Dùng thuốc gì cho vịt tăng trong mau nhất đây anh em

con ruốc là con gì nhỉ?
mỗi miền gọi 1 tên khác nhau em mình sợ nhầm

mấy con cua nhỏ, tép nhỏ, cá nhỏ,... người ta đánh ở biển về, đem bỏ thì uổng nên người ta phơi khô---> thành con ruốt :7^: chổ mình hình như hết thấy bán con này rồi ! hồi đó khi chưa có thức ăn viên người ta lấy con này nấu cháo cho heo ăn nè !:8^:

Mua ruốc trộn vào là 15 ngày béo hết cho mà xem.

chứ bác chưa lần nào ăn mắm rút ah
chỗ mình chỉ có mắm ruốc làm từ tép mới gọi là ruốc
dân miền trung (hình như khúc bình định) thì gọi thịt chà bông là ruốc
tại ko biết là tép hay cua hay cá nhỏ :lol:
khổ thân, dân miền núi nên có biết gì về từ của dân miền đồng bằng đâu :lol:

Chuẩn !:8^:

chuẩn khỉ
chỗ em có bác nuôi gà gia công 1 lứa cứ 5000 con gà
thấy tiền phà phà chứ có mạt đâu

Các bác ko giúp được người ta thì thôi, toàn vào nói linh tinh...

hothanhphu cứ làm theo cách của mình đi. rồi thí nghiệm xem sao. Đừng có cho uống tránh thai hay pa ra ce ta mon gì hết trơn á . Tội lắm đấy. Cho uống C thôi .
- Lấy 1 con ra cân rồi đánh dấu . cho uống C 3 hôm rồi cân lại con đấy. lên vài lạng đấy . hihi

hothanhphu cứ làm theo cách của mình đi. rồi thí nghiệm xem sao. Đừng có cho uống tránh thai hay pa ra ce ta mon gì hết trơn á . Tội lắm đấy. Cho uống C thôi .
- Lấy 1 con ra cân rồi đánh dấu . cho uống C 3 hôm rồi cân lại con đấy. lên vài lạng đấy . hihi

Thật không vậy tiến chíp đễ mình thử
C có tác dụng gì mà lên cân nhanh vậy bạn?

Ruốc là cá, tép, cua phơi khô người ta gọi ruốc. Giá ruốc 18-20k/1kg vịt ăn ruốc thì thịt rất chất lượng...

đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. bạn đã nghe từ ngộ độc C và thừa C chưa bạn.
đọc để biết chứ đừng sài nghe bạn

Thôi cho C vậy chứ dùng paracitamol với thuốc tránh thai nghe sao ác ác.....

Nói chung làm gì thì làm chứ đừng quá ác với dân mình. Cũng là người Việt mà.
Bạn cứ nghe lời Tiến Chip cho uống C đi. Uống theo liều hướng dẫn trên bao bì.
Ngộ độc C khó lắm, với giá vịt như vậy mà bạn cho nó uống quá liều được thì mình bái phục ngay. C đâu có rẻ.

C nội rẻ bèo. , mấy ngàn 1 lọ sài thoải mái . mà thôi stop nhé, lan man tự dưng bầy trò ở đây mình khổ

C nội rẻ bèo. , mấy ngàn 1 lọ sài thoải mái . mà thôi stop nhé, lan man tự dưng bầy trò ở đây mình khổ
Khổ đâu ông cũng giúp dc thêm vài trò ... "Bá đạo"... ke..ke..ke vãi cả gà... kì này chắc chỉ dám ăn gà vịt mình nuôi!!!!:9^:

NGười xấu việc xấu là đây chứ còn zề nữa . Chụp ảnh màn hình ... post lên vnexpress

Các bác chỉ vào để chém gió linh tinh.
Mà cái tay chủ topic hình như cũng chỉ hỏi cho vui.
Người cho ý kiến hay thì không chú ý, lại gùa theo chém gió.
Topic lãng xẹt...

Bác này cố chấp thiệt :lol: hihi em đùa thôi
C có tác dụng giữ nước trong cơ thể đó Nagakaga. Cho uống đúng liều lượng thôi, ai bắt phải uống quá liều chi rồi ngộ độc C.
Cho uống 2 3 ngày rồi ngưng mấy ngày mới bán mà . haiz..... hiểu sai ý mình rồi . nghiêm trọng thiệt

Back