Em đang có nhu cầu mua hoa Lan

• Thread starter dangkytaikhoan05
  • Ngày gửi
Em đang thích nuôi vài giỏ hòa Lan nhưng mà đang không biết cách chăm sóc. Có bác nào có kinh nghiệm gì hay share em với ạ

Chuẩn bị chậu, Than đen hoặc dương xỉ, nhưng có dương xỉ thì tốt hơn.

Cho dương xỉ vào chậu nhận thật chặt, sau đó cho lan vào, chú ý tỉa bớt rể khô của lan nhé
Thời gian đầu thì tướqi thường xuyên tý nhé 2-3 ngày tưới một lần nhưng khi lan đã bám rễ thì thưa hơn cũng được
Có điều kiện thì Mua phân Bón lá xịt định kỳ
Hoặc chơi dân dã thì Ngâm phân bò khô vào nước rồi thỉnh thoảng tưới cho lan thi nhanh tốt lắm
Hồi trước mình cũng đam mê món này lắm

Bạn nên chuẩn bị ít chậu hoa với kích cỡ vừa tầm, loại có thể thoát nước tốt. Chú ý về phân bón và nước tưới vừa đủ.

Chuẩn bị chậu, Than đen hoặc dương xỉ, nhưng có dương xỉ thì tốt hơn.

Cho dương xỉ vào chậu nhận thật chặt, sau đó cho lan vào, chú ý tỉa bớt rể khô của lan nhé
Thời gian đầu thì tướqi thường xuyên tý nhé 2-3 ngày tưới một lần nhưng khi lan đã bám rễ thì thưa hơn cũng được
Có điều kiện thì Mua phân Bón lá xịt định kỳ
Hoặc chơi dân dã thì Ngâm phân bò khô vào nước rồi thỉnh thoảng tưới cho lan thi nhanh tốt lắm
Hồi trước mình cũng đam mê món này lắm

Em đang thích nuôi vài giỏ hòa Lan nhưng mà đang không biết cách chăm sóc. Có bác nào có kinh nghiệm gì hay share em với ạ
1. bạn cần xđịnh mình thích chơi lan rừng hay lan thái.
2. cách trồng lan thì rất đơn giản, nếu trông chậu lan thì chắc b đã biết rồi. Mình sẽ mách bạn cách trông ghép hiện đang hot hiện nay là trông vào thân cây lâu năm hoặc thân cây có lớp bì sần sì, thích hợp với hoa lan như thân cây vú sữa, cà phê hay nhãn.
*/ chuẩn bị gốc cây to nhỏ tùy thix
*/ mua lan về( lan rừng ok và đẹp hơn lan thái nhé), cát tỉa lá khô và rể thừa nếu cần thiết.
*/ ,......

Bác nào biết địa chỉ dạy chăm sóc hoa lan Pm em nhé :), em đang ngắm chơi mấy loại này

Back