• ếch bò nam mỹ

Thảo luận trong 'MuaBán: ngành Thủy Sản' , 12/8/15

1. cường tổng nông dân xứ nghệ

ẾCH BÒ NAM MỸ
      Chào ace diễn đàn, qua tìm hiểu tôi được biết con ếch bò nam mỹ đã du nhập vào việt nam mấy năm trước. Xin hỏi hiện nay có ace nào biết có chỗ nào bán giống ếch bò ko và giá cả thế nào? Tôi muốn mua cả con giống và ếch bố mẹ để nuôi thực nghiệm.Rất mong chờ hồi đáp của tất cả mọi người, xin cảm ơn!

Đang tải...
    2. minhhieujp

minhhieujp Nhà nông nghiệp dư

hóng ké , cũng đang wtam vụ này. Mình chỉ đang nuôi tầm 20 con ếch thái lai nam mỹ . Giờ cũng cũng to rồi , 2 con cái nặng 1kg250

3. cường tổng

cường tổng nông dân xứ nghệ

Nghề nghiệp:
      trắc địa, bản đồ
      Cả hai con nặng hơn một kg hả bạn? Bạn cho xem hình được ko? Giống ếch bò nam mỹ trưởng thành hết cỡ phải hơhơnkg/ con. Còn lai ếch thái mình chưa thấy, ếch thái lai đồng hoặc đài loan thì mình thấy rồi. Mà bạn ở đâu vậy?

4. hamster

hamster Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi
      Thôi đi đừng theo những con ảo nửa quây về với thực tại đi , đừng làm để phong trào ồ ạc lên , mà ếch đó có dễ đi vào người dân như con ếch thái ko để nuôi ra rồi ko bán đc thì khổ .

5. cường tổng

Nghề nghiệp:
      trắc địa, bản đồ
      Đang tìm mà, tính có giống nuôi thử xem sao? Chưa kịp bàn với bạn vì chưa rõ có mua giống được ko vì mình nghĩ con này phẩm chất thịt tốt và có lẽ nuôi dễ vì ăn tạp và tăng trọng với kích cỡ lớn

6. hohuuthuc

hohuuthuc hiển thị bên dưới tên trong bài viết BQT WEBSITE

Nghề nghiệp:
      công chức - làm nông
      Chắc ko có ai bán giống này rồi bác. Hôm nọ, em có gọi qua bên Lao Cai, họ cũng bảo trước thì họ có buôn giống từ bên Đại Học Hồng Hà của Tàu về. Nhưng mà giờ họ ko làm nữa.

7. cường tổng

Nghề nghiệp:
      trắc địa, bản đồ
      Nan giải nhỉ, có lẽ phải từ bỏ nó sao? Bạn hohuuthuc phía tây bắc có kiếm được ếch gai miền núi ko? Giống ếch gai cũng chịu lạnh tốt và kháng bệnh lắm đó

8. Ếch Thái chổ các ban bi lai tao nhiều quá hay sao bé vậy. Chổ mình ếch mái mổi con từ 800g den 1kg do chứ.khag bệnh tốt lớn rất nhanh 70ngay la 300g 400g roi

9. Ếch Thái chổ các ban bi lai tao nhiều quá hay sao bé vậy. Chổ mình ếch mái mổi con từ 800g den 1kg do chứ.khag bệnh tốt lớn rất nhanh 70ngay la 300g 400g roi

10. hamster

hamster Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi
      Nól phét , êch nái mà ca kg dau ra, nuôi băng thuôc tăng trong hã ban, cho hình xem thu êch 1kg xem

11. ếch giống Thái rẻ

ếch giống Thái rẻ Nông dân nghèo

Ech mái to thi nuoi moi mau lon dc chu ban.cho mih cug dag uon va bán ếch Thái giống chua lai tao nhieu nên mới to dc vay chu da tài gi.suu tam lau roi moi co