gà 3 tháng tuổi cần giúp đỡ

gà nhà em 3 tháng tuổi rồi nhưng giờ có 1 số con trong đàn bị dính bệnh gì em chưa biết em xin nói thế này : gà cứ gân cổ dài ra rùi há miệng to kêu 1 tiếng khét............. rùi ngầm lại tí sau lại như vậy giống như bị nghẹn cái gì đó . anh em nuôi gà lâu năm xin cho em ít kinh nghiệm chữa bênh này tại vì trước lúc còn bé có 1 số con cũng bị vậy rùi ra đi em chưa có hướng chữa trị mong anh em giúp

như bác kể còn thều nhiều thông tin lên mọi người ngại trả nời vì không phải trả nời như thế nào , lếu bác có thời gian bác lên theo dõi thật kĩ xem gà mình có những triệu trứng gì
em thì nghĩ rất có thể là CRD bác dùng thử tylosin xem

em thì vẫn nghĩ là do bệnh đường hô hấp gây lên như khó có thể bết chính sác là bệnh gì như bác cứ dùng thư tylosin hắc doxi xem có gì thay đổi không

mấy bác ơi nhưng gà nhà em cho ăn cháo cá ít uống nước wa hầu như là không uống vậy h em muốn cho uống tylosin thì cho vào cháo được không ạ

tiện cho em hỏi thêm là có 1 số con em thấy có nước bọt màu trắng ở mắt đi phân trắng là gà đã nhiễm bênh gì (có phải bệnh đậu không ạ )vậy vẫn ăn uống bình thường ạ

mấy bác ơi nhưng gà nhà em cho ăn cháo cá ít uống nước wa hầu như là không uống vậy h em muốn cho uống tylosin thì cho vào cháo được không ạ

tiện cho em hỏi thêm là có 1 số con em thấy có nước bọt màu trắng ở mắt đi phân trắng là gà đã nhiễm bênh gì (có phải bệnh đậu không ạ )vậy vẫn ăn uống bình thường ạ
---------
Có thể bị cúm! Nhà bác có sẵn rượu Rết (Rít) không? cho uống vài cử sẽ có tác dụng tốt!

,mấy bác ơi nhưng gà nhà em cho ăn cháo cá ít uống nước wa hầu như là không uống vậy h em muốn cho uống tylosin thì cho vào cháo được không ạ. em có thể nói thế này , về kháng sinh hầu như có thể chộn với bất cứ loại thức ăn hay nước uống nào nhưng phải chú ý là không được hòa kháng sinh vào thức ăn hay nước uống còn đang nóng và chỉ cho gà uống kháng sinh sau 2 tiếng vì thuốc để nâu hay hỏng

--------

---------
Có thể bị cúm! Nhà bác có sẵn rượu Rết (Rít) không? cho uống vài cử sẽ có tác dụng tốt!
bác nói vậy dễ làm cho bác ấy hoảng đấy ,vì triệu trứng còn chưa rõ mà bác phán lung tung làm cho bác ấy sợ đấy

cái này không phải là đậu đâu bác ạ những triệu trứng bác nói chưa thể khẳng định là bệnh gì

Last edited:
Triệu chứng ho như Bác nói thì khả năng crd là cao rồi

Gà có bọt màu trắng ở mó mắt và đi phân trắng thì có thể Gum hoặc New đều có vậy

Theo em Bác nên tăng cường đề kháng cho gà và uống ks

Các anh chị cần tư vấn về các bệnh của gà cũng như vệ sinh chuồng trại liên quan đến gà thì em cho sdt của bác này,bác ý nhiệt tình lắm, không biết bac ý tên gì ý :D :0962626196

gà khó thở, mắt xưng có bọt trắng theo ngu ý em là CRD. ỉa phân trắng nữa thì là gép với New hoặc gì đó (vấn đề vệ sinh chuồng trại của bác ko ổn lắm)

chữa thì đại loại thế này ạ: tiêm lại vacxin Newcasol H1 (chưa nhỏ natosa thì nhỏ Na thay vì tiêm), sau 10 ngày mua chế phẩm có thành phần timicoxin cho gà uống trong 3 ngày (uống xen với thuốc bổ, giải độc gan, long đờm).

...Dưng Bệnh kiểu này những con bị vậy coi như là hỏng bác ạ! mạnh tay bác loại hẳn nó đi..!

Back