• Hợp tác Dúi ăn tre và cỏ voi chết vì thiếu nước

Thảo luận trong 'MuaBán: ngành Chăn Nuôi' , 31/5/13

1. vubinhdinh Uy Tín Mới Tồn Tại

Chào ACE!
      Hiện nay thời tiết nắng nóng kéo dài, ảnh hưởng đến tình hình chăn nuôi nói chung và đặc biệt là nuôi Dúi. mình chia sẽ một ít kinh nghiệm về vấn đề này.
      cách đây 1 tuần có khách hàng nuôi dúi bị chết gọi cho mình nói dúi chết mình hỏi ra mới biết, Nguyên nhân là Dúi chỉ cho ăn tre và cỏ voi 2 tuần( ko cho ăn mía) nên con dúi ỉa phân đen, ko biết anh này hỏi ai mà lấy men tiêu hóa và đường cho uống nói là do rối loạn tiêu hóa....

vì vậy, mình khuyên các bạn là phải cung cấp đủ nước cho Dúi để tránh rủi ro, và trước khi cho dúi uống thuốc phải tìm hiểu và xác định đúng triệu chứng mới điều trị nhanh khỏi và ngược lại điều trị sai sẽ làm Dúi nhanh chết.

chúc các bạn thành công

Đang tải...
    2. dieppro

dieppro cố gắng

Nghề nghiệp:
      nông
      cho em hỏi Dúi có cần cho uống nước không ạ? tại vì e cho dúi ăn thêm bắp nên sợ chỉ ăn mía dúi không đủ nước, cho em 1 câu trả lời nhé. thanks.

3. vubinhdinh

vubinhdinh Uy Tín Mới Tồn Tại

Nghề nghiệp:
      trang trại
      Cung cấp thức ăn xanh, sạch cho Dúi là đủ

chào bạn!Dúi tuyệt đối ko cho uống nước, cung cấp nước qua gián tiếp, ví dụ: ăn mía là đủ. chú ý; thức ăn bị mốc, đặc biệt hạt bắp ( rất dễ ngộ độc)
      chúc bạn thành công

4. Hongtue

Hongtue Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Thích Làm nông Dân
      NNuôi lấy thịt bn cho ăn kết hợp Tre, mía, khoai Lan bắp nhanh lớn nhưng ko đẻ dc lý do dúi mập, nuôi đẻ chỉ cho ăn mía và Tre thôi 1 tuần ăn khoai 1 lần 1 khoanh nhỏ hoặc thấy có con nào ốm quá thì cho ăn khoai 2 lần trong tuần cũng dc, khi dúi đẻ xong tăng cường thêm khoai cho có sữa cho dúi bú, chuồng nuôi phải thoáng ,ko nắng ánh sáng vừa đủ nuôi theo ô 60cm/con là vừa vài điều góp ý cùng bn
      chúc Bạn Thành Công...