Em cần giúp đỡ về thực phẩm chức năng

mấy hôm trước em xem ti vi trên kênh todaytv thấy quảng cáo có một loại thực phẩm chức năng giúp em có thể tăng chiều cao em xem song rất vui mừng và điện thoại ngay cho bên ấy và người ta bảo thực phẩm này có thể dùng cho mọi lứa tuổi giá của sản phẩm là 1 triệu đồng một hộp ,trong một hộp có 60 viên mỗi ngày dùng 3 viên người ta nói sản phẩm này được bộ y tế gì gì đấy '' hihi em không nhớ rõ '''' công nhận là an toàn và có lợi cho sức khỏe họ nói trên trời dưới biển làm cho em không hiểu cái gì hết
xong em hỏi sản phẩm này là do nhà nước nào sản xuất là của việt nam hay trung quốc họ nói là Đài loan sản xuất và nhập sang việt nam như Đài loan vẫn là trung quốc cái này thì quá rõ như em không lo thuốc có hại và có thể gây bệnh ,chỉ cần em cao là được cho dù tổn thọ cũng ok nhưng mà chỉ lo tiền mất mà không cao được khi đó tiền mất tật mang, em rất mong các bác giúp đỡ và góp ý xem em có nên dùng

Last edited:
mấy hôm trước em xem ti vi trên kênh todaytv thấy quảng cáo có một loại thực phẩm chức năng giúp em có thể tăng chiều cao em xem song rất vui mừng và điện thoại ngay cho bên ấy và người ta bảo thực phẩm này có thể dùng cho mọi lứa tuổi giá của sản phẩm là 1 triệu đồng một hộp ,trong một hộp có 60 viên mỗi ngày dùng 3 viên người ta nói sản phẩm này được bộ y tế gì gì đấy '' hihi em không nhớ rõ '''' công nhận là an toàn và có lợi cho sức khỏe họ nói trên trời dưới biển làm cho em không hiểu cái gì hết
xong em hỏi sản phẩm này là do nhà nước nào sản xuất là của việt nam hay trung quốc họ nói là Đài loan sản xuất và nhập sang việt nam như Đài loan vẫn là trung quốc cái này thì quá rõ như em không lo thuốc có hại và có thể gây bệnh ,chỉ cần em cao là được cho dù tổn thọ cũng ok nhưng mà chỉ lo tiền mất mà không cao được khi đó tiền mất tật mang, em rất mong các bác giúp đỡ và góp ý xem em có nên dùng loại này không ,em cám ơn rất nhiều

sai chính tả đọc khó hiểu.mình sửa lỗi chính tả dùm bạn rồi,lần sau kiễm tra trước khi gửi nha bạn!

xấu hổ quá lại viết sai chính tả cũng là do chuyến này em vội quá lên viết không cẩn thận và không coi lại bài làm cho mọi người cười chê rồi không biết giấu mặt vào đâu nữa cảm ơn bác nha đã viết lại cho em

Sẽ tốn gấp bao nhiêu lần 1 triệu mà không chắc đâu bạn ơi. Bạn chỉ cần bỏ ra 399.000 đồng đi mua đôi giày đế cao dành cho nam rất kín đáo, không ai nhìn thấy, không ai biết nếu...không nói ra, giúp tăng chiều cao lên từ 6 đến 9 cm. Khỏe re như ...bò kéo xe!

Tôi nhớ cách đây khoảng 7-8 năm trước, trên các banner của website người Việt ở USA có quảng cáo thuốc tăng chiều cao từ 3-7cm, nhưng giờ thì không thấy nữa.
Nói theo y học hiện tại, người ta muốn phát triển chiều cao thì phải có sự tham gia của hoocmon tăng trưởng tiết ra từ tuyến yên trên não bộ. Bình thường, các yếu tố tác động sự tăng trưởng chiều cao của trẻ nhỏ (theo thứ tự ưu tiên):
1- Di truyền (cha me, ông bà cao lớn thì con cái cũng cao lớn, điều này ko cần phải bàn cãi)
2- Dinh dưỡng (Canxi là cần thiết tạo xương, nhưng không chỉ cần Ca là đủ, còn phải có vitamin A D E, vitamin nhóm B, protein) Chú Thủy cũng là người chăn nuôi, cái này chú cũng hiểu rõ.
3- Thể dục thể thao- Nói theo dân gian là để kích thích sự vươn dài của cột sống (vd như các môn bóng rổ, bơi lội), cái này không biết có đúng hay không? Nhưng sau khi tập luyện thể chất, quá trình trao đổi chất của cơ thể tăng mạnh, ăn nhiều nhiều hơn---> Dinh dưỡng tốt, phải to xác ra (Dk là đủ ăn). Giấc ngủ sâu---> Hoocmon tăng trưởng tiết nhiều nhất có thể.

Ở con người, nếu thể hình quá nhỏ, ko phát triển thì từ lúc dạy thì hoặc lúc tuổi thiếu nhi cần phải có sự phát hiện. Trong trường hợp BS khám và xác định do rối loạn nội tiết, họ sẽ dùng đến hoocmon tăng trưởng tiêm vào để điều chỉnh. Sử dụng hoocmon trong y học ko phải như viên thuốc kháng sinh phổ thông để bán rộng rãi được đâu ban à!

Last edited by a moderator:
... như em không lo thuốc có hại và có thể gây bệnh ,chỉ cần em cao là được cho dù tổn thọ cũng ok...
Đây là một trong những câu nói nổi tiếng của Napoleon: Trí thông minh của con người được tính từ trán tới trời.
Vậy bạn có còn muốn cao bằng mọi giá nữa không...hihi!

Last edited:
Muốn cao thêm, chỉ có cách đập gãy chân ra, rồi bó bột lại,
có lắp bộ phận kéo dài xương. Công việc kéo dài chừng 1 năm,
rất đau đớn (vì bị kéo vết xương gãy) và tốn kém tiên thuốc,
công lao bà con (thường là mẹ đẻ ra mình) chăm sóc.
*
http://tuoitre.vn/Chinh-tri-xa-hoi/Song-khoe/412649/Vat-va-uoc-mo-“chan-dai”.html
*
Trung Quốc nổi tiếng nhất có nhiều người làm chân dài này.
Nhiều cô cao 1,6 sau mấy lần kéo dài xương, đã cao hơn 1,7,
trở nên người mẫu, có một cuộc đời khác xưa.
*
Không nói bạn cũng hiểu làm ngượi mẫu thì được, chứ có đôi
chân đứng được bằng người thường thì không thể rồi.
*
Bạn đọc xong bài này, thử coi lận lưng có đủ tiền không?
Tuỳ người, có thể cao thêm mười phân, có người chỉ cao lên
vài phân thôi. Thế thì tính xem vài triệu, cộng tiền mẹ đẻ
cơm cháo cho đi ỉa đái 1 năm, có đáng cao vài cm không?
*
Đây là kỹ thuật Y khoa hiện đại nhất. Quên đi chuyện thuốc
men lạc hậu nhé.
*

em sin lỗi các bác nha mấy hôm nay không trả lời được vì mấy vấn đề công việc vội lên ít lên mạng cộng việc không đăng nhập vào agriviet được không hiểu tại xao khi đăng nhập máy báo .... cảm ơn di len lam giau da dang nhap.... nhưng khi quay về diên đàn thì không thấy hiện nick của mình mà trong khi đó em kéo thanh quộn xuống cuối cùng của diễn đàn lại thấy nilk của mình ở đó? và dùng điện thoại cũng bị như thế nhưng khi vào quán intelet thì lại đăng nhập bình thường nhưng không có gì không biết lỗi này là của agriviet hay là gio mạng,, máy tính cá nhân của em mới thế

em rất cảm ơn các bác đã quan tâm đến em và em cũng nghĩ giống như các bác những loại thực phẩm này là không có thật vì em cũng điện hỏi những chuyên gia bác sĩ và họ trả lời là đây là những người lừa đảo và bác sĩ bảo rằng em mãi mãi như thế không thay đổi cho đến chết nghe được câu nói này em thật sự rất buồn

Mỗi người một số phận, chú Thủy ah! Hãy chấp nhận, dù rằng sự thật thương đau và phũ phàng! Cầu mong ơn trên ban cho cậu nhiều phước lành trên bước đường đời!

Nếu rảnh, kiếm cuốn sách "Chấp nhận cuộc đời" đọc! Có thể tải từ trên mạng internet được đây!

Mỗi người một số phận, chú Thủy ah! Hãy chấp nhận, dù rằng sự thật thương đau và phũ phàng! Cầu mong ơn trên ban cho cậu nhiều phước lành trên bước đường đời!

Nếu rảnh, kiếm cuốn sách "Chấp nhận cuộc đời" đọc! Có thể tải từ trên mạng internet được đây!
em cảm ơn bác , thật sự em cũng đã chấp nhận rồi như cái thằng quảng cáo lại đánh thức em,lên em cảm thấy như mình có một cơ được hôi cứu sông
nhưng hiên tại em đã ổn định rồi,em sẽ không nghe bị mắc lứa quảng cáo nữa

Có dụng cụ làm cao người lên đấy, nguyên lý của nó rất đơn giản chỉ là hình thức kéo dài người ra bằng lực kéo đầu và kéo chân áp dụng cho mọi lứa tuổi, mình cũng mua cho thằng cu nhà mình nó tập đơn giản lắm ngày tập khoảng 2o phút chẳng biết có tác dụng hay ko nhưng nó vẫn đang cao lên chưa dừng lại vì nó còn đang ở tuổi lớn bạn thử xem giá khoảng 2-3 triệu, mình thấy có lý hơn là uống thuốc.

Có dụng cụ làm cao người lên đấy, nguyên lý của nó rất đơn giản chỉ là hình thức kéo dài người ra bằng lực kéo đầu và kéo chân áp dụng cho mọi lứa tuổi, mình cũng mua cho thằng cu nhà mình nó tập đơn giản lắm ngày tập khoảng 2o phút chẳng biết có tác dụng hay ko nhưng nó vẫn đang cao lên chưa dừng lại vì nó còn đang ở tuổi lớn bạn thử xem giá khoảng 2-3 triệu, mình thấy có lý hơn là uống thuốc.
em cảm ơn bác thưc ra em cũng định buông suôi rồi
buồn lắm bác ạ

Thực phẩm chức năng nguy hiểm như dùng thuốc!

xong em hỏi sản phẩm này là do nhà nước nào sản xuất là của việt nam hay trung quốc họ nói là Đài loan sản xuất và nhập sang việt nam như Đài loan vẫn là trung quốc cái này thì quá rõ như em không lo thuốc có hại và có thể gây bệnh ,chỉ cần em cao là được cho dù tổn thọ cũng ok nhưng mà chỉ lo tiền mất mà không cao được khi đó tiền mất tật mang, em rất mong các bác giúp đỡ và góp ý xem em có nên dùng

Dear bạn, thực tế việc sử dụng thực phẩm chức năng cũng cần phải đúng liều lượng và cách dùng. Bạn có thể tham khảo: http://www.gmp.vn/Forum/tabid/62/la...g-thuc-pham-chuc-nang-nhu-the-nao.aspx#post40
Trân trọng!

thực phẩm chức năng vào VN mình chưa kiểm duyệt hết nên các bác bán cứ mặc sức quảng cáo,làm bà con mình nghe bùi tai đi mua và hầu hết là...câm nín tiếc tiền....

người trưởng thành đến khoảng 25 tuổi là không còn tăng chiều cao nữa rồi bạn àh, chỉ còn cách là đi kéo xương ra thôi. Mấy cái quảng cáo trên kênh mua sắm bây giờ đa số là của mấy thằng tàu thôi, hãy cẩn thận đề phòng với mấy em đó.

Ae nào muốn được tráng dương bổ thận, ông uống bà khen thì alo cho mình nhé!

Tpcn

xong em hỏi sản phẩm này là do nhà nước nào sản xuất là của việt nam hay trung quốc họ nói là Đài loan sản xuất và nhập sang việt nam như Đài loan vẫn là trung quốc cái này thì quá rõ như em không lo thuốc có hại và có thể gây bệnh ,chỉ cần em cao là được cho dù tổn thọ cũng ok nhưng mà chỉ lo tiền mất mà không cao được khi đó tiền mất tật mang, em rất mong các bác giúp đỡ và góp ý xem em có nên dùng loại này không ,em cám ơn rất nhiều

theo nhu tôi được biết thực phẩm chức năng chỉ là loại thực phẩm không chỉ cung cấp dinh dưỡng cơ bản mà còn có chức năng phòng chống bệnh tật và tăng cường sức khỏe nhờ các chất chống oxy hóa (beta-caroten, lycopen, lutein, vitamin C, vitamin E...), chất xơ và một số thành phần khác.Nó thực sự khác hoàn toàn cái loại thuốc bạn nói đến.Vấn đề chiều cao có nhiều yếu tố quyết định như di truyền , dinh dưỡng, .....cái chủ yếu là lượng hắc môn tăng trưởng. Nếu bạn đã quá tuổi dậy thì thì không có loại thuốc nào giúp bạn cao hơn dc.
Nói tóm lại,Thực phẩm chức năng không phải là thuốc

Back