Thảo luận Em cần tư vấn nuôi 500con gà thả vườn với số vốn là 20tr nhờ ace hướng dẫn nên mua con giống nào

manhtinh

Gà lai tùm lum
500 con giống * 15k/con = 7,500k (e chưa bik nuôi giống gì và bn ngày tuổi).
Chuồng trại e có sẵn của bố mẹ.
Nhân công thì người nhà
Chi phí thức ăn lúc úm gà con e chưa tính được.
Còn lúc thả vườn thì e thả vườn cafe cho ăn thêm trùn quế, rau muống và các loại rau khác nhà trồng, nhà có ao cá thêm cá xay.
Thuốc men chưa bik tính thế nào.
Bài toán của e như vậy. Vì còn nhiều ẩn số e chưa bik được nên e cần giúp đỡ của các tiền bối đi trước.
[DOUBLEPOST=1483625444][/DOUBLEPOST]
[DOUBLEPOST=1483625638][/DOUBLEPOST]Đó là vốn hiện có của e. E còn cày tháng nữa qua tết chắc sẽ thêm vốn mà đầu tư.
Thích thì làm bn à mới đầu tuy gian nan nhưng rồi sẽ dc hoàn thành, từ ngày 21 đổ ra bn trộn cám pha chế giảm nguyên liệu và chi phí suống, mình nông thôn lợi thế mà, mình ủng hộ bn, vì mình cũng 1 thời cầm có 12t nuôi 500gà và 200 vịt trắng long an nè

congbaoqn

Thành viên mới
Thích thì làm bn à mới đầu tuy gian nan nhưng rồi sẽ dc hoàn thành, từ ngày 21 đổ ra bn trộn cám pha chế giảm nguyên liệu và chi phí suống, mình nông thôn lợi thế mà, mình ủng hộ bn, vì mình cũng 1 thời cầm có 12t nuôi 500gà và 200 vịt trắng long an nè
nạm muôi cách nào hay vậy mình dự đinh nuôi 200 con mà khong biết cần bn vốn mới đủ chăn nó 4 tháng hic( hết đạn giữa chừng chắc chết)

congbaoqn

Thành viên mới
hết đạn chẳng sau hết...gà mấy đáng sợ
là sao bạn ??
a-e nào có lịch phòng bệnh cho gà ở khu vưc miền trung cho em tham khảo dc không ạ
e tính sang năm chăn h viết hết vào sổ nhật ký chăn nuôi của mình luôn rất mong dc a-c tư vắn ạ

kytaimientay

Nhà nông nghiệp dư
là sao bạn ??
a-e nào có lịch phòng bệnh cho gà ở khu vưc miền trung cho em tham khảo dc không ạ
e tính sang năm chăn h viết hết vào sổ nhật ký chăn nuôi của mình luôn rất mong dc a-c tư vắn ạ
thì hết tiên cám giữa chừng còn xoay đươc, hết gà do dich bệnh mới chết

thanh quang

Nhà nông nghiệp dư
là sao bạn ??
Bạn vào TÌM KIẾM trên Agriviet, gõ cụm từ KHÁNG NGUYÊN KHÁNG THỂ KHÁNG SINH sẽ có tài liệu hay về PHÒNG BỆNH. Thêm nữa, tùy bạn nuôi giống gà gì,mua ở cty nào mới có lịch Phòng bệnh cụ thể.

kienkoi

Thành viên mới
Bạn cứ cầm 50 triệu thì dễ làm chứ có ít + phat sinh sau này gây đau đầu dễ nản lắm.

congbaoqn

Thành viên mới
Mới nuôi thì bạn nên nuôi con lai chọi ấy con này là dễ nuôi nhất rồi
cháu đang phân vân không biết chọn con lai chọi nào (ta lai chọi ) hay loại nào
không biết ở bình định giá lai chọi bây giờ là bao nhiêu
cháu ở Tuy Phước - Bình Định kok biết chọn công ty nào

trai rừng

Thành viên mới
Em làm nhân viên vp nhưng yêu thích chăn nuôi nên chuyển qua nuôi gà. Em mong ace có kinh nghiệm giúp đỡ. Hiện em đag ở Lâm đồng nếu ace nào ở gần em xin chạy qua học hỏi cách nuôi gà thả vườn ạ.
Em làm nhân viên vp nhưng yêu thích chăn nuôi nên chuyển qua nuôi gà. Em mong ace có kinh nghiệm giúp đỡ. Hiện em đag ở Lâm đồng nếu ace nào ở gần em xin chạy qua học hỏi cách nuôi gà thả vườn ạ.
Nuôi tốt. Cám thì mua chịu ở đại lý giá chênh lệch cũng k đáng là bao nhiêu đâu. Năm vừa rồi ban đầu mình có 5 triệu đủ để mua giống, bóng đèn úm,thuốc úm và phòng thôi mà mình còn nuôi đc 600 vịt thịt + 600 vịt nuôi gối sau 1 tháng. Cứ thế là nuôi

kytaimientay

Nhà nông nghiệp dư
Nuôi tốt. Cám thì mua chịu ở đại lý giá chênh lệch cũng k đáng là bao nhiêu đâu. Năm vừa rồi ban đầu mình có 5 triệu đủ để mua giống, bóng đèn úm,thuốc úm và phòng thôi mà mình còn nuôi đc 600 vịt thịt + 600 vịt nuôi gối sau 1 tháng. Cứ thế là nuôi
tùy chỗ cho chịu cám nữa bạn
như ở chỗ tui, 3 `4 cái cònco, anco, cagrill
chẳng ai cho chịu
vi giờ dịch bệnh nhìu, dễ mất trắng lắm,
gặp h5n1 thi dù ko bi gì gà,vịt nhưng mấy thăng nhà nươc vô cướp hết àh

thanh quang

Nhà nông nghiệp dư
cháu đang phân vân không biết chọn con lai chọi nào (ta lai chọi ) hay loại nào
không biết ở bình định giá lai chọi bây giờ là bao nhiêu
cháu ở Tuy Phước - Bình Định kok biết chọn công ty nào
Bạn ở ngay bên cạnh công ty Gà giống Minh Dư nổi tiếng mà nói nghe quá lạ !