Dùng phân bón để diệt cỏ - tốt cho cây, thân thiện với môi trường.

vanhieutn

Nhà nông nghiệp dư
Mình cũng dùng liềm cắt, thật ra cũng không phải là cắt mà lấy cái liềm chém ngang là cỏ rớt xuống. Mình đang nghĩ là sẽ nhờ thợ rèn làm 1 cái to hơn để làm cho nhanh, có thể nó giống cái liềm nhưng cũng có thể thay đổisao cho có thể nó phát cỏ được nhanh hơn.[DOUBLEPOST=1411026190,1411025887][/DOUBLEPOST]bạn đừng cắt sát gốc lâu lắm. cắt đại thôi cho nó nhanh. chỗ cỏ nhỏ thì đừng cắt, đất chỗ đó xấu. bạn rải phân (ít thôi) cho nó tốt thêm, hi hi. sau này cỏ lên mạnh hẵng cắt, khi nào ko cần rải phân mà nó vẫn tốt là chỗ đó đất tốt lên rồi.
Thủ công nên hơi mệt ,cỡ ma có sang kiến nào hay hơn nhỉ.

tranthai222

Tôi yêu nông nghiệp
Thủ công nên hơi mệt ,cỡ ma có sang kiến nào hay hơn nhỉ.
Dùng máy phát là tiện nhất, vì làm mau, ít hao xăng (vì phát ko chạm đất), máy phát rẻ mà bạn. Thay vì cắt bằng tay bạn phát mau hơn, dành thời gian làm việc khác.

vanhieutn

Nhà nông nghiệp dư
Dùng máy phát là tiện nhất, vì làm mau, ít hao xăng (vì phát ko chạm đất), máy phát rẻ mà bạn. Thay vì cắt bằng tay bạn phát mau hơn, dành thời gian làm việc khác.
bạn đang dùng máy phát đó à, kiểu dáng thế nào , giống máy cắt cỏ không bạn.

tranthai222

Tôi yêu nông nghiệp
bạn đang dùng máy phát đó à, kiểu dáng thế nào , giống máy cắt cỏ không bạn.
thì là máy cắt cỏ đó. cái máy mà hôm đấu giá trung thu có 1.260.000 đó bạn.
Mình cắt thôi vì bây giờ trồng ít lắm chưa mua máy. sau này trồng cỏ dậu phộng hoặc cỏ xuyến chi thái lan.cũng khỏi mua luôn. Em mình đang dùng máy này.

Dien-HAGL

Nhà nông tập sự
Các bác có nghe nói đến dư lượng Nitrat trong rau, củ, quả gây ung thư không? Nếu đã từng có nghe thì giải thích giúp em ưu nhược điểm của phương pháp này.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH