Cần mua Dụng cụ gieo rau mầm

• Thread starter thaivietlinh
  • Ngày gửi
T

thaivietlinh

Guest
Em gieo rau mầm mấy lần rồi mà không thành công. Lần đầu là học theo phương pháp gieo rau mầm không cần giá thể, thế là hạt chết hết sạch (do thối, ủng). Lần 2 lần 3 gieo rau mầm có giá thể thì chỉ mọc nhu nhú được tí rồi cũng ủ rũ mà chết (mặc dù đã tưới nước chăm bón thường xuyên). Em thấy trên web mình có hướng dẫn kỹ thuật gieo rau mầm và bộ dụng cụ gieo rau mầm (hộp xốp, lưới, dung dịch thủy canh.... ) Vậy cho em hỏi chút là bộ sản phẩm í hiện giờ còn bán trên thị trường không? Và khi gieo như thế thì có cần thêm đất hay xơ dừa không? Em xin chân thành cảm ơn!

Phương pháp trồng rau mầm

Chào bạn, đối với rau mầm bạn cần quan tâm đến giá thể trồng và hạt giống tốt (nên chọn mua hạt giống của các cty có uy tín (Gino chẳng hạn), hạt sau khi nẩy mầm cần đem ra nơi có ánh nắng.....Chúc bạn thành công!

mình đã từng bị như bạn và mình ko bỏ cuộc bây giờ việc trồng rau mầm đối với mình dễ rất dễ và mình cũng đang phân phối bộ sản phẩm này cho bà con, giá hữu nghị.
cách mình làm như thế này
1. thùng xốp thấp 5-10cm
2. hạt giống chất lượng
3. Xơ dừa
4. công phun sương ngày 2 lần
bạn nên chú ý đến độ ẩm của giá thể tốt nhất dưới 70%, tưới 2 lần 1 ngày bình phun sương nhé!
đơn giản vậy thôi. Nếu gặp khó khăn thì phone mình giúp..!

Miss Hiếu 0979.881.941

Back