• Em muốn hỏi chút xíu ạ( e nhờ mod mấy ngày ạ)

Thảo luận trong 'Muabán Máy móc, dụng cụ, cơ khí nông nghiệp' , 27/5/10

1. danviet911 Nhà nông nghiệp dư

Tình hình là cty e bán máy nông nghiệp mà bản thân e thì chưa được đi thực tế nhìn máy móc nó hoạt động như thế nào trên ruộng đồng, mà chỉ nhìn thấy máy khô mà thôi
      Hôm nay khách hàng gọi lên cty thắc mắc là ruộng ngập nước, bùn tầm 20-25cm thì ko biết máy gặt đập liên hợp bánh xích cáo su có thể đi đc ko?
      Hixx em cũng biết bà con mình làm nông vất vả, nên bỏ tiền ra mua 1 chiếc máy gần 200tr thì cũng phải chắc chắn nó chạy được, ko muốn mua về hỏng rồi vứt đấy. Bản thân em thì cũng ko muốn bán được hàng, mà ko có trách nhiệm j,,,
      Nên em lập topic này cần sự tư vấn của những người có kinh nghiệm trong diễn đàn của mình
      e xin cám ơn tất cả mọi người trước:wub::wub::wub:

Đang tải...
    2. linhtai

linhtai Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      thợ đụng
      chài ơi!. thế trước khi bạn được giao bán sản phẩm này cty không cho bạn học tí ji về nó sao trời. vậy mà bạn cũng bán đuoc hàng_hay thiet

Last edited: 27/5/10
    3. levuong79

levuong79 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Kỹ sư nông nghiệp
      Nói như Bác Tran Vi là bó tay, bó chân, bó toàn thân...
      Bán máy mà không biết công dụng, công năng thì sao bán trời???

4. nuoide

nuoide thanquangninh.vn VIP

Nghề nghiệp:
      Bán Ba Kích Rừng
      Hầu hết các công ty nhập khẩu máy Trung quốc của Vn chỉ đưa thông tin sản phẩm lên web . Sau đó khi khách hàng đặt mua .đặt tiền mới nhập về VN . Vì thế nếu mua hàng mà người bán ko biết công năng sử dụng là chuyện bình thường . Và thông thường khi đặt hàng kể từ lúc kí hợp đồng cho đến khi nhận hàng . Người mua phải đợi khoảng vài tuần . Đó là thời gian để vận chuyển từ TQ hoặc nước khác về VN.

5. tranvi

tranvi Nông dân tự lo BQT WEBSITE

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Hehe! Bạn có thể trả lời rằng: "xin quý khách đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng, xe tăng còn chạy được nữa là"

6. kynongdan

kynongdan Lão nông

Cám ơn em vì tinh thần trách nhiệm của em. Thời nay để bán được hàng nhiều người cứ "cắn răng" nói đại để bán, còn "tác dụng" là một chuyện khác. Ở quê mình nhiều nông dân hay than thở: tiền trả cho ngân hàng chưa xong mà máy móc đã xong(đang yên nghĩ vĩnh viễn!). Hơn ai hết em là người có cơ hội đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi Bán đó....

7. danviet911

danviet911 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nvvp
      ko phải là ko được học, các thông số kỹ thuật e học thuộc hết rồi ạ, như bác biết đấy, lý thuyết chỉ là lý thuyết nếu ko thực tế thì làm sao mà lắm rõ được như thế nào

công năng của máy thì e nắm rõ như lòng bàn tay bác ạ
      bác nói chuẩn lắm ạ, chính vì thế e đã phải đi đến những cửa hàng máy móc nông nghiệp để tìm hiểu và xem xét sản phẩm tương tự trước khi nhập hàng về

dạ hôm qua thì e cũng nói với KH là xe tăng còn chạy được,,, nhưng KH bên em rất lo lắng vì độ lún sụt bùn lầy sẽ khiến máy ko đi được,,,hixxx, các bác cho e lời khuyên với ạ
      Em cũng là người hay gọi điện cho người dân hỏi thăm tình hình sử dụng máy móc và cũng có 1 số nơi thì phàn nàn máy móc ko chạy được haizzzz
      Nếu cty e bán máy mà ko sử dụng được bản thân e sẽ mất tự tin khi bán hàng, và e cũng ko muốn mình thiếu trách nhiệm
      EM RẤT KÍNH MONG CÁC BÁC NHÀ MÌNH CHO E NHỮNG LỜI KHUYÊN BỔ ÍCH

8. tranvi

tranvi Nông dân tự lo BQT WEBSITE

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Hehe! Những ngày nghỉ hoặc bạn đề xuất lãnh đạo công ty sắp xếp lịch khám điền thổ trực tiếp các khách hàng đã mua máy tham gia xem họ vận hành như thế nào. Nên chọn nhiều địa điểm khác nhau và nhận phản hồi của khách hàng sẽ có lời giải rõ

9. danviet911

danviet911 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nvvp
      đó cũng là 1 cách hay :D e sẽ đề xuất với giám đốc:)

10. Rắn

Rắn Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nông nghiệp
      Máy gặt đập liên hợp của Trung Quốc chạy dưới bùn không được đâu bác. chỉ có máy của VN mới chạy được thôi.

11. Thuy-canh

Thuy-canh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân

Thưa, tôi xin mạo-muội góp ý :
      - Ý-kiến của tranvi cùng với ý-kiến bạn danviet911 kế đó hết sức thiết-thực.
      - Hiện công-ty xe Toyota đang thu-hồi hàng trăm ngàn chiếc xe vì có khuyết-điểm liên-quan đến an-toàn. Hảng Honda cũng vậy. Tiền tốn bạc tỷ (đô Mỹ), nhưng điều đó có phải chăng là ý-nghĩa của : - Tinh-thần trách-nhiệm & Tinh-thần cầu-tiến.
      - Các đại-lý bán hàng nhận các phản-hồi và chuyển lên nhà sản-xuất là đã làm tốt trách-nhiệm của mình.
      - Các nhà sản-xuất phải có "Tinh-thần trách-nhiệm & Cầu-tiến". Nếu không thì rõ-ràng đây là cách làm ăn "Ăn xổi, ở thì", "Đánh trống bỏ dùi". Cả hai lối làm ăn nầy trong phạm-vi nhỏ, hay tầm vóc quốc-tế chúng ta đều đã từng chứng-kiến...

Câu hỏi đầu tiên của bạn danviet911 nêu ra là một câu hỏi hết sức thiết-thực, chân-thành. Xin có lời ngưỡng-mộ bạn. Cầu chúc bạn :
      - Nhận được nhiều phản-hồi của người đang xử-dụng
      - Ý-kiến của bạn chuyển lên, sẽ được "trên" lắng nghe.
      Thân.