăn nuôi không hiệu quả : giá thức ăn và công chăm sóc nhiều nhưng khi thu về thì lời chẳng bao nhiêu! Còn bò thì vất vả hơn nữa! Trước đây nhà em nuôi vừa thả vừa nhốt ( nhốt một buổi, thả rông một buổi )! Nay các dự án làm KCN và Khu chăn nuôi tập trung đã lấy hết đất trồng cỏ lai và đồng cỏ chăn thả của địa phương nên việc nuôi bò thì cũng chả khả quan gì mấy! Vì vậy nên em muốn chuyển sang hướng chăn nuôi mới nhưng nghĩ mãi mà chẳng thể nào tìm ra loài vật nuôi nào vừa dễ nuôi, vừa có năng suất cao mà thị trường đang ưa chuộng nữa! Bác nào ở Bình Định am hiểu vấn đề này xin chỉ giúp!
Chân thành cảm ơn!:cool:

Giá nhím thịt hiện nay xuống rất thấp, nhưng giá giống vẫn còn cao.
Nguyên nhân vì sao? Chỉ có những người trong cuộc mới biết!

Nhím có vẻ hợp lí nhỉ!
Mà thức ăn của nó có tốn nhiều không nhỉ!
Giống nhím ở Bình Định hơi khó đó!

Xin chào! chỗ bạn có khu công nghiệp xây nhà trọ cũng là 1 ý kiến
nếu bạn không xây mà muốn đầu tư vào chăn nuôi thì việc nuôi nhím là mình không bỏ phiếu
ở ngoài bắc mình giờ mà nuôi nhím là thất sách vì đầu tư giống đắt mà giờ lại không có người mua nhím giống nữa, nói chính xác nuôi nhím quá bão hòa rùi bạn có thể tìm hiểu về con bồ câu pháp và chồn nhung đen hiện tại những con đấy mới là kinh tế
bạn cứ tìm hiểu nếu đồng ý với ý kiến đó của mình thì bạn có thể gửi thư vào địa chỉ: tranthu510@gmail.com, mình và bạn sẽ trao đổi tiếp

Xin chào! chỗ bạn có khu công nghiệp xây nhà trọ cũng là 1 ý kiến
nếu bạn không xây mà muốn đầu tư vào chăn nuôi thì việc nuôi nhím là mình không bỏ phiếu
ở ngoài bắc mình giờ mà nuôi nhím là thất sách vì đầu tư giống đắt mà giờ lại không có người mua nhím giống nữa, nói chính xác nuôi nhím quá bão hòa rùi bạn có thể tìm hiểu về con bồ câu pháp và chồn nhung đen hiện tại những con đấy mới là kinh tế
bạn cứ tìm hiểu nếu đồng ý với ý kiến đó của mình thì bạn có thể gửi thư vào địa chỉ: tranthu510@gmail.com, mình và bạn sẽ trao đổi tiếp
Cảm ơn ý kiến đóng góp của bác.

Back