Thảo luận Gà 9 cựa - hiệu quả kinh tế cao

• Thread starter Nông Dân Miền Núi
  • Ngày gửi
Gà 9 cựa cho hiệu quả kinh tế cao hơn gà thịt bình thường vì cùng thời gian nuôi như nhau, nhưng giá gà thịt cao gấp 3-4 lần giá gà thông thường, gà 9 cựa có đời sống gần gũi với thiên nhiên nên sức kháng bệnh cao, tìm kiếm thức ăn giỏi, đẻ khỏe, thịt thơm ngon. Biếu tặng gà 9 cựa trong đời sống tinh thần người Việt còn thể hiện lòng thành kính sâu sắc đối với người được biếu.

Từ khi tôi nghe "gà chín cựa" đến nay đã hơn
6 chục năm, mà chưa nhìn thấy hình cựa nó ra
làm sao. Bài của bạn hay quá, nhưng thiếu cái
hình, cũng như ăn thịt gà chín cựa mà không có
mắm muối và lá chanh vậy. Cho một cái hình đi.
Mượn cái điện thoại mà bấm, cũng được chục hình.

Không thấy gì hết.

Bạn nên học cách đưa hình vào đây.
Không nên dẫn người ta đi vòng vèo
mất công mà chẳng được việc.

Đây là lần đầu tiên tôi theo bạn dẫn
đi lung tung. Không có lần thứ hai
nữa đâu nhé.

ok, cảm ơn bác nhé. có hình ngay đây.
trong https://www.facebook.com/miennui.nongdan.7/photos còn có loài gà mà còng của nó to bằng cổ tay nữa. Bác nhìn sẽ thích đấy.

Bác anhmytran không có tài khoản facebook nên không xem được hình bạn à. Không có tài khoản facebook xem hình hơi bị khó.
@ gửi bác anhmytran. Bác sống xa quê hương cũng nên tạo 1 tài khoản facebook sẽ gặp được những người mà Bác không nghĩ là sẽ gặp được, cũng sẽ gặp nhiều điều thú vị khác. (Con nói vậy chứ con không có facebook luôn. hi hi...nhưng xài ké) Mạng xã hội có nhiều cái hay- cũng có cái dở nhưng do người sử dụng thôi Bác ạ.

Cảm ơn bạn tranthai222

gà chín cựa khác gì gà nòi, nhà tôi có nuôi nhưng bán cho dân đá cựa sắt thì không được yêu thích vì khó trồng cựa.

gà 9 cựa để thịt thì ngon, ngoài ra để biếu tặng có ý nghĩa về mặt tâm linh và truyền thống bác ạ, còn để đá thì không ổn lắm.

Bài viết có nội dung tương tự

Back