Dự đoán: Xu thế chăn nuôi mới

co va gau

[QUOTE
Tại em thấy nuôi cò phải kèm nuôi gấu bác a.

Chén rượu chén chè đông bè bạn
Chén chú chén anh hữu hảo tình.
Cơm nguội mắm chan mỗi mình mâm.

Last edited:
đúng là dự đoán dc su hướng thì cũng có lợi, nhưng lợi phần nhiều sẽ về những nhà đi trước và sau này nông dân sẽ thiệt thòi nhiều... chỉ có gà heo bò là mãi với thời gian cho dù cụng có lúc bấp bênh do thị truờng

thanglonsach

Nhà nông nghiệp dư
cũng chẳng cần nuôi con gì xa lạ .cứ nuôi lợn sạch gà sạch mọi người trong xã hội mong đó sao

vubinhdinh

Uy Tín Mới Tồn Tại
[/QUOTE]
Nuôi thì có nhiều con vật để nuôi cái quan trọng là phải phù hợp " Thiên Thời- Địa lợi".
cái này mới quan trọng.
[DOUBLEPOST=1500899414,1497512036][/DOUBLEPOST] (Rất mong ACE chia sẻ kinh nghiệm chăn nuôi về những giống vật nuôi ở trên)
[/QUOTE]
Mình thấy bạn cũng tâm huyết cho bà con chăn nuôi.
Nuôi con gì cho thu nhập cao thì thật khó trả lời. Nhân bài này cho mình chia sẽ một chút về nuôi con dúi.
Có thể nói nuôi Dúi rất khó chứ không phải dễ, mình vì mê nó mà đeo đuổi gần 1,5 năm mới có thể nắm được vì lúc đó không biết gì về con dúi, chỉ đi với khách vào quán ở quận Bình Thạnh thấy giá Dúi cao mình hỏi và bảo phục vụ dẫn đi xem con dúi như thế nào. Bắt đầu tìm hiểu tài liệu về con dúi( lúc đó trên mạng ít thông tin). Mình quyết định bắt giống từ hcm về Bình Định lúc đầu đi về chết dọc đường gần hết, nãn lắm nhưng quyết định đi tiếp lần 2 lần này đi tàu ít chết, lần 3 đi tiếp vì lần 2 ông chủ bán bắt cho mình toàn dúi đực khi gần lớn mới phát hiện ra.....

Tóm lại: Nuôi con dúi giờ mình thấy không khó lắm đâu nuôi sao cũng đẻ ( vì mình trãi qua quá nhiều thất bại về nó).
Còn thu nhập thì sướng hơn bất kỳ con vật nào vì chi phí ít giá thương phẩm hay giá giống đều cao. Khách mua không đủ để bán...

Mình khuyên ACE có ý định nuôi con dúi thì hãy tìm hiểu quan tâm tới con dúi và đừng bỏ qua một số cái đơn giản thì sẽ nuôi được. Cố gắng đeo đuổi nó đừng nãn ( vơi ace nào ới nuôi)

Chúc cả nhà chọn cho mình một hướng đi đúng