Em muốn làm giàu nhờ các bác giúp đỡ

• Thread starter 9xkhoinghiep
  • Ngày gửi
Định viết ra cái dự án mà mấy bác làm thấy gê quá, thoi ém luôn.

Mấy bác đó góp ý nhiệt tinh vậy mà ,cứ chia sẻ đi 9x ,sao phải ngại.đang quan tâm bác chủ thớt 9x , tự nhiên lại mất tăm không thấy vào chia sẻ nữa.

Định viết ra cái dự án mà mấy bác làm thấy gê quá, thoi ém luôn.
Bạn post lên để mọi người cùng bàn luận, cũng có thể dự án của bạn là khả thi nhưng đồng thời tính rủi ro cũng cao. Chúng ta tìm cách giảm thiểu rủi ro.

Anh này định áp dụng chiêu của haclong đây. Các bác cứ chờ xem....???
dạo này không thấy thằng haclong đâu củng buồn bác nhỉ.
Hắn còn nhờ vả em nữa mà bác nói em áp dụng kiểu hắn. Sai lầm.
Bạn post lên để mọi người cùng bàn luận, cũng có thể dự án của bạn là khả thi nhưng đồng thời tính rủi ro cũng cao. Chúng ta tìm cách giảm thiểu rủi ro.
dự án thuê 5ha trồng Dưa Hấu, 1 lời 1 bạn thấy thế nào.
hiểu ý quá xá

Trồng Dưa hấu được đó, có lần mình đi Bình Châu, đi ngang qua 1 chỗ người ta trồng bạt ngàn dưa hấu luôn. Mình thắc mắc sao mà bán hết nhỉ?
Nhưng bây giờ mình thấy dưa hấu không khi nào rẻ tới mức phải bỏ đi. Quan trọng là khâu phân phối- bán cho ai? hay là chở đi đâu để bán.
Chỗ mình giá bán lẻ là 10.000/kg, Chỗ mình có mấy khu công nghiệp lận, trái cây Việt Nam không sợ ế, nếu có ế thì ế trái chôm chôm thôi( lúc quá nhiều)
Nếu thu hoạch từ tháng 2 âl đến tháng 4 âl thì giá cao nhất. Dĩ nhiên là cũng nên trồng dưa Tết nữa. Mấy năm nay chưa thấy dưa tết ế.Bạn có tự tin vào kỹ thuật của mình không? Năng suất và quản lý dịch bệnh.

Thp
Trồng Dưa hấu được đó, có lần mình đi Bình Châu, đi ngang qua 1 chỗ người ta trồng bạt ngàn dưa hấu luôn. Mình thắc mắc sao mà bán hết nhỉ?
Nhưng bây giờ mình thấy dưa hấu không khi nào rẻ tới mức phải bỏ đi. Quan trọng là khâu phân phối- bán cho ai? hay là chở đi đâu để bán.
Chỗ mình giá bán lẻ là 10.000/kg, Chỗ mình có mấy khu công nghiệp lận, trái cây Việt Nam không sợ ế, nếu có ế thì ế trái chôm chôm thôi( lúc quá nhiều)
Nếu thu hoạch từ tháng 2 âl đến tháng 4 âl thì giá cao nhất. Dĩ nhiên là cũng nên trồng dưa Tết nữa. Mấy năm nay chưa thấy dưa tết ế.Bạn có tự tin vào kỹ thuật của mình không? Năng suất và quản lý dịch bệnh.
Theo như bác thì chỉ cần làm ra được trái dưa hấu tốt ,chắc chắn khỏi lo khâu tiêu thụ đấy 9x

Thp

Theo như bác thì chỉ cần làm ra được trái dưa hấu tốt ,chắc chắn khỏi lo khâu tiêu thụ đấy 9x
Gần như vậy.
Quan trọng là khâu phân phối- bán cho ai? hay là chở đi đâu để bán.
9x cho 1 giá hòa vốn được không?

đầu ra thì bao la bạn à.
Tính thử chi phí cho mà nghe.
Thuê đất 2triệu 1000m2........apcdz.... Tính sẵn hết rồi là 8chai cho 1000m2.
5ha là vốn đầu tư 400 chai.
1ha thu hoạch 25 đến 30 tấn dưa, 5ha là 150 tấn.
Giờ còn tùy vào giá thị trường để quyết định thắng bại thoi.
Pờ/sờ: Cây dưa đối với mình là chuyện nhỏ.
Như vậy thấy ổn ko pạn3,5k 1kg là hoà vốn

đầu ra thì bao la bạn à.
bạn tự tin vào kỹ thuật nhưng mà chi phí như vậy vẫn cao quá, hay là đó là chi phí tối đa, chi phí thật chỉ bằng 2/3?
Bạn tính như thế nào để 1 lời 1 mình chưa rõ?

đầu ra thì bao la bạn à.
Thế mạnh của 9x là rau màu mà, nhung về phần đầu tư và chăm sóc ,chắc là trước đây bạn có trồng rồi nên đã có số liệu căn bản.
đầu ra thì bao la bạn à.
Thế mạnh của 9x là rau màu mà, nhung về phần đầu tư và chăm sóc ,chắc là trước đây bạn có trồng rồi nên đã có số liệu căn bản.

bạn tự tin vào kỹ thuật nhưng mà chi phí như vậy vẫn cao quá, hay là đó là chi phí tối đa, chi phí thật chỉ bằng 2/3?
Bạn tính như thế nào để 1 lời 1 mình chưa rõ?
bạn tính thế nào mà 2/3 vậy.
Tiền thuê đất 2.500.000
Tiền đào đất 500.000
Tiền hạt giống 400.000
Tiền phân bón 1.000.000
Tiền thuốc 500.000
Tiền màng phủ nông nghiệp 300.000
Tiền nhân công 1.000.000
Chi phí phát sinh 500.000.
NGót 7.000.000đ
giá 6k/1kg là 1 lời 1 đó pạn.
Ok đc chưa

Hoạch toán kinh tế chi ly thật ,về phần thuốc bvtv như vậy liệu có đủ không 9x ,bệnh cây ,sâu hại ,côn trùng....

mấy ae đừng gây mất hứng cho 9x nhé !

Mần đại đi chú 2 đẹp trai - dân chơi đâu có sợ mưa rơi - cùng lắm dìa lại từ đầu - 9x chứ có phải x9 đâu nà - thua keo này ta bài keo khác nà - quyết định zậy đi nà .

chơi 1 chuyến xong nà - update lên 7x luôn nà - nâng cấp lên 5x làm máy chủ luôn nà ( chủ gia đình luôn )
Chơi thì củng chẳn chết ai nà - ko chơi mãi mãi là máy trạm sao nà ( máy con )

Biết đâu được lên dô tiếng nữa nà - được cấp bằng doanh nhân sản xuất giỏi nữa nà - được đi nước ngoài tập huấn nữa nà - biết đâu sau đợt này lên chủ tịch xã luôn rồi sao nà

Thà một phút huy hoàng rồi chợp tắt nà - còn hơn loe loái suốt ngàn năm nà - ý lộn 70 năm chứ lị .

Chơi đi em cho biết khả năng mình có thể - chơi đi em rồi biết khả năng mình có thể .

Cùng lắm hòa vốn - mình củng được nổi danh - vua dưa hấu đất tiền giang - phải ko nà !!!

Nảy giờ tui bàn dô nhe chú 2 đẹp trai - còn chú 2 muốn tui bàn ra ko nà - tui mà bàn ra thì chú 2 đẹp trai tỉnh mộng liền - mà công nhận chú 2 đẹp trai làm ăn lớn thiệt - tui nể cái làm ăn lớn của chú 2 đó nhe . Đúng là nông nghiệp bây giờ có khác - đáng học hỏi .

Last edited by a moderator:
Đang kiếm đất nè kưng ơi.
Mà tui chỉ tìm 2ha thoi, 5ha là tính cho nó vĩ mô tí xíu.
Mà ông thì biết moẹ gì mà xàm xàm, lo lên núi tu ở trển đi. Muốn xuống đây bái sư thì tui nhận đệ tử. Vậy đj nhe

Đang kiếm đất nè kưng ơi.
Mà tui chỉ tìm 2ha thoi, 5ha là tính cho nó vĩ mô tí xíu.
Mà ông thì biết moẹ gì mà xàm xàm, lo lên núi tu ở trển đi. Muốn xuống đây bái sư thì tui nhận đệ tử. Vậy đj nhe
Khen đẹp zai mà nói chuyện vô duyên thế ???
Anh ko biết mọe gì nên bắt bài được em - chứ như mọi người - nghe em nổ - điếc lổ tai

bạn tính thế nào mà 2/3 vậy.
Tiền thuê đất 2.500.000
Tiền đào đất 500.000
Tiền hạt giống 400.000
Tiền phân bón 1.000.000
Tiền thuốc 500.000
Tiền nhân công 1.000.000
Chi phí phát sinh 500.000.
NGót 7.000.000đ
giá 6k/1kg là 1 lời 1 đó pạn.
Ok đc chưa

vì trước đây bạn nói vốn 8 tr/1000m2 nên mình nghĩ chỉ cần 2/3. nói 8 tr là phòng hờ.
tính lại như vầy được không:
Tiền thuê đất 1.000.000 (thuê 1 vụ)
Tiền đào đất 500.000
Tiền hạt giống 400.000
Tiền phân bón 1.000.000
Tiền thuốc 500.000
Tiền nhân công và tiền điện 2.000.000
Tổng 5.700.000, vậy cho phát sinh thêm, tối đa là 8.000.000 là hợp lý.
Giá hòa vốn là 3.000/kg, 6000/kg thì 1 lời 1
nhưng mà tính 4.500/kg thôi 1 lời 1/2 đi cho nó chắc.
Có ai bao tieu ko bạn?
Nhưng mà trồng 2ha khác với 2.000m2 lắm nhe.Nếu thuê 2.500.000/1 vụ thì thôi. ko nên làm. 1 năm thì được, sau đó mình trồng thứ khác.

vì trước đây bạn nói vốn 8 tr/1000m2 nên mình nghĩ chỉ cần 2/3. nói 8 tr là phòng hờ.
tính lại như vầy được không:
Tiền thuê đất 1.000.000 (thuê 1 vụ)
Tiền đào đất 500.000
Tiền hạt giống 400.000
Tiền phân bón 1.000.000
Tiền thuốc 500.000
Tiền nhân công và tiền điện 2.000.000
Tổng 5.700.000, vậy cho phát sinh thêm, tối đa là 8.000.000 là hợp lý.
Giá hòa vốn là 3.000/kg, 6000/kg thì 1 lời 1
nhưng mà tính 4.500/kg thôi 1 lời 1/2 đi cho nó chắc.
Có ai bao tieu ko bạn?
Nhưng mà trồng 2ha khác với 2.000m2 lắm nhe.Nếu thuê 2.500.000/1 vụ thì thôi. ko nên làm. 1 năm thì được, sau đó mình trồng thứ khác.
đất chổ mình thuê đắt lắm, thuê 1vụ đông xuân là 2,5tr nguyên năm 3,5triệu.
Về đầu ra của mình thì rộng lắm, rẻ mắc gì củng có chổ.
9x này đã tính thì sai số không đáng kể đâu.
Khen đẹp zai mà nói chuyện vô duyên thế ???
Anh ko biết mọe gì nên bắt bài được em - chứ như mọi người - nghe em nổ - điếc lổ tai
đập chai người ta khen hoài tui chán rồi, giờ ông khen thì hơi bị thừa.
Ai chửi ông đâu mà vô duyên.
Giờ có dự án mới ông muốn nghe không. Dự án này tính khả thi cao lắm 90% là thành côg

Bài viết có nội dung tương tự
  • Đất cằn
    • Thread starter channuoikholam
    • Ngày gửi
  • xin giúp đỡ em
    • Thread starter nguyenhaonam
    • Ngày gửi
  • Tạo cành cấp 1
    • Thread starter Võ Quang
    • Ngày gửi
  • nuoi heo trên đệm lót sinh học
    • Thread starter kimnhanxanh