Em muốn thoát nghèo từ 100 cặp bồ câu.

• Thread starter Nguyễn Viết Nam Quân
  • Ngày gửi
Em đag dự tính làm trang trại và sẽ bắt đầu bằng chim bồ câu pháp. Các tiền bối chỉ giùm em cách chọn giốg làmchuồng và ky thuat nuoi chim. Phòng bệnh và trị bệnh với ạ. Em ở ninh bình thì nuoibồ cau có dc k??? MMong cac bac chỉ giùm emvs ạ e cảm ơn

theo kinh nghiệm 5 năm nuôi bồ câu của mình thì gần như tất cả những người đến chỗ mình mà câu đầu tiên họ hỏi là bán ở đâu và giá bao nhiêu .90% những người đó đều thất bại .bạn muốn có sản phẩm để bán thì bạn phải làm ra được sản phẩm cái đã .còn đầu ra bạn có thể đi chào các nhà hàng ,quán ăn thậm chí đưa ra chợ .họ chưa bao giờ bán thì bạn gửi họ bán ,bán được mới lấy tiền .từ từ rồi đâu sẽ vào đấy thôi .

theo kinh nghiệm 5 năm nuôi bồ câu của mình thì gần như tất cả những người đến chỗ mình mà câu đầu tiên họ hỏi là bán ở đâu và giá bao nhiêu .90% những người đó đều thất bại .bạn muốn có sản phẩm để bán thì bạn phải làm ra được sản phẩm cái đã .còn đầu ra bạn có thể đi chào các nhà hàng ,quán ăn thậm chí đưa ra chợ .họ chưa bao giờ bán thì bạn gửi họ bán ,bán được mới lấy tiền .từ từ rồi đâu sẽ vào đấy thôi .
Em cug nghi nhu bav

làm cái gì cũng có cái khó của nó (không vậy thiên hạ họ làm hết trơn) ,trong thiên hạ có kẻ giàu, người nghèo, có thể không phải ở chỗ ai khôn hơn ai mà ai chỗ ai gan hơn ai, người giàu họ có gan, dám nghĩ, dám làm để rồi xứng đáng thành công, người Mỹ cũng vậy, nước họ hơn nước khác là vì nước họ có những con người dám nghĩ dám làm.

điều quan trọng với mỗi công việc trước tiên phải là cái cảm, cái yêu để rồi say mê, nhiệt huyết hết mình với nó. tôi ủng hộ với ý tưởng của bạn,xong tôi thấy có 1 số điểm muốn nói ;

tôi đồg ý với ý kiến của đa số mọi người là ban đầu bạn nên nuôi thử nghiệm tầm 2 đến 3 chục cặp đồng thời tìm hiểu kết hợp với 1 số cây, con khác,lấy ngắn nuôi dài, lấy cái nọ đắp cái kia để giảm thiểu rủi ro và có thể quay vòng vốn cũg là tận dụng thới gian, công sức và những điều kiện sẵn có.

việc đầu ra cũng là yếu tố quyết định, nhưng như bocaubaongoc nói tôi thấy hợp lý, bạn cần chú trọng hàng đầu nhưng muốn chào hàng trước tiên bạn cũng phải có sản phẩm cho người ta, chẳng ai đi ra chợ nói tôi bán cái này tôi bán cái kia xong khách hàng hỏi lại trả lời là đợi tôi 1tuần, 1 tháng hay 1 năm để tôi làm xong, tôi nuôi xong, tôi trồng ra quả,hay tôi sản xuất xong... đúng không ạ

về việc nuôi được hay không thì mọi người chỉ có thể góp ý, có thể người này làm được nhưng người kia làm hỏng, nơi này làm được mà nơi kia thì không,nguyên do thì có nhiều lắm nhưng yếu tố may mắn cũng luôn cần kể đến. vì vậy tôi chúc bạn may mắn. thêm nưa bạn nói ở nơi bạn chưa có người nuôi thì đây cũng là 1 yêus tố thuận lợi ban đầu về thị trường với bạn rồi đấy.

còn rất nhiều điều đáng bàn nhưng chỉ khi làm thực tế rồi ta mới có thể trải hết được

chúc bạn thành công !

Bài viết có nội dung tương tự

Back