Gà 3.5 tháng tuổi bị bệnh

E có đàn gà ta 3.5t tuổi, nhưng hiện nay có vài con đang và đã chết, có biểu hiện như sau.
+há mỏ thở, khẹt như trong cổ có dờm vậy
+bỏ ăn, mào thâm hoặc tái, mắt đỏ
Xin ae cứ, chứ gà lớn rồi ma chết thì tiếc lắm

E có đàn gà ta 3.5t tuổi, nhưng hiện nay có vài con đang và đã chết, có biểu hiện như sau.
Gà trên 2 tháng tuoi có chich vacin tụ huyết trùng và newcason M chưa vậy ?

Triệu chứng tôi thấy chung chung....mùa này thời tiết ấm áp....sao mà bị bệnh hô hấp đc....bác kiểm tra phân xem có dấu hiệu gì không.

cập nhập thêm là phân trắng xanh, dặc biệt là những cộng lông ống của nó em nhổ rất dể, chân cộng lông ống bị thâm tím, bóp ra toàn máu vs mủ, để lại trên con gà những cái lỗ rất là ghê,miệng có chất nhờn

bạn kiểm tra xem trong vòm miệng có đóng màng giả trắng không? mình nghi nó bị nấm đường tiêu hóa đấy
nếu có bạn cho uống cuso4 và tiêm tilmicosin cho nó rồi theo dỏi xem sao

sáng nay mình da huy sinh 1 em bự, mổ ra mọi thứ bình thuong, chỉ có phổi và tim, nó có đốm đốm máu vàng, trắng, rất kinhtừ ngày mình thay tro bằng trấu là nó bị zzay, chỗ mình chừ hiếm trấu quá, ko có mà hốt, nên gà nó ỉa và nắm ngủ ban đêm trên tro, hơi ẩm vì nó ăn bã bia, ỉa toàn nước, giờ mình đang kêu lái tống vì gà mình cũng bán đc rồi, gà mình mà có chết phân nữa thì cung ko lỗ, chỉ muốn biết bệnh để điều trị lấy kinh nghiệm về sau thooi

sáng nay mình da huy sinh 1 em bự, mổ ra mọi thứ bình thuong, chỉ có phổi và tim, nó có đốm đốm máu vàng, trắng, rất kinhtừ ngày mình thay tro bằng trấu là nó bị zzay, chỗ mình chừ hiếm trấu quá, ko có mà hốt, nên gà nó ỉa và nắm ngủ ban đêm trên tro, hơi ẩm vì nó ăn bã bia, ỉa toàn nước, giờ mình đang kêu lái tống vì gà mình cũng bán đc rồi, gà mình mà có chết phân nữa thì cung ko lỗ, chỉ muốn biết bệnh để điều trị lấy kinh nghiệm về sau thooi
CRD ghép ecoli nhahay còn gọi là c-crd

Sao bạn ko làm chuồng quần thể cao,cách mặt đất từ 1,5-2 mét ... kiểu như nhà sàn ấy ... Phân gà ỉa sẽ rơi tọt xuống,sẽ đỡ bệnh lây lan từ con này sang con kia,mà thu lượm phân cũng dễ nữa

em bắt 2 3 con bị ra cho uống thuốc Ho cảm sổ mũi của người xem sao. mua 1 liều cho 2 con . mỗi lần giã 1 liều ra chia làm 4 phần. mỗi con 1 phần .ngày uống 2 lần xem sao nhé . cho nó uống vitamin đi em

cập nhập nữa, chứng kiến 1 e chết, trước khi chết hả mỏ hở,giật giật rôi chết queo
CRD ghép ecoli nhahay còn gọi là c-crd
đây là bệnh tích của crd ghép ecoli: Viêm xuất huyết ở đường hô hấp trên, túi khí dày và đục có khi màu vàng nhạt, viêm màng bao quanh gan, viêm màng ngoài tim, viêm phổi.
Nhưng mình mổ ra thì thấy dây khí quản bình thường, ko bị xuất huyết.
Có khi nào bị tụ huyết trùng ko ta

cập nhập nữa, chứng kiến 1 e chết, trước khi chết hả mỏ hở,giật giật rôi chết queo
đây là bệnh tích của crd ghép ecoli: Viêm xuất huyết ở đường hô hấp trên, túi khí dày và đục có khi màu vàng nhạt, viêm màng bao quanh gan, viêm màng ngoài tim, viêm phổi.
Nhưng mình mổ ra thì thấy dây khí quản bình thường, ko bị xuất huyết.
Có khi nào bị tụ huyết trùng ko ta
tụ huyết trùng thì phải bị xuất huyết nội tạng + xuất huyết dưới davậy thì bị sổ mũi truyền nhiễm(coryza) ghép ecoli rồi

gà lớn có triệu chứng chết nhanh,trước khi chết gà đập cánh vặn mình sãi cánh mắt trợn ngược như hối tiếc và có điều trăng trối,không thể nào là ccrd ghép ecoli,củng không phải là coryza đươc mình nghi tu huyet trùng thể quá cấp bạn ạ ,thể bại huyết chết khi chưa kịp triệu chứng và bệnh tích
vài lời góp ý ace chúng ta cùng thảo luận để rút tỉa kinh nghiệm

gà lớn có triệu chứng chết nhanh,trước khi chết gà đập cánh vặn mình sãi cánh mắt trợn ngược như hối tiếc và có điều trăng trối,không thể nào là ccrd ghép ecoli,củng không phải là coryza đươc mình nghi tu huyet trùng thể quá cấp bạn ạ ,thể bại huyết chết khi chưa kịp triệu chứng và bệnh tích
vài lời góp ý ace chúng ta cùng thảo luận để rút tỉa kinh nghiệm
nguy qúa, mình ko tiiem vacin tht cho nó, đúng là trước khi chết nó như zậy, zậy có cách nào trị ko bạnminhf dang cho uong coli 102

Căng nhỉ....nhiều chuyên gia vào cuộc rồi mà chưa tìm được nguyên nhân.....mỗi ngày chết một vài em xót quá....hay là cứ chuẩn mực sẵn nồi nước sôi thấy triệu chứng thì nhúng ngay.

theo đầu đề thì mình thấy gà mình cũng y chang bác đó, mà lạ cái là gà nhà mình ko chết, ăn uống rất khỏe. cái này là đa phần gà nồi.mình cho nó uống thuốc tây+ thuốc thú y dạng pha nước, hôm nay gáy được, nhưng vẫn còn bị.
riêng em gà tre thì cũng giống vậy, biến ăn mặt nhạt..có chích 1 mủi rồi..mai xem tình hình thế nào.
nhưng gà ở mình hiện tại ko chết nhé, vẫn khỏe bt.

Back