Thảo luận Em cần tư vấn nuôi 500con gà thả vườn với số vốn là 20tr nhờ ace hướng dẫn nên mua con giống nào

dudo92

Nông nghiệp bền vững và định hướng thị trường
M k nhớ tên chợ, chỗ b trũng, ngập sâu không ?

dudo92

thôi xong, thế cũng có cách, nhưng ô nhiễm nhanh lắm, vì phân ngập lênh láng ra chỗ khác. Phải làm sàn tre cao lên .

congbaoqn

Nhà nông tập sự
thôi xong, thế cũng có cách, nhưng ô nhiễm nhanh lắm, vì phân ngập lênh láng ra chỗ khác. Phải làm sàn tre cao lên .
uh vừa rồi ngập bà con cũng làm sàn tre cho nó ở may nước chỉ ngập chứ không phãi lũ quét hic

dudo92

Mình cũng thấy ae đăng lên kêu giời đất, có nhà đi 2000 con, thế là khó cho b rồi, làm sàn hết thì nuôi nhàn, chủ động được tránh lũ gây thiệt hại.

congbaoqn

Nhà nông tập sự
Mình cũng thấy ae đăng lên kêu giời đất, có nhà đi 2000 con, thế là khó cho b rồi, làm sàn hết thì nuôi nhàn, chủ động được tránh lũ gây thiệt hại.
theo bạn thì mình làm sàn thi cách đất khoãng bn nhỉ

dudo92

theo như bạn nói là tới đầu gối thì nên làm 1 mét, để tránh nước ngập vào chuồng thì làm tường bao xây lại. Vì nước ngập vào sau đó trại b dơ lắm.

manhtinh

Gà lai tùm lum
500 con giống * 15k/con = 7,500k (e chưa bik nuôi giống gì và bn ngày tuổi).
Chuồng trại e có sẵn của bố mẹ.
Nhân công thì người nhà
Chi phí thức ăn lúc úm gà con e chưa tính được.
Còn lúc thả vườn thì e thả vườn cafe cho ăn thêm trùn quế, rau muống và các loại rau khác nhà trồng, nhà có ao cá thêm cá xay.
Thuốc men chưa bik tính thế nào.
Bài toán của e như vậy. Vì còn nhiều ẩn số e chưa bik được nên e cần giúp đỡ của các tiền bối đi trước.
[DOUBLEPOST=1483625444][/DOUBLEPOST]
[DOUBLEPOST=1483625638][/DOUBLEPOST]Đó là vốn hiện có của e. E còn cày tháng nữa qua tết chắc sẽ thêm vốn mà đầu tư.
Thích thì làm bn à mới đầu tuy gian nan nhưng rồi sẽ dc hoàn thành, từ ngày 21 đổ ra bn trộn cám pha chế giảm nguyên liệu và chi phí suống, mình nông thôn lợi thế mà, mình ủng hộ bn, vì mình cũng 1 thời cầm có 12t nuôi 500gà và 200 vịt trắng long an nè

congbaoqn

Nhà nông tập sự
Thích thì làm bn à mới đầu tuy gian nan nhưng rồi sẽ dc hoàn thành, từ ngày 21 đổ ra bn trộn cám pha chế giảm nguyên liệu và chi phí suống, mình nông thôn lợi thế mà, mình ủng hộ bn, vì mình cũng 1 thời cầm có 12t nuôi 500gà và 200 vịt trắng long an nè
nạm muôi cách nào hay vậy mình dự đinh nuôi 200 con mà khong biết cần bn vốn mới đủ chăn nó 4 tháng hic( hết đạn giữa chừng chắc chết)

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH