Gà 3.5 tháng tuổi bị bệnh

E có đàn gà ta 3.5t tuổi, nhưng hiện nay có vài con đang và đã chết, có biểu hiện như sau.
+há mỏ thở, khẹt như trong cổ có dờm vậy
+bỏ ăn, mào thâm hoặc tái, mắt đỏ
Xin ae cứ, chứ gà lớn rồi ma chết thì tiếc lắm

Căng nhỉ....nhiều chuyên gia vào cuộc rồi mà chưa tìm được nguyên nhân.....mỗi ngày chết một vài em xót quá....hay là cứ chuẩn mực sẵn nồi nước sôi thấy triệu chứng thì nhúng ngay.
hôm nay rụng them 1 em mái( con này có triệu chứng cũng 3 ngày rồi), đang cho đàn uoongs coli 102, ko biết có chết thêm e nào ko.
Căng nhỉ....nhiều chuyên gia vào cuộc rồi mà chưa tìm được nguyên nhân.....mỗi ngày chết một vài em xót quá....hay là cứ chuẩn mực sẵn nồi nước sôi thấy triệu chứng thì nhúng ngay.
chả muốn ăn bac ợ, có thấy thì đã ốm nhôm, lòi xương. gà chết thì mình ko ăn thịt, chỉ muốn thiêu rụi hết, đôt chúng mà hàng xóm nói, mi nướng gà sao ko mời tao nhậu hả mi

bạn thử dùng streptomycin,1g+ peniciclin 1000 000ui pha 20ml nước sinh lí tiêm cho 20 con
kết hợp cho uống glu k c và sorbitol sau 8h không có em nào đi nghỉa vụ quân sự thì lập lai lần 2
lần 2 củng lượng thuốc trên pha 30ml tiêm cho 30 con
lần 3 liều như lần 1
chúc ban thành công

gà đi phân trắng hun? gà bạn bi new rùi, dùng kháng thể tiêm va bổ sung thuốc bổ trọ lực

nguy qúa, mình ko tiiem vacin tht cho nó, đúng là trước khi chết nó như zậy, zậy có cách nào trị ko bạnminhf dang cho uong coli 102
gà bị nêwcatsen rồi chủng vacxin hệ M ngay còn kịp

Back