• [DZUI]Sức mạnh của "gió" !

Thảo luận trong 'Chuyện trò linh tinh' , 18/7/15

1. lecongtuananh Nhà nông chính hiệu

Èo..ghê quá..bữa nay vẫn còn thần linh.

Đúng là agri - đọc mà ko thể bỏ qua !

Nghe em kể câu chuyện về tài năng sư phụ mà anh lại nhớ về truyện ngụ ngôn ngày xưa - anh học lúc bé thơ .

Có 2 anh em nhà nọ - bắt được con dúi - con dúi xin tha mạng và trả ơn bằng một điều biết trước là sắp có lủ lụt xảy ra - né tránh = cách khoét bọng cây - để đò ăn vào đó và lắp sáp ong lại - củng đúng là mưa gió 7 ngày 7 đêm - mọi người chết hết - chỉ còn 2 anh em - rồi 2 anh em loan luân sinh ra một đống con - sau đó lủ con loạn luân sinh ra 1 đống cháu - loạn luân mãi - đẻ mãi sinh ra cả dân tộc việt nam - và kết thúc câu truyện là mọi người trên đất nước VN điều là cùng dòng máu - hảy thương yêu đùm bọc lẩn nhau . Bây giờ con nít nó khôn quá nên truyện ngụ ngôn kia củng rời khỏi sách vỡ - vì xét đúng dân tộc ta là một dân tộc do loạn luân mà ra .
      Quay lại câu truyện - anh thấy sư phụ em còn hay hơn con dúi - hơn xa anh em nhà nọ vì anh em nhà nọ chỉ biết nghe được tiếng động vật mà thôi - Đúng ! sư phụ em đúng là cao nhân - anh nói có sai đâu - nước VN nhân tài rơi vãi khắp nơi nơi - nhiều hơn cả rác - chỉ tại vì ko có cơ hội bộc phá tài năng thôi . Mà anh thấy em củng sao sao ấy vì thực tế mưa 7 ngày là do áp thấp nhiệt đới - mà áp thấp nhiệt đới thì đài khí tượng đả đo và cho dự báo rồi - ko chừng thầy em nghe được còn em thì chưa - thật tội nghiệp em tôi

Nói về gió và mưa anh chỉ biết chút đỉnh sau - chắc củng đủ hơn cái em gọi là bi quyết
      Nhìn hướng gió thì nhìn ngọn cây chứ có cần treo cây 7 mét cho cho mệt vậy em
      Gió thế nào là mưa - là gí ko mạnh đâu em - vì khi đó áp suất không khí quá nặng - nên gió không di chuyện nhanh được
      Khi nào có mưa - đợi có đám mây đen thì nói gì nữa hả em - trời đang trong xanh mà không khí trở nên khó thở thì sẻ mưa thôi . Muốn chắc ăn thì ra ao sẻ thấy con cá rô nó nhảy thẳng khỏi mặt nước và buông mình rơi xuống là chút nữa sẽ có mưa
      Muốn biết mưa dầm hay mưa ngắn thì - sư phụ em vẩn là đẳng cấp sư phụ - chứ anh thì chỉ biết nếu có mưa dầm thì con kiến cao cẳng sẻ tha trứng của nó mà chạy lên gò cao

Mây đen củng chắc gì đả mưa - tùy hướng chuyển theo mùa mà biết đám mây đó có tạo ra mưa nơi mình hay ko - chuyển đúng hướng mà gió ầm ầm thì gió đưa mây đi mất lấy gì mưa

Vì sao anh biết - vì anh phơi lúa quen rồi em ạ - đám mây nào củng cào cho chết à - tùy đám mây mà cào hay để luôn - mà củng hên sui thôi - có khi gió ầm ầm - rồi tự dưng nó đưa đám mây tới ngay chổ mình thì nó chuyển hướng gió là ăn trọn đấm mưa ( mưa chỉ 1 chổ ngay đám mây thôi)

Anh comment vô đây là ý anh muốn em nhờ sư phụ giải thích điều mà bấy lâu nay anh ko hiểu - đó là có mây thì mới có mưa ( đúng ko ) - mây tạo thành thừ hơi nước ( đúng ko ) - có nắng mới có hơi nước vì nước bốc hơi ( đúng ko ) . Thế mà tại sao mùa nắng thàng 1 ,2 âm lịch - nắng gần chết - hơi nước bóc ầm ầm mà có thấy mưa gì đâu - còn mùa mưa tháng 8 ,9 - mưa cả ngày - hơi nước đâu mà bốc - thế mà nó củng mưa mãi là sao

Nhờ sư phụ em - thiên cơ - tiết lộ giúp anh thông nảo nhé !!!

P/S : quên mất - Pro về gió mà để bị sập chòi - kha kha !!!
      Gió vào thì phải cho nó chui ra - cái chòi chỉ cho hứng gió - phía sau bít chịt nó ko giật banh mới lạ - nói vậy là em chưa hiểu gì về gió em ơi .
      --- @ 19/7/15 ---
      Bài viết của @haclong - tui comment - trang 2 rùi - tự nhiên biến thành bài của tui - á á !!!

Đứng dậy vươn vaidong-xanh thích bài này.
      Đang tải...
    2. khungcuaso

khungcuaso Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      IT

3. lecongtuananh

lecongtuananh Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      tu do
      Èo ghê quá - bữa nay vẩn còn thần linh - là ko phải của tui .

Đả nói . ko phải top của tui - tự nhiên tui bay lên làm chủ top .
      Bạn đố kỵ à . Bạn thích có được những gì bạn lúc nào củng hơn người khác không. Đố kỵ là do khả năng mình thua sút. Để trị cái bệnh này chỉ có cách duy nhất là mình phải từng trãi - và khi đó mình biết khiêm tốn mà quên đi bệnh đố kỵ,

Tôi đả tránh các bạn - và rất nhiều người đả tránh các bạn - Nơi đây là nơi để các bạn hiểu rằng người ta đả không thích gặp phải những loại như mình . Vậy nên mình muốn bơi móc thì chờ có cơ hội thiếu gì ở các mục khác để mà bươi móc - Hảy thể hiện lòng tự trọng, đừng để xã hội hiện đại tha hóa bản chất con người.

Mình muốn làm gì thì mình phải hiểu - người ta thích sự có mặt của mình hay không - Còn nếu không thì hảy móc lại cái lương tâm để mót nhặt chút gì gọi là lòng tự trọng.

4. hoangson121vx

hoangson121vx Nhà nông chính hiệu

Èo..bữa nay vẫn còn thần linh...là của tui:D:D. Diễn đàn sao vui thế nhỉ?