Em nặng quá, nhưng đáng yêu! bế em thật đã !!!

• Thread starter cuongtruei
  • Ngày gửi
Chào anh em diễn đàn!

lâu qua k tham gia vì nhiều lý do cá nhân. Hôm nay co hình 2 em trăn vàng của mình gui lên anh em xem chơi, cho phong trào chơi thú cưng thêm náo nhiệt.

Em này khoảng 30kg bế hơi mệt..

Em này khoảng 40kg bế hơi không muốn nổi, pải cần người help..:wacko:

Cung không biêt nói là hiền hay dư đây! Trăn 20kg thì giết chết được người đàn ông trưởng thành rồi. ...mình thấy không con nào dữ hơn con người cả, nên mình không sợ trăn mà sợ bị con người xơi thôi...ke.ke.ke..!

Cái này mà có chân dài bế nữa là đúng nghệ thuật lun bác chủ thớt ơi!:6^:

Bác cuongtruei khỏe quá, tướng tá cũng phong độ. Bé này nhìn thì dễ thương nhưng thương chắc không dễ đâu, em thì sợ mấy bé này lắm. Bác nuôi được bao lâu rồi? Cỡ này thì sinh sản được được mấy lứa rồi bác?

Làm nông dân nhiều và uống bia thì khoẻ thôi ban à..ke.ke....! 2 em này chưa đẻ bạn ơ! mình nuôi hơn 3năm rồi, năm vừa rồi cho phối giống nhưng chưa đạt vì mình không có kinh nghiệm...để xem năm nay thế nào. thường thì khoảng 25kg là cho sinh sản được rồi.

[video=youtube;XH9cK7nmq1Q]http://www.youtube.com/watch?v=XH9cK7nmq1Q&feature=player_detailpage[/video]
Các bác xem cái này nhé,e là em ớn các loại máu lạnh này lắm

ban hacking_tu9 mua vài con về ăn cho biết ! mình nuôi thôi chưa ăn bao giờ nên sorry bạn là mình k biết thế nào.

em hỏi về chuồng nuôi

Chào bác Cường em cũng tên Cường và cũng có niềm yêu trăn đặc biệt loài màu vàng này...
e mong bác giúp đỡ em cách bố trí và xây dựng chuồng trại vì trc h e chi nuôi trong hồ kiếng 4 tấc Thanks bác

Chào bạn pncpop!

mình cũng chưa có xây được một cái chuồng theo như minh mong muốn, vì nhiều lý do, nhưng theo mình tìm hiểu thì nên xây theo dạng tiểu cảnh, có chỗ ngũ, có nước, có ánh nắng vào hoặc đèn sưởi ấm..., làm sao tạo được môi trường thiên nhiên, bán thiên nhiên hoặc gần được như vậy nhưng mang tính nghệ thuật trong đó. Đây cũng là điều mình thích.

Ở đây có vài cái bạn xem thử hau: http://agriviet.com/home/threads/10...-Vang-Kieng-Albino-Pythin/page3#axzz2jpWKCLqt

Chúc bạn thành công, rất mong anh em nào có chuyên môn sẽ tư vấn tốt hơn cho ban!

Cám ơn bác

Chào bạn pncpop!

mình cũng chưa có xây được một cái chuồng theo như minh mong muốn, vì nhiều lý do, nhưng theo mình tìm hiểu thì nên xây theo dạng tiểu cảnh, có chỗ ngũ, có nước, có ánh nắng vào hoặc đèn sưởi ấm..., làm sao tạo được môi trường thiên nhiên, bán thiên nhiên hoặc gần được như vậy nhưng mang tính nghệ thuật trong đó. Đây cũng là điều mình thích.

Ở đây có vài cái bạn xem thử hau: http://agriviet.com/home/threads/10...-Vang-Kieng-Albino-Pythin/page3#axzz2jpWKCLqt

Chúc bạn thành công, rất mong anh em nào có chuyên môn sẽ tư vấn tốt hơn cho ban!
em cám ơn bác ^.^ mới nuôi nên cũng lo lắng trăm bề

mùa này cho trăn phối giống được rồi phải không ba con, mình định cho 2em này lên giống, không biết có được không đây. Nếu có trăn con thì có ra được trăn bạch không anh em? hay chỉ ra trăn vàng

umh…đẹp, đang yêu đây..! đc nhiêu kg rồi, thấy cũng nặng ký đấy nha.

Loài này nếu em nuôi ở rừng thì có hung dữ không ạ? Em thích nuôi và bảo vệ đv hoang dã lắm, nhưng em thích nuôi để nó thân thiện với con người chứ ko phải nuôi để giết thịt hay nuôi để bán. Em chỉ muốn chơi với chúng hàng ngày thôi, chắc khó lắm phải ko ạ?

Back