ep sâu super thử nghiệm

em mới làm thử cái này để tập cho sâu biến thành nhọng các pro vo xem rồi cho em ý kiến nha..tại em chưa biết úp hình nên phiền các bác vô trang này coi: http://me.zing.vn/jpt/albumdetail/warm_boy_2301/46753915
Cho em hỏi vài điều:
1.trong quá trình ef có cần cho sâu ăn không ạ
2.có phải thời gian ef là 2 đế 3 tuần không ạ
3.mình nên đặt vị trí như thế nào để tạo điều kiện cho sâu..vd như ánh sáng, độ ẩm....
Mong mọi người đóng góp..em xin chân thành cảm ơn.
^_^^_^^_^^_^^_^^_^^_^^_^^_^^_^

chỉ cần không có ánh sáng thì sâu sẻ biến thành nhộng thôi bạn ạ.ko cần cho ăn gì đâu.vào google tìm từ khóa nuôi sâu gạo hoặc super worm là có cả bài chỉ về cách nuôi luôn.tham khảo lẹ hơn là lên đây lập topic hỏi

chỉ cần không có ánh sáng thì sâu sẻ biến thành nhộng thôi bạn ạ.ko cần cho ăn gì đâu.vào google tìm từ khóa nuôi sâu gạo hoặc super worm là có cả bài chỉ về cách nuôi luôn.tham khảo lẹ hơn là lên đây lập topic hỏi
Em cũng đc nhiêu rùi, chi sợ làm theo không đúng thôi nên hỏi mọi người trên diễn đàn cho an toàn^^..tks anh nhiu nha.

bạn nhốt nó vào cái ống phim máy ảnh đó k 2 tuần là thành con nhộng thôi. ko cần cho ăn uống gì hết và sau khi thành nhộng rồi cũng ko cần cho ăn đâu. nuôi con này dễ mà nhưng bạn nhớ pahỉ bỏ trong ống kín, tối và không gian càng hẹp càng tốt để sâu ko cọ quạy đc.

em cho nó vào như trong hình đó..bỏ vào thung cat ton ding lại..nhưng thay tui nó năm im re như chet vay..không ngọ nguậy gì luôn..không biết có sao không nữa

hiện tại mình cho bọ đang đẻ nhưng không biết sao nó ăn con có ai biết cách nào cho nó khỏi ăn con không

hiện tại mình cho bọ đang đẻ nhưng không biết sao nó ăn con có ai biết cách nào cho nó khỏi ăn con không
em thấy trong tài liệu nói là :
1.chúng cần nước nên phaie bỏ rau vao cho nó uống 2->3 lan một ngày..
2.không được bỏ con bọ vào chung với sâu con..sau khi chuyển nó vào thùng cho đẻ thì khoảng 1 tuần nên cho tụi nó vào thùng khác..thùng củ thì để đó cho sâu con nở.
Em chi biết vậy không biết có đúng không..mong các Pro chỉ bảo thêm.

tôi đã thay rau quả thường xuyên nhưng không được chúng thường ăn trứng mới đẻ ra

tôi đã thay rau quả thường xuyên nhưng không được chúng thường ăn trứng mới đẻ ra
Theo kinh nghiệm tôi nuôi thì chỉ cần bổ sung đầy đủ rau củ quả có nước là chúng ăn ( Củ Sắn, Cải) băm nhuyễn hoặc từng miếng. Mình ở Binh Dương ai cùng tỉnh thì alo mình nhé ^^, trao đổi kinh nghiệm nuôi 0163.33.00.712 ( Tuân )

Chúng ăn trứng vì bạn cho chúng ăn không đủ hoặc lớp lót không đủ dày. Cho bọ ăn thêm thức ăn hoặc bả đậu nành, độn thêm lớp lót dày hơn sẽ ổn thôi

Last edited by a moderator:

Back