Dự Đoán Giá Gà Thịt Cuối Năm Nay.

• Thread starter hoangphivuvuv
  • Ngày gửi
anh em nuôi gà thả vườn thân mến. Ai có kinh nghiệm dự đoán thử giá gà thịt cuối năm nay có lên nhiều không và lên khoảng bao nhiêu.( gà Minh Dư và Phùng Dầu Sơn).

Last edited by a moderator:
Gà đông tảo giá cả ra sao? Liệu đầu ra sẽ như thế nào?

gà của em nuôi 65 ngày đạt tb 1,8kg ,giá gà mía lai chỗ em là 80k/kg,ham qúa các bác ạ,giá còn lên theo tết
Ban oi cho minh hoi giog ga Mia lai o khu vuc ban giong bao nhieu , minh dang can minh chi mua trong ko thoi neu ban bik giup minh cam on ban nhieu

ở xã nào vậy bạn,mình ở phượng cách.hiii

Nuôi gà ta khó không bạn mình tính nuôi 300 con thử nghiệm.thanks bạn

Nói là ko khó cũng đúng, nhưng chưa chính xác, mà phải nói là ko dễ thì đúng hơn đấy! Anh tôi nuôi gà đá đó giờ, có khi lên hàng trăm con, kinh nghiệm nuôi 20 năm. Thế mà mới cho ổng 200 con gà tàu, về nuôi dc 1 tuần die bố nó hết 30 con ^^. Ỷ y là ko dc đâu, cái gì cũng có cái khó riêng.....

Ngoài bắc thì đang giữ giá, tại TP Yên Bái gà thả vườn đang bán 120k/kg. Tết năm ngoái người ta nuôi nhiều nên chỉ bán được 90k/kg(loại 1,4-1,7kg/con). Năm nay ít người nuôi nên giá tết có thể sẽ cao hơn hiên tại 10-20k/kg
thấy già mà ham

Thị trường TPHCM

Giá gà thịt hiện đang giảm, anh em bà con cô bác chú ý chú ý, giá gà đẹp đẽ bây giờ chỉ còn có 75k, gà thiếu lông chút chỉ có 65k/kg, ko tính trống mái.

Giá gà nòi đất hiện nằm mức giá 100k/kg cho gà đầy đủ hình lông, đẹp mã

Em cũng muốn nuôi vài ba trăm con nhưng kẹt ko biết mua gà lứa ở đâu? Bây giờ mới triển khai thì nên thả giống mấy lạng các bác cho em xin chút thông tin

Em cũng muốn nuôi vài ba trăm con nhưng kẹt ko biết mua gà lứa ở đâu? Bây giờ mới triển khai thì nên thả giống mấy lạng các bác cho em xin chút thông tin
Anh ở đâu vậy? Anh mua gà con 1 ngày tuổi mà nuôi cho rẻ, còn nếu muốn mua gà lứa, tầm 500 gr đến 1kg thì mình cũng có, bác cần mình chia lại bác, nhưng bán số lượng nhé

Anh ở đâu vậy? Anh mua gà con 1 ngày tuổi mà nuôi cho rẻ, còn nếu muốn mua gà lứa, tầm 500 gr đến 1kg thì mình cũng có, bác cần mình chia lại bác, nhưng bán số lượng nhé
Anh em mình bằng tuổi nhau! Vấn đề là tôi ở đầu tận cùng phía bắc, bạn ở tận cùng phía nam. Ko chia sẻ được rồi! Chán nhỉ! Em ở Lai Châu các bác nào có gà lứa để cho em vài trăm con khu vực gần Tây bắc em sẽ đến tận trại lấy!

Anh em mình bằng tuổi nhau! Vấn đề là tôi ở đầu tận cùng phía bắc, bạn ở tận cùng phía nam. Ko chia sẻ được rồi! Chán nhỉ! Em ở Lai Châu các bác nào có gà lứa để cho em vài trăm con khu vực gần Tây bắc em sẽ đến tận trại lấy!
oh, xa quá, hy vọng sẽ có dịp khác vậy

Back