Hỏi đáp Gà 30 ngày tuổi bị chết không rỏ nguyên nhân cân giúp

• Thread starter doanhatinh91
  • Ngày gửi
Gà e nuôi dc 30 ngày tuổi rồi, nhưng không hiêu hôm nay 1 con gà bị chết không rỏ nguyên nhân . E mổ ra kiểm tra thì thấy gà không có hiện tượng gì lạ, chỉ thấy mổ ra thấy rất nhiều máu, tim gà thấy không bình thường , móp méo. Gà e trước có chủng new , gum và đậu rồi, nhưng e làm sai vì e bỏ trong tủ đông nên bị hỏng, và lần sau mua về thì bỏ vào tủ lạnh mơi mua nên bị chập nên cũng bị hỏng luôn , nên kệ nó không làm vaccin nữa , vị sợ không hiểu quả nựa, mong các bác giúp e vs. E xin chân thành cảm ơn ạ,
P/s; cái cảm giác tự mổ con gà mìh nuôi từ nhỏ đến giờ thật là khó tả, 1 cảm giác buồn không hệ nhẹ

Bình tĩnh đi. Thanh niên làm việc lớn gì yếu xiều vậy.

Nếu bây giờ toàn đàn vẫn khoẻ thì không nên lo lắng quá. Cho uống c +ade để tăng đề kháng.

Theo dỏi đàn thường xuyên xem có con nào bất thường thì cách li.

Mà con gà chết có bị xuất huyết đùi, ngực không. Túi fa có sưng không. Miệng có nhớt chảy không. Diều tiêu hoá tốt không.

Gà e nuôi dc 30 ngày tuổi rồi, nhưng không hiêu hôm nay 1 con gà bị chết không rỏ nguyên nhân . E mổ ra kiểm tra thì thấy gà không có hiện tượng gì lạ, chỉ thấy mổ ra thấy rất nhiều máu, tim gà thấy không bình thường , móp méo. Gà e trước có chủng new , gum và đậu rồi, nhưng e làm sai vì e bỏ trong tủ đông nên bị hỏng, và lần sau mua về thì bỏ vào tủ lạnh mơi mua nên bị chập nên cũng bị hỏng luôn , nên kệ nó không làm vaccin nữa , vị sợ không hiểu quả nựa, mong các bác giúp e vs. E xin chân thành cảm ơn ạ,
P/s; cái cảm giác tự mổ con gà mìh nuôi từ nhỏ đến giờ thật là khó tả, 1 cảm giác buồn không hệ nhẹ
gà bạn bị tụ huyết trùng rồi
cho uống coli 102 phòng bệnh cho đàn gà

Last edited by a moderator:
sao lại tht vậy namkct ơi. mình cũng đang thắc mắc vì bạn ấy chưa nói rõ triệu chứng.
- doanhatinh91 ơi. bạn coi đàn gà có gì khác ko. nếu ko thì do con ấy quá yếu ko ăn uống giành nhau với bầy được thì chết thôi. ko có gì đâu bạn

gà bị xuất huyết+ tim không bình thường + bị đột ngột
cả đàn bị 1 con

E xin chân thành cảm ơn 3 bác đã quan tâm giúp e, hôm nay gà nhà e cũng ăn uống bình thường , không có biệu hiên gì lạ, con chết la con lớn trung bình trong đàn, không biết phải con hôm bựa ăn phải giây của bao đựng trâu không biết. Cũng ngi mà kiểm tra bộ phận tiêu hoá thấy không có sơi dây nào cả,
E là doanhatinh91 đây. Không hiêu sao tài khoản đó bị khoá hay sao không trả lời được , và cũng không làm gì đc hết cả , chán kinh

E cũng cho uống thuốc trị bệnh tụ huyết trùng rồi. Và cho uống thêm ade và men tiêu hoá nựa

Bình tĩnh đi. Thanh niên làm việc lớn gì yếu xiều vậy.

Nếu bây giờ toàn đàn vẫn khoẻ thì không nên lo lắng quá. Cho uống c +ade để tăng đề kháng.

Theo dỏi đàn thường xuyên xem có con nào bất thường thì cách li.

Mà con gà chết có bị xuất huyết đùi, ngực không. Túi fa có sưng không. Miệng có nhớt chảy không. Diều tiêu hoá tốt không.
miệng có nhớt chảy là bị gì vậy bác

Back