ép cá ba đuôi

• Thread starter khanhlangtu
  • Ngày gửi
Chào cả nhà!!!!!!!!!!!!!!
có ai bít ép cá 3 đuôi hok zậy??/ chỉ giúp mình với!!!!
cảm ơn nhiều.:p

toi thay nguoi ta ep ca 3 duoi de 1 cach nhan tao. con neu de ca de tu nhien thi ty le no rat thap va ty le song cua cabot cung thap.

các anh bày cho em cánh ép cá đá
Các bạn cứ vào trang diendancacanh.com là vô tư mà tham khảo các loại cá nhé!
Đặc biệt đây là trang mạnh nhất VN hiện nay về cá betta

có bác nào chỉ giùm em cách phân biệt cá 3 đuôi trống và mái, ở nhà em mua mấy chục con nuôi hồ xi măng, nên khó thấy sự khác biệt
nuôi cũng lâu lắm rồi, có con bự bằng 3 ngón tay nhưng sao k thấy bầu bì gì hết
thanks

:angry:sao ma vao mi ` cha thay dang mu nao the' vay may anh
:wacko:long vong mai ma cha thay cach cho ca vang de nhu the; nao ?
cac anh giup em voi di ha:D
neu duoc giup do em THANKS nhiu' ^_^
ma phai noi ro cho em bik cach cho no de ra sao nha , voi lai cach de cho ca ba duoi de nhachu em la dan moi choi nen vua ' ngu vua' dot' biet dang mu nao dau vay em vit' don nay mong anh chi chi> giup ch A.
anh cam on nhiu' that la nhiu' hihihihiih^^::p
;)thoi cac anh giup em di ha
CHAO TAM BIET!!:D
(Di an kem thôi ^^:5^:)
Nho giup em nha :cool:
nho nha khong lai quen :unsure:
May anh chi ruot de ngoai da lam hy^^:lol:

đơn gian thôi. khi đến lúc sắp đẻ cá trống sẽ làm một đàn bơi theo cá mái

Có ai rành về cá ba đuôi không? Cá đẻ vào thời gian nào, hình như đầu mùa mưa thì phải? Mình còn lơ tơ mơ về vụ ba đuôi

bác nguyenphatloi ơi! bác hỏi cá ba đuôi làm sao biết trống hay mái sao đúng ý của tôi quá,tui cung đang định hỏi đây.nhưng rất tiếc ko tìm thấy câu trả lời:1^:

cá ba đuôi trống hay mái

tròi cá ba đuôi đẻ sao tui không biết chứ còn phân biệt thì dễ òm:D. các bác cứ bắt cá lên sau đó xem ở bộ phận sinh duc . con nào có BPSD tròn và lớn là con mái , còn con nào có BPSD thon và nhỏ là con đực . thế nhá :lol:. nhà mình cho đẻ nhưng khi đẻ trứng rồi lai không nở được các bác help em với :confused: :1^::1^::1^::1^::1^::1^::1^:

Last edited by a moderator:
trước đây cá ba đuôi..........mình có nuôi đẻ.....nên cũng biết chút ít... chia sẻ cùng mọi người...........

cá ba đuôi phân biệt con được cái............
ở ngoài tiệm thấy người ta thường dùng bụng...............cách này mình ko quen lắm...

mình xài cách là mình cái vây ở dưới phần bộ phận sinh dục.........

nếu 1 vây là con cái... 2 vây là con đực.......

nếu muốn cá ba đuôi đẻ mà trứng nở con phải chú ý lúc nó đẻ

mình chuẩn bị 1 cái hồ khác... trong có bỏ rong rêu cho trứng bám vào... có thể sục thêm khí...........

khi cá đẻ thì con đực sẽ bơi ngay sau lưng con cái.........

lúc đó nó vừa thụ tinh vừa ăn trứng của con cái...(do số lượng trứng đẻ nhiều.. nên nó ăn kô bao nhiêu hết.) *cá ba đuôi đẻ xong thì cả 2 con sẽ ăn trứng mới đẻ ra

mình phải chú ý canh lúc nó đẻ vớt để riêng ra hồ đã chuẩn bị sẵn.....chỉ nên với 1 cặp.. kô vớt nhiều còn đực 1 con cái........

canh lúc cá đẻ xong là con đực kô bơi theo sau nữa...là vớt cá lại hồ cũ....

còn hồ trứng đó... ae quan sát kĩ sẽ thấy trứng rất nhỏ.. li ti bám ở rong và thành hồ........

hồ trứng đó chỉ cần để ở nhiệt độ thường..là sẽ nở.......( nhớ kô rõ vì nuôi lâu rồi.. khoảng 10 ngày thì trứng nở)

khi trứng nở thành con....mọi người tự tìm hướng tiếp theo... vì hồi đó mình nuôi chơi... để ngoài hồ tự nhiên... nên nở ra cả trăm con nhưng chỉ giữ là có hơn 10 con...

Trời ạ, lòng vòng một hồi rồi chẳng ai giúp gì được hết trơn:D!
Mình là dân "ngoại đạo", nuôi cá cảnh chỉ để mua vui. Thôi thì xin góp chút lời, anh chị em đừng cười chê nhé!
Theo mình hiểu, cá vàng thuộc họ cá Chép, sinh sản như cá chép. Trong tự nhiên, mùa sinh sản chính là vào đầu mùa mưa.
Cá sáu tháng tuổi đã thành thục, nhưng chỉ nên cho đẻ khi nuôi được trên 1 năm. Mùa sinh sản, cá trống có những nốt sần (giống như mụn bọc, màu trắng sữa) trên mình và nắp mang. Nó dùng những nốt sần này kích thích cá cái đẻ trứng.
Ngoài ra, mùa sinh sản cá đực thường rượt ép cá cái bơi vòng vòng khắp hồ. Lúc này rất dễ xác định đực cái.
Cá vàng nên cho đẻ số đông trong hồ lớn, ghép theo tỉ lệ 2 đực - 1 cái. Nên cho cá ăn lăng quăng (ấu trùng muỗi) và kích thích bằng nước mới, cá sẽ đẻ tốt.
Cá vàng đẻ trứng bám dính, vì vậy nên thả lục bình hoặc rong để làm giá thể cho trứng bám. (Cá mình nuôi có lần đẻ trứng dính lên thành hồ). Khi cá vừa đẻ xong, đưa giá thể có dính trứng vào một hồ nhỏ, nước sạch để ấp. Tùy nhiệt độ môi trường mà trứng nở sau 2 - 3 ngày. Nuôi cá bột giai đoạn đầu giống nuôi cá lia thia.
Đó là những gì về cá vàng (nuôi nghiệp dư) mà mình được biết!

Last edited by a moderator:

Back