Dự Đoán Giá Gà Thịt Cuối Năm Nay.

• Thread starter hoangphivuvuv
  • Ngày gửi
anh em nuôi gà thả vườn thân mến. Ai có kinh nghiệm dự đoán thử giá gà thịt cuối năm nay có lên nhiều không và lên khoảng bao nhiêu.( gà Minh Dư và Phùng Dầu Sơn).

Last edited by a moderator:
Tết thì giá có tăng nhưng sẽ tăng nhẹ (tối đa 20 k/kg)

Hè, thấy thớt hót quá, đọc một hơi hỏng thấy dự báo giá gì hết à!
@hoangtucantho báo giá khu vực miền Tây anh!
Miền Đông, bạn @hoangphivuvuv update thường xuyên nhé!
@truongvinh86 update giá miền Trung hén!
@di len lam giau update giá miền Bắc
***Hoàng tử Cần Thơ, đi sát thị trường và người chăn nuôi, anh có dự báo gì cho bà con được nhờ với ha! :p

em Yên Bái chỉ biết giá bán buôn là: gà lại nuôi 4tháng giá chung 70k/kg.gà ta thả 90k/kg còn bán lẻ e k rõ

chỗ em giá gà mía nuôi trên 4 tháng là 80-90k/kg rồi, gà ta thì 110-120k/kg, gà mía mà nông đuôi ngắn giá chỉ 70-75k/k

Gà di lai nuôi 4 tháng giá lẻ trống 90...mái 85k....sỉ giảm 10gía...tại thái bình

27/1/2015
Đồng Xoài- Bình Phước
Trống: 62.000
Mái: 72.000
( gà Minh Dư - Phùng Dầu Sơn).

Trống : 95.000
Mái: 105.000
( gà ta rặc).

40.000 ( tam Hoàng)

Đọc thấy mấy bạn trong nam nói gà miền bác giá cao nhưng nó có lí do. Gà ta gà ri 100k-120k ,gà đông cảo 200k 300k
Gà nuôi ở dân 5 tháng 6 tháng đó, tiền nào của lấy cả thôi :) ăn miếng gà nuôi bằng thóc gạo nó ngon lắm hehee

Cùng gà Minh Như mà mỗi nơi thu mua giá khác nhau quá. Mình ở Đồng Nai:
Trống: 65
Mái : 55 àk
Bạn HoangPhiVu cho mình xin mấy số ĐT của lái mua dc ko? SDT của mình: 01675 281 833

Cùng gà Minh Như mà mỗi nơi thu mua giá khác nhau quá. Mình ở Đồng Nai:
Trống: 65
Mái : 55 àk
Bạn HoangPhiVu cho mình xin mấy số ĐT của lái mua dc ko? SDT của mình: 01675 281 833
mình cho bạn 1 số của lái Đồng Nai nè: 0917433212.

Đau khổ quá mấy bác ơi, gà em nuôi nay 5tháng mà lái nó trả có 80, giờ kêu nó không thèm vô lun. Năm nay mong sau được hoà vốn là em dãi tán con gà luôn, kiếm nghề gì làm mà không phải bỏ vốn cho khỏi lo.

Đau khổ quá mấy bác ơi, gà em nuôi nay 5tháng mà lái nó trả có 80, giờ kêu nó không thèm vô lun. Năm nay mong sau được hoà vốn là em dãi tán con gà luôn, kiếm nghề gì làm mà không phải bỏ vốn cho khỏi lo.
9x mà bỏ nuôi gà thì a e nuôi gà đáng suy nghĩ. Cho hỏi 9x cho gà ăn bằng cám công nghiệp hay cám tự trộn.

9x mà bỏ nuôi gà thì a e nuôi gà đáng suy nghĩ. Cho hỏi 9x cho gà ăn bằng cám công nghiệp hay cám tự trộn.
mình cho ăn thức ăn hirô hoàn toàn lun bạn ơi, không phối trộn thêm gì hết.
Xác định hoà vốn là khỏi lo, uổn công 5tháng trời rồng rã chăm chút, biết vậy đi sài gòn ăn chơi 5 tháng cho nó đã.

mình cho ăn thức ăn hirô hoàn toàn lun bạn ơi, không phối trộn thêm gì hết.
Xác định hoà vốn là khỏi lo, uổn công 5tháng trời rồng rã chăm chút, biết vậy đi sài gòn ăn chơi 5 tháng cho nó đã.
um. 100% cám công nghiệp mà 5tháng thì xac định hòa vốn là cái chác. 1000 con cho ăn bao mhiêu bao.?

Tại sao giá gà ngoài Bắc cao thế ư?? Gà các bạn nuôi 3,5-4 tháng là xuất chuồng, ngoài Bắc, nhất là trên miền núi chúng tôi đất đai rộng, thả rông quanh năm, nuôi 1 năm với bán. Ấp được 10 con thì may ra còn được 5 con là tốt, nông dân làm gì có kiến thức. với lại gà trên miền núi chúng tôi là giống gà Ta ( Gà ri) thịt thơm ngon. Chứ gà lai Ri, Gà mía, gà lai chọi, gà Dabaco, gà phùng dầu sơn, gà Minh Dư.... không ai nuôi mà cũng không ai ăn. Nên các bạn dưới đồng bằng và dưới xuôi đừng hỏi vì sao gà lại đắt thế nhé. Hôm nào ai lên Bắc Kạn, tôi sẽ mời một bữa gà thả rông đúng nghĩa, các bạn sẽ thấy sự khác biệt
Tại sao giá gà ngoài Bắc cao thế ư?? Gà các bạn nuôi 3,5-4 tháng là xuất chuồng, ngoài Bắc, nhất là trên miền núi chúng tôi đất đai rộng, thả rông quanh năm, nuôi 1 năm với bán. Ấp được 10 con thì may ra còn được 5 con là tốt, nông dân làm gì có kiến thức. với lại gà trên miền núi chúng tôi là giống gà Ta ( Gà ri) thịt thơm ngon. Chứ gà lai Ri, Gà mía, gà lai chọi, gà Dabaco, gà phùng dầu sơn, gà Minh Dư.... không ai nuôi mà cũng không ai ăn. Nên các bạn dưới đồng bằng và dưới xuôi đừng hỏi vì sao gà lại đắt thế nhé. Hôm nào ai lên Bắc Kạn, tôi sẽ mời một bữa gà thả rông đúng nghĩa, các bạn sẽ thấy sự khác biệt

Đồng Xoài Bình Phước
Minh Dư Phùng Dầu Sơn: 60/68/trống/ mái.
Lương phượng: 42.000₫
Gà ta: 130.000₫/140.000₫/ trống/ mái.

Back